ขอถามหา ไมล์+วัดหัวใจ หน่อยครับ

บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
pakdoo2002
สมาชิก
สมาชิก

ขอถามหา ไมล์+วัดหัวใจ หน่อยครับ

โพสต์ โดย pakdoo2002 »

มือใหม่ครับ ไม่ค่อยรู้จักยี่ห้อและรุ่น
ขอรบกวนแนะนำ ยี่ห้อไมล์ และราคาโดยประมาณ ที่สามารถต่อ กับ mio link และการแสดงผล

1. ความเร็ว
2. หัวใจ (โชว์โซนได้ก็ดี หรือเป็นตัวเลขก็ได้)
3. ความชัน
4. สามารถโอนข้อมูลเพื่อลิ้งค์กับ Endo และ Strava ได้

และต้องหาตัวจับที่ต่อจากฝาปิด stem
เพราะที่แฮนด์ผมติดเบรคเสริมและขยับไม่ได้แล้ว

เอาตัวเครื่องเปล่าๆก็ได้นะครับ เน้นประหยัด
พวกสายคาด หรือรอบขาไม่เน้นเลยครับ

ที่รู้จักตอนนี้มี
Garmin 510 , 500
Mio cyclo 105
ไมล์ cateye ไม่แน่ใจว่ารุ่นไหน

ขอคำแนะนำด้วยครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ไมล์วัดความเร็ว (HRM/GPS/Power meter)”