Garmin EDGE 510 จะเชื่อมต่อ PC เพื่อใช้กับ ZWIFT ต้องใช้ ANT+ USB Part Number อะไรครับ

บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS
ตอบกลับ
Mahasanook
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: AV25

Garmin EDGE 510 จะเชื่อมต่อ PC เพื่อใช้กับ ZWIFT ต้องใช้ ANT+ USB Part Number อะไรครับ

โพสต์ โดย Mahasanook »

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
Mahasanook
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: Garmin EDGE 510 จะเชื่อมต่อ PC เพื่อใช้กับ ZWIFT ต้องใช้ ANT+ USB Part Number อะไรครับ

จริงๆคือผมจะรอดูว่าตัวแทน Garmin จะมาให้คำตอบได้ไหม? และเมื่อไหร่?
รูปประจำตัวสมาชิก
poppyII
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Ridley Finix C,Ridley NOAH SL

Re: Garmin EDGE 510 จะเชื่อมต่อ PC เพื่อใช้กับ ZWIFT ต้องใช้ ANT+ USB Part Number อะไรครับ

โพสต์ โดย poppyII »

Mahasanook เขียน:Garmin EDGE 510 จะเชื่อมต่อ PC เพื่อใช้กับ ZWIFT ต้องใช้ ANT+ USB Part Number อะไรครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ผมใช้ตัวที่แถมมากับ VIVOFIT ครับ เสียบกับคอมเลยราคาซื้อ เดี่ยวๆตัวละ สองพันนิดๆ
ไฟล์แนบ
ANT_USB.jpg (10.04 KiB) เข้าดูแล้ว 1424 ครั้ง
รูปประจำตัวสมาชิก
robyrd
สมาชิก
สมาชิก
team: n/a
Bike: Trek 2.1

โพสต์ โดย robyrd »

ีถ้าซื้อ Wahoo Kickr มันเชื่อมต่อได้เลยไหมครับ
Mahasanook
ขาประจำ
ขาประจำ

ตอนนี้ผมใช้ USB ANT+ ซื้อ ON LINE ของไทยเนี่ยครับ ประมาณ 9 ร้อยกว่าบาท(จริงๆแล้วหากซื้อทาง ON LINE เมืองนอกไม่ถึง 4 ร้อย แต่ผมต้องการเสี่ยงน้อยกว่า) ใช้ได้ครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ไมล์วัดความเร็ว (HRM/GPS/Power meter)”