เพิ่งซื้อ Humpert มา เป็นล้อแม็ก (ไม่ใช่ซี่ลวด) จะติดแม่เหล็กวัดไมล์ กับล้อยังไงครับ (มีรูป)

บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS
ตอบกลับ
pooq
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Humpert Strive 18s

เพิ่งซื้อ Humpert มา เป็นล้อแม็ก (ไม่ใช่ซี่ลวด) จะติดแม่เหล็กวัดไมล์ กับล้อยังไงครับ (มีรูป)

โพสต์ โดย pooq »

http://image.ohozaa.com/view2/y9Jlpp1X6FcRPCv7
ต้องดัดแปลงยังไง หรือว่าต้องซื้อวัดไมล์รุ่นไหนมาใช้เป็นพิเศษมั้ยครับ
ไฟล์แนบ
รูป ล้อ humpert ที่เป็นแม็ก
รูป ล้อ humpert ที่เป็นแม็ก
รูปประจำตัวสมาชิก
Yajokkung
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปั่นทำงานครับ ไม่มีอะ
Bike: เศษเหล็ก เชียงกง

Re: เพิ่งซื้อ Humpert มา เป็นล้อแม็ก (ไม่ใช่ซี่ลวด) จะติดแม่เหล็กวัดไมล์ กับล้อยังไงครับ (มีรูป)

โพสต์ โดย Yajokkung »

หาเคเบิ้ลไทด์

เส้นเท่ากับช่องว่างของร่องแม่เหล็ก แล้ว ผูกกับล้อแม็ก ไว้เลยครับ - - /

ใช้พวกตระกูลไร้สายจะดีหน่อยครับ
Max Speed 21km/h /// AV 13km/h /// Longest Distance 40 km
Ultimate Big Fat Noob 125 Kg
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ไมล์วัดความเร็ว (HRM/GPS/Power meter)”