garmin edge 510 เวลาวัดกับ indoor trainer วัดระยะทางยังไงครับ

บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS
ตอบกลับ
pooq
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Humpert Strive 18s

garmin edge 510 เวลาวัดกับ indoor trainer วัดระยะทางยังไงครับ

โพสต์ โดย pooq »

ตอนนี้เพิ่งซื้อ trainer มา มี garmin 510 + HRM + cadance + speed (ติดดุมล้อ) อยู่แล้ว เวลาจะใช้จับระยะตอนที่ปั่น indoor (ไม่มี GPS) ทำได้ไหมครับ ต้อง set อะไรยังไงบ้างครับ ที่ตัวเครื่อง garmin 510

ปล. ตอนนี้รอซื้อ ANT+ usb อยู่ กะว่าจะเอาไว้ต่อกับโปรแกรมเทรน หรือเกม zwift แก้เบื่อ มีอะไรแนะนำไหมครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
irat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 18+

Re: garmin edge 510 เวลาวัดกับ indoor trainer วัดระยะทางยังไงครับ

โพสต์ โดย irat »

ทำได้ครับ ถ้าเคยปั่นถนนแล้วมัน calibrate วงล้อแล้วก็ไม่ต้องทำอะไรเลยครับ
สายแฟชั่น ปั่นเรื่อยเปื่อย
รูปประจำตัวสมาชิก
ภูน้ำฟ้า
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: garmin edge 510 เวลาวัดกับ indoor trainer วัดระยะทางยังไงครับ

โพสต์ โดย ภูน้ำฟ้า »

irat เขียน:ทำได้ครับ ถ้าเคยปั่นถนนแล้วมัน calibrate วงล้อแล้วก็ไม่ต้องทำอะไรเลยครับ
ตามนั้นครับ
เพิ่มเติมผมใช้เชื่อมต่อกับ USB Ant+ ที่สั่งซื้อทางอีเบย์ จะบอกว่าเวลาค้นหาอุปกรณ์ใน ZWIFT หาและจับคู่ง่ายกว่าตัว Garmin 510 เองเสียอีก
:D
mn_pea
สมาชิก
สมาชิก
team: ขี่คนเดียวจ้า
Bike: Onroad Giant TCR SLR ,Offroad Bianchi Kuma 26.1
ตำแหน่ง: จ.พิษณุโลก

โพสต์ โดย mn_pea »

ถ้าใช้กับ trainer speed (ติดดุมล้อ) ให้ติดที่ล้อหลังนะครับ
Protrek1423
สมาชิก
สมาชิก
team: FAT Bike Rayong, B2B bike Gang
Bike: mongoose argus 2015, S-Work Tarmac ,BMC SLR 03
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Protrek1423 »

ผมใช้อยู่ครับ garmin 510. Speedติดดุมล้อ ตอนนี้กำลังสนุกกับการปั่นกับเจ้าzwift แชร์ในส่วนของผมนะครับ
1. ปิดgps
2. สำคัญต้องตั้งปรับระดับtrainerให้ถูกว่าใช้กับรถอะไร road bike หรือ MTB อันนี้ทำผมปวดหัวมาหลายวัน เพราะถ้าตั้งปรับผิดจะมองหาspeedไม่เจอในเจ้าgarmin และปั่นในzwiftไม่ได้ เพราะมันไม่ขยับ อาการจะปั่นไม่เห็นspeed. แต่พอฟรีขาspeed จะขึ้น
3. Ant usb ตัวรับ เสียบคอมต้องมีเพื่อรับสัญญาณ Ant
4 down load zwift และสนุกกับมันคร้าบ เชื่อมต่อง่ายไม่ยาก

ถ้าติดปัญหาตรงไหนถามได้ครับผม
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ไมล์วัดความเร็ว (HRM/GPS/Power meter)”