Node 2 หาตัว speed sensor ไม่พบ

บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Dhandranunda
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083970โหลโหลโหล
team: ไม่มี
Bike: Merida Matts 70d /Masi Triple CX

Node 2 หาตัว speed sensor ไม่พบ

โพสต์ โดย Dhandranunda »

ใช้มาตั้งนาน จู่ๆ ตัวไมล์ก็ไม่ยอมจับสัญญาน ผมเข้าใจว่าถ่านอ่อนก็จัดการเปลี่ยนถ่านใหม่ทั้งสปีดเซนเซอร์และตัวเรือนไมล์ จากนั้นก็มา setup ทำการจับคู่ pairing ตามคู่มือ แต่ผมปรากฏว่า พบเป็น 0 ครับ ทำยังไงตัวไมล์ก็ไม่ยอมจับคู่กับตัวเซนเซอร์ ตอนนี้ใช้งานไม่ได้

ใช้ force ให้มันตรวจหาก็ไม่เจอ ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรครับ
ขวด

The Power Of Slow Ride
bill0llid
สมาชิก
สมาชิก

Re: Node 2 หาตัว speed sensor ไม่พบ

โพสต์ โดย bill0llid »

ลอง Herd reset ทั้งตัวเรือนไมท์กับสปีด ก่อนครับ เพราะผมทำแล้วหาย เพราะอาการเหมือนผม แต่ตอนนี้ผมเจอว่า สปีดเซนเซอร์ ไม่เชื่อมต่อ Endomondo ไม่ได้ แต่หัวใจเชื่อมต่อได้ปกติ
มือใหม่หัดปั่น
รูปประจำตัวสมาชิก
IDragon
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือหมอบจิตป่วน
Bike: GIANT TCX

Re: Node 2 หาตัว speed sensor ไม่พบ

โพสต์ โดย IDragon »

ตอบช้าไปมั้ยเนี่ย 555

ผมใช้วิธีขยับล้อให้แม่เหล็กมาอยู่ตรงกับตัวเซนเซอร์ก่อนแล้วค่อยกดฟอร์ซแพร์ริ่งครับ หาเจอเลยถ้าแบตยังไม่หมดนะ

ถ้ากดฟอร์ซไปเฉยๆมันหาเท่าไหร่ก็ไม่เจอครับ
NTCXO (NonTouring CycloCross Only!)
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ไมล์วัดความเร็ว (HRM/GPS/Power meter)”