อายุแบตเตอรี่ของสายวัดไมล์อยู่ได้นานกี่ปีครับ

บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS
ตอบกลับ
tamtawan
สมาชิก
สมาชิก
Bike: XDS500

อายุแบตเตอรี่ของสายวัดไมล์อยู่ได้นานกี่ปีครับ

โพสต์ โดย tamtawan »

คือใช้ตัวจับความเร็วของ Cateye (แบบมีสาย) มาปีกว่าๆละครับ เลยอยากรู้ว่าแบตเตอรี่มันจะอยู่ได้นานแค่ไหน
และถ้าหากแบตหมดแล้วเลขไมล์ที่ปั่นไปจะหายไปเลยเท่ากับ Restart ใหม่เลยรึเปล่าครับ (ปั่นไป 3,700กิโล)
รูปประจำตัวสมาชิก
hisoft
ขาประจำ
ขาประจำ
team: MixVR
Bike: STRiDA, Trek 1.2 2012

Re: อายุแบตเตอรี่ของสายวัดไมล์อยู่ได้นานกี่ปีครับ

โพสต์ โดย hisoft »

เลขหายมั้ย อันนั้นแล้วแต่รุ่นครับ
ของผมใช้มาสามปีกว่าแล้วยังไม่หมดเลย :lol:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ไมล์วัดความเร็ว (HRM/GPS/Power meter)”