ขอดูรูปข้างหลังตัว mount กับ ไมล์ Garmin Edge ตอนถอดเฉพาะสายรัดหน่อยครับ

บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
andsoitis
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Impulso 105 Celeste color 2012/JAB 27.5 2014 Matt Black

ขอดูรูปข้างหลังตัว mount กับ ไมล์ Garmin Edge ตอนถอดเฉพาะสายรัดหน่อยครับ

โพสต์ โดย andsoitis »

คือผมกำลังลังเลว่าจะซื้อตัว Mount ที่มีสายรัดของ Garmin (ที่ปกติแถมมากับไมล์) แต่อยากเห็นข้างหลังเวลาถอดเฉพาะสายรัดอ่ะครับ ผมแค่อยากรู้ว่า ถ้าตัวไมล์ติดอยู่กับตัว Mount แล้วเราถอดเฉพาะสายรัดออก ช่องเสียบ USB มันจะติดกับตัว Mount รึปล่าว จะเสียบสาย USB ทั้งๆที่มี Mount ติดคาไว้ได้หรือไม่ คือผมไม่อยากถอดไมล์กับตัว mount ออกบ่อยๆครับ อยากถอดสายยางรัดมากกว่า กลัวมันหัก ดังนั้นใครใจดีมีของอยู่กับตัวรบกวนถ่ายมาโชว์ให้หน่อยน่ะครับ

ปล. ผมได้ไมล์ Edge 500 มือสองมาครับ ไม่มีตัว Mount ของ Garmin

รูปภาพ
Tom VW
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Blizzard , รถพับ

Re: ขอดูรูปข้างหลังตัว mount กับ ไมล์ Garmin Edge ตอนถอดเฉพาะสายรัดหน่อยครับ

โพสต์ โดย Tom VW »

andsoitis เขียน:คือผมกำลังลังเลว่าจะซื้อตัว Mount ที่มีสายรัดของ Garmin (ที่ปกติแถมมากับไมล์) แต่อยากเห็นข้างหลังเวลาถอดเฉพาะสายรัดอ่ะครับ ผมแค่อยากรู้ว่า ถ้าตัวไมล์ติดอยู่กับตัว Mount แล้วเราถอดเฉพาะสายรัดออก ช่องเสียบ USB มันจะติดกับตัว Mount รึปล่าว จะเสียบสาย USB ทั้งๆที่มี Mount ติดคาไว้ได้หรือไม่ คือผมไม่อยากถอดไมล์กับตัว mount ออกบ่อยๆครับ อยากถอดสายยางรัดมากกว่า กลัวมันหัก ดังนั้นใครใจดีมีของอยู่กับตัวรบกวนถ่ายมาโชว์ให้หน่อยน่ะครับ

ปล. ผมได้ไมล์ Edge 500 มือสองมาครับ ไม่มีตัว Mount ของ Garmin

รูปภาพ
ผมก็ไม่รู้นะครับว่าเสียบสาย usb แล้วติดรึเปล่า แต่ยางมันก็ไม่ได้เอาออกง่ายๆนะครับ ยิ่งตอนมีเครื่องขวางหูเกี่ยวยางแบบนั้น ผมว่าใช้ไปเถอะ บิดเบาๆมือหน่อย คนที่ใช้มาไม่เคยหักก็มีเยอะนะครับ ผมว่าเยอะกว่าคนที่หักมาก
chan024
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Chapter2 Tere

Re: ขอดูรูปข้างหลังตัว mount กับ ไมล์ Garmin Edge ตอนถอดเฉพาะสายรัดหน่อยครับ

โพสต์ โดย chan024 »

มันไม่ติด USB ครับ
แต่เวลามีเครื่องติดกับ Mount อยู่ คุณจะแกะยางออกไม่ได้แน่ๆครับ เพราะมุมถอดยาง มันจะติดเครื่องนั่นแหละ
ดีไม่ดี จะหักก็ตอนถอดยางนี่แหละครับ
andsoitis
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Impulso 105 Celeste color 2012/JAB 27.5 2014 Matt Black

โพสต์ โดย andsoitis »

ขอบคุณทุกคอมเม้นมากๆครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ไมล์วัดความเร็ว (HRM/GPS/Power meter)”