มีที่วัด HRM คาดอกของ wahoo ไปซื้อ garnin 510 หรือ cateye stelth มาใช้ได้ไหมครับ

บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS
ตอบกลับ
pooq
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Humpert Strive 18s

มีที่วัด HRM คาดอกของ wahoo ไปซื้อ garnin 510 หรือ cateye stelth มาใช้ได้ไหมครับ

โพสต์ โดย pooq »

ถ้าไปซื้อแต่ตัว bike computer กับรอบขามาใช้ แต่ HRM ใช้ตัวเดิม wahoo (ได้ทั้ง BTL และ ANT+) มันจะใช้กันได้ไหมครับ เพิ่งซื้อวัด HRM มา เสียดายของ
daredevil
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 99 City Bike
Bike: Trek Mamba 2012
ติดต่อ:

Re: มีที่วัด HRM คาดอกของ wahoo ไปซื้อ garnin 510 หรือ cateye stelth มาใช้ได้ไหมครับ

โพสต์ โดย daredevil »

ทั้ง Edge 510 และ Stealth ใช้ระบบ ANT+ ทั้งคู่ครับ ถ้าสายคาดอกของ Wahoo มันรองรับระบบ ANT+ ก็ใช้งานร่วมกันได้ครับ

ส่วนที่จะซื้อเฉพาะตัว Computer กับ รอบขานั้น ถ้าเป็นของ Garmin ซื้อกล่องใหญ่ จะคุ้มกว่า ซื้อแยกชิ้นครับ ถ้าสน 510 จริงก็จัดชุดใหญ่มาแล้วปล่อยสายคาดอกเป็นของมือสองไปครับ คาดว่าจะขายได้ไม่ยาก
ยิ่งปั่นยิ่งอ้วน
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ไมล์วัดความเร็ว (HRM/GPS/Power meter)”