สอบถามเรือง Garmin edge 810 มีปัญหา เปิดเครื่องแล้ว มันไม่ยอมเข้าหน้าปกติ

บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS
ตอบกลับ
Boy Kringkrai
สมาชิก
สมาชิก
team: ไม่มีครับ
Bike: Bianchi Sempre pro
ตำแหน่ง: คลองถม ถนนวรจักร
ติดต่อ:

สอบถามเรือง Garmin edge 810 มีปัญหา เปิดเครื่องแล้ว มันไม่ยอมเข้าหน้าปกติ

โพสต์ โดย Boy Kringkrai »

รบกวนสอบถาม พี่ ๆ น้อง ๆ หน่อยครับ พอดี Garmin edge 810 ของผมมีปัญหา

1. เปิดเครื่องแล้ว มันไม่เข้าหน้าปกติ ดูตามรูปที่ 2 เลยครับ แต่ถ้าจะเข้าหน้าปกติต้องต่อสายชาร์จไฟ หรือต่อกับคอม

2. เวลาเอา Garmin ไปต่อเข้ากับเครื่องคอม มันเชื่อมต่อไม่ติด มันขึ้นแต่ชาร์จแบตเท่านั้น
ไฟล์แนบ
รูปที่ 2
รูปที่ 2
IMG_8982 (1) (640x480).jpg (159.2 KiB) เข้าดูแล้ว 960 ครั้ง
รูปที่ 1 หน้าปกติ
รูปที่ 1 หน้าปกติ
IMG_8983 (640x480).jpg (134.46 KiB) เข้าดูแล้ว 960 ครั้ง
waranon1974
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Super Six EVO Hi-Mod
ตำแหน่ง: 111/11 ถนนรัษฎา ตำบลทับเที่ยง อำเภอเมือง จังหวัดตรัง 92000
ติดต่อ:

Re: สอบถามเรือง Garmin edge 810 มีปัญหา เปิดเครื่องแล้ว มันไม่ยอมเข้าหน้าปกติ

โพสต์ โดย waranon1974 »

เอาเครื่อง Taiwan ไป Up Firmware US หรือปล่าวครับ
ปล.เดาล้วนๆ เพราะไม่เคยเจอเหมือนกัน
รูปประจำตัวสมาชิก
kawa
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0865208500
team: Trek
Bike: Trek Domane 5.2

Re: สอบถามเรือง Garmin edge 810 มีปัญหา เปิดเครื่องแล้ว มันไม่ยอมเข้าหน้าปกติ

โพสต์ โดย kawa »

เครื่องนี้เป็นเครื่องศูนย์ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Permkiat
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: กรุงเทพฯ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Permkiat »

ลอง factory Reset ดูครับ ถ้าไม่หาย ก็ Hard reset
มุ่งมั่น ฝึกซ้อม อัพของ
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

เดียวกลับไปตรวจสอบเครื่องที่บ้านก่อนครับ (ว่าน่าจะเป็นเครื่องศูนย์นะครับ)

ขอบคุณทุกท่านมากครับ เดียวกลับบ้านไปลอง แล้วจะมาแจ้งให้ทราบอีกที
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

Permkiat เขียน:ลอง factory Reset ดูครับ ถ้าไม่หาย ก็ Hard reset

ขอบคุณครับ ผมลองทำแล้ว รู้สึกเหมือนจะหายแล้วครับ วันเสาร์อาทิตย์ที่ผ่านมาลองใช้แล้ว เปิดเครื่องไม่มีปัญหาแล้ว

แต่ ยังติดอีก 1 คือปัญหาเวลาต่อกับคอม มันยังหากันไม่เจอ
waranon1974
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Super Six EVO Hi-Mod
ตำแหน่ง: 111/11 ถนนรัษฎา ตำบลทับเที่ยง อำเภอเมือง จังหวัดตรัง 92000
ติดต่อ:

โพสต์ โดย waranon1974 »

Boy Kringkrai เขียน:อีก 1 คือปัญหาเวลาต่อกับคอม มันยังหากันไม่เจอ
อาจจะไม่ใช่ปัญหาที่เครื่อง garmin ก็เป็นได้ บางที Computer อาจมีการลงโปรแกรมพวกรักษาความปลอดภัยไว้ เช่นป้องกันการเชื่อมต่อกับอุปกรณ์ USB โดยอัตโนมัติ ถ้า OS เป็น Windows 8 ลองเข้าไปหาดูใน "Control Panel/Programs/Programs and Feature" ว่ามี Program ทำนองที่ว่าอยู่บ้างรึเปล่า

หรือไม่ก็ไปลองกับ Computer เครื่องอื่นๆ ดูครับ
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

waranon1974 เขียน:
Boy Kringkrai เขียน:อีก 1 คือปัญหาเวลาต่อกับคอม มันยังหากันไม่เจอ
อาจจะไม่ใช่ปัญหาที่เครื่อง garmin ก็เป็นได้ บางที Computer อาจมีการลงโปรแกรมพวกรักษาความปลอดภัยไว้ เช่นป้องกันการเชื่อมต่อกับอุปกรณ์ USB โดยอัตโนมัติ ถ้า OS เป็น Windows 8 ลองเข้าไปหาดูใน "Control Panel/Programs/Programs and Feature" ว่ามี Program ทำนองที่ว่าอยู่บ้างรึเปล่า

หรือไม่ก็ไปลองกับ Computer เครื่องอื่นๆ ดูครับ

ขอบคุณครับ เดีบวเลิกงานจะกลับไปลองทำดู

ขอบคุณมาก ๆ ครับ :D :D :D :D
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ไมล์วัดความเร็ว (HRM/GPS/Power meter)”