garmin 500 เปิดเครื่องมา search locating satellites นานมาก ทำไงให้เร็วขึ้นได้บ้างครับ

บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
komsan
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087-3048319
team: Soitan sometime
Bike: New tarmac

garmin 500 เปิดเครื่องมา search locating satellites นานมาก ทำไงให้เร็วขึ้นได้บ้างครับ

โพสต์ โดย komsan »

ตอนนี้ลบข้อมูลออกแล้ว อัพเดตFW แล้ว
ก็เหมือนเดิมครับ รบกวนด้วยนะครับ
Friendship often ends in love; but love in friendship – never.
suruchs
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 08|3976620
Bike: trek

Re: garmin 500 เปิดเครื่องมา search locating satellites นานมาก ทำไงให้เร็วขึ้นได้บ้างครับ

โพสต์ โดย suruchs »

ของผมก็รอ search นาน แต่ผมรอไม่ไหว กดปุ่มอื่นๆไปเลย
ก็ใช้งานได้ปกตินะครับ
Dynamic66
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ECT , KiumHuayKK
Bike: BMC SLR02
ตำแหน่ง: Khon Kaen. Thailand.

Re: garmin 500 เปิดเครื่องมา search locating satellites นานมาก ทำไงให้เร็วขึ้นได้บ้างครับ

โพสต์ โดย Dynamic66 »

เหมือนจะเป็นปกติของ 500 นะครับ
ออกไปยืนรอที่โล่งๆผมว่าก็ไม่นานมาก แต่ถ้ามีเงาๆ ร่มๆนี้ นานเลย
ถ้ากดผ่านไปเลยมันจะบันทึกระยะทาง ความเร็วได้จากเซนเซอร์ที่ล้อครับ แต่จะไม่บันทึกเส้นทางการปั่น

เลยแก้ปัญหาด้วยการเปิด 500 ไว้ก่อน แล้วทำโน้นนี้ เช่น กรอกน้ำ เช็คลม ติดไฟ ฯลฯ

เดียวนี้เลยแก้ปัญหาแบบหายขาด ด้วยการจัด 510 ให้จบครับ
komsan
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087-3048319
team: Soitan sometime
Bike: New tarmac

โพสต์ โดย komsan »

ตอนนี้แก้หมดแล้วครับ เอาข้อมูลเก่าออกเก็บไว้HDD ในเครื่องโล่งๆ เร็วขึ้นมากมาย
Friendship often ends in love; but love in friendship – never.
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ไมล์วัดความเร็ว (HRM/GPS/Power meter)”