ระหว่าง ไมล์cateye stealth 50 กับไมล์cateye stealth 51 EVO+ ต่างกันยังไงครับ

บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Goodtalk
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0860790902
team: -
Bike: GT Avalanche Sport 2014

ระหว่าง ไมล์cateye stealth 50 กับไมล์cateye stealth 51 EVO+ ต่างกันยังไงครับ

โพสต์ โดย Goodtalk »

เพื่อมีใครเคยใช้ พอดีจะตัดสินใจซื้อครับ!!!
รบกวนผู้มีประสบการณ์ด้วยครับ :P
FedEx-CEI
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-700-9107
team: ไฮโซไบค์,TTCT
Bike: KLEIN ATTITUDE,BIANCHI FG LITE

Re: ระหว่าง ไมล์cateye stealth 50 กับไมล์cateye stealth 51 EVO+ ต่างกันยังไงครับ

โพสต์ โดย FedEx-CEI »

มี 51evo+ ด้วยเหรอ
Just Ride It.
Goodtalk
สมาชิก
สมาชิก

Re: ระหว่าง ไมล์cateye stealth 50 กับไมล์cateye stealth 51 EVO+ ต่างกันยังไงครับ

FedEx-CEI เขียน:มี 51evo+ ด้วยเหรอ
ตัวนี้อะครับ
ไฟล์แนบ
Redrum
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย Redrum »

NEW functions include Maximum and Average Power, Heart Rate and Cadence measurements, as well as Power Balance (left/right power percentages) and Current Altitude.
Goodtalk
สมาชิก
สมาชิก

มีขายที่ไหนชี้เป้าให้ด้วยก็ดีครับ อิอิ
linkindog
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Reven
ติดต่อ:

โพสต์ โดย linkindog »

ไทยยังไม่เข้าครับ รออยู่เหมือนกัน :D
Goodtalk
สมาชิก
สมาชิก

ขอบคุณครับ
stl
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย stl »

เห็นร้านเสือดาวในนี้ ขายแล้วนะครับ
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 7&t=414922

ข้อมูลเปรียบเทียบครับ
http://www.cateye.com/en/products/chart ... /1026/891/

ที่ผมดู น่าจะเป็นมีค่าความชันแสดงผล (Altitude) นํ้าหนักเบาลง และแก้ไขการแสดงผลหน้าจอได้มากขึ้นกว่ารุ่นเก่าครับ
aessmingod
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย aessmingod »

ใด้มาใช้แล้วครับ stealthEVO+ หลังจากที่stealth50 หายไปในงานอินทนน์เมื่อต้นปี การใช้งานส่วนใหญ่คล้ายๆกันกับตัว50 แต่มีฟังก์ชั่นอัพเกรดเพิ่มขึ้นมา ทำให้น่าใช้งานกว่าตัวก่อนประมาณนี้ครับ
ฟังก์ชั่นบอกค่าความชัน(ระดับความสูงในปัจจุบัน)แสดงหน่วยเป็นเมตร อันนี้มืนๆนิดๆครับ ไม่ใช่ระดับเป็น%
ฟังก์ชั่นstart/stop manual อันนี้ชอบเป็นการส่วนตัวครับ
ฟังก์ชั่นสรุปค่าAV,MAX ของ SP,CAD,HRและPW หลังจบทริป
หน้าจอชัดขึ้น ตัวเลขชัดขึ้น
ส่วนตัวแล้วคิดว่าcateye ทำการบ้านให้stealthEVO+น้อยไปนิดนึง หวงฟังก์ชั่นไปหน่อย แต่ก็ยังคงเอกลักษณ์cateyeไว้ ใช้งานง่ายๆไม่หวือหวา

ปล.เดี๋ยวใช้งานได้ซักระยะจะมา updateเรื่องเบตเตอร์รี่ใช้ดูนะครับ
sanya1234
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย sanya1234 »

มี stealth 50 สภาพใหม่ครับ สนใจ pm มาได้ครับ
RoadLine
สมาชิก
สมาชิก
team: 402
Bike: Pro Falco

โพสต์ โดย RoadLine »

aessmingod เขียน:ใด้มาใช้แล้วครับ stealthEVO+ หลังจากที่stealth50 หายไปในงานอินทนน์เมื่อต้นปี การใช้งานส่วนใหญ่คล้ายๆกันกับตัว50 แต่มีฟังก์ชั่นอัพเกรดเพิ่มขึ้นมา ทำให้น่าใช้งานกว่าตัวก่อนประมาณนี้ครับ
ฟังก์ชั่นบอกค่าความชัน(ระดับความสูงในปัจจุบัน)แสดงหน่วยเป็นเมตร อันนี้มืนๆนิดๆครับ ไม่ใช่ระดับเป็น%
ฟังก์ชั่นstart/stop manual อันนี้ชอบเป็นการส่วนตัวครับ
ฟังก์ชั่นสรุปค่าAV,MAX ของ SP,CAD,HRและPW หลังจบทริป
หน้าจอชัดขึ้น ตัวเลขชัดขึ้น
ส่วนตัวแล้วคิดว่าcateye ทำการบ้านให้stealthEVO+น้อยไปนิดนึง หวงฟังก์ชั่นไปหน่อย แต่ก็ยังคงเอกลักษณ์cateyeไว้ ใช้งานง่ายๆไม่หวือหวา

ปล.เดี๋ยวใช้งานได้ซักระยะจะมา updateเรื่องเบตเตอร์รี่ใช้ดูนะครับ
รออัพเดทนะครับ ^^
=========================================================
:lol: :lol: :lol: 402 RACING :lol: :lol: :lol:
aessmingod
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย aessmingod »

StealthEVO+ Update

แบตเตอร์รรี่
ตามที่ได้แจ้งว่าจะมาอัพเดทการใช้งานแบตเตอร์รี่ของเจ้า Cateye StealthEVO+ จากที่ใช้มา 1,700โลกว่าๆ ด้วยค่าจับระยะ GPSทุกๆ 1วินาที ถึงแม้จะไม่ได้ปั่นยาวๆหลายๆชั่วโมงเหมือนเจ้าStealth50 ตัวเก่า แต่ก็พอเดาๆได้ไม่ต่างกันคือ ขนาดของแบตเตอร์รี่ลิเทียมความจุ 3.7V 300ma ซึ่งเป็นสเปคเท่าเดิมของ Stealth50 การบริโภคพลังงานแบตเตอร์รี่จึงไม่แตกต่างกัน (ตามทฤษฎี) จุดที่แตกต่างกันนะระหว่างStealthEVO+กะStealth50 (ส่วนตัว)คิดว่าน่าจะเป็นที่ซอฟแวร์หลักๆ ฮาร์แวร์ไม่น่าจะเปลี่ยนแปลงเพราะทั้งสองรุ่นนี้ว่างจำหน่ายในช่วงเวลาที่ไม่ห่างกันมาก เหมือนล่าสุดตระกลู Smart ก็ออกวางตลาดมาแทบจะขี่คอกันมาเลยก็ว่าได้ (Strada Smart VS Padrone Smart)
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ไมล์วัดความเร็ว (HRM/GPS/Power meter)”