HRM Wahoo Tickr แบบคาดอก ราคาประมาณ 2300 น่าใช้ไหมครับ

บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS
ตอบกลับ
pooq
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Humpert Strive 18s

HRM Wahoo Tickr แบบคาดอก ราคาประมาณ 2300 น่าใช้ไหมครับ

โพสต์ โดย pooq »

เอามาใช้ต่อกับ app ในมือถือ android เพื่อวัด heart rate อย่างเดียว น่าซื้อมาใช้ไหมครับ หรือว่า มีอันอื่นที่แนะนำไหม

งบจำกัดครับ 2000-2500 ซื้อพวก วัดไมล์เต็มรูปแบบ อย่างพวก garmin edge ไม่ไหว
รูปประจำตัวสมาชิก
unclesharp
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Bianchi Kuma, Merida Scultura 901

Re: HRM Wahoo Tickr แบบคาดอก ราคาประมาณ 2300 น่าใช้ไหมครับ

โพสต์ โดย unclesharp »

1. ถ้าสายคาดนี้ใช้ระบบส่งสัญญานที่โทร.ของคุณสามารถรับได้ก็ใช้งานคู่กันได้
2. ถ้าซื้อเฉพาะสายคาดนี้ก็จะได้แต่การวัดอัตราเต้นหัวใจเท่านั้น งบไม่ถึงการ์มินก็ลองพิจารณาไมล์ยี่ห้ออื่นเช่น Cateye หรือ Sigma ดู น่าจะมีรุ่นที่อยู่ในงบ ได้ทั้งความเร็ว รอบขาและหัวใจในชุดเดียวกัน
รถพับปากช่อง
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0813455549
team: แก๊ง5โมงเย็น
Bike: รถพับและเสือภูเขา เสือหมอบ wilier

Re: HRM Wahoo Tickr แบบคาดอก ราคาประมาณ 2300 น่าใช้ไหมครับ

โพสต์ โดย รถพับปากช่อง »

ไม่คุ้มค่าครับ ซื้อเป็นไมล์เฉพาะแบบครบชุดดีกว่าเช่นcateyeก็ได้
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ไมล์วัดความเร็ว (HRM/GPS/Power meter)”