ถ้าต้องปั่นไปมาเลย์ จำเป็นต้องใส่แผนที่เพิ่มมั้ยครับ

บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS
ตอบกลับ
midnight mtb
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Giant xtc
ติดต่อ:

ถ้าต้องปั่นไปมาเลย์ จำเป็นต้องใส่แผนที่เพิ่มมั้ยครับ

โพสต์ โดย midnight mtb »

เดือนหน้ามีปั่นaudax200 หาดใหญ่-มาเลย์-หาดใหญ่ จำเป็นต้องลงแผนที่เพิ่มในการ์มินมั้ยครับ ถ้าต้องลง รบกวนขอรายละเอียดการลงหน่อยครับ ขอบคุณมากครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Tom VW
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Blizzard , รถพับ

Re: ถ้าต้องปั่นไปมาเลย์ จำเป็นต้องใส่แผนที่เพิ่มมั้ยครับ

โพสต์ โดย Tom VW »

กามินมักจะมี world map แบบหยาบๆอยู่ แต่แผนที่ไทยจะเป็นแบบละเอียด ถ้าออกนอกไทยก็จะเป็นแบยหยาบๆ ถ้าอยากได้ละเอียดต้องเพิ่มเติม เช่นซื้อเพิ่ม แต่ผมก็จำไม่ค่อยได้นักเรื่อง world map ลองเบื่อนไป ประเทศอื่นหรือมาเลดูสิครับถ้าไม่ว่างเปล่าแปลว่ามี

แต่ถ้าไม่แคร์ไม่ได้ต้องการพึ่งพาแผนที่เพื่อการนำทาง ก็ไม่จำเป็นต้องทำอะไรครับ ทุกอย่างทำงานตามปกติ แค่ไม่มีทางให้ดูหรือมีแบบหยาบๆแค่นั้น
midnight mtb
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Giant xtc
ติดต่อ:

Re: ถ้าต้องปั่นไปมาเลย์ จำเป็นต้องใส่แผนที่เพิ่มมั้ยครับ

โพสต์ โดย midnight mtb »

ขอบคุณครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ไมล์วัดความเร็ว (HRM/GPS/Power meter)”