ไมล์ CatEye Stealth 50 เซนเซอร์ไม่ทำงาน

บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
truegolf
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0810677665
team: FinMen Cycling Club

ไมล์ CatEye Stealth 50 เซนเซอร์ไม่ทำงาน

โพสต์ โดย truegolf »

เซนเซอร์รอบขากับความเร็วไมล์ Cateye Stealth ของผมไม่ทำงาน มันไม่ซิงค์หาไอดีให้ผมเลย แกะแผ่นรองตรงแบตเตอรี่ออกแล้วก็ยังไม่มีอะไรเกิดขึ้น ตัวฮาร์ทเรทยังใช้ได้ปรกติ อยากรูว่าผมลืมอะไรไปหรือเปล่าครับ
LIKE RIDE LIFE LIVE
pickm05
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Java Siluro hybird, giant TCR 0 ปี 2014+MAVIC Ksyrium ELITE S

Re: ไมล์ CatEye Stealth 50 เซนเซอร์ไม่ทำงาน

โพสต์ โดย pickm05 »

ไมล์ของผม รุ่น 410 dw ก็เคยเป็นคับ สรุป แบตที่ตัวเซนเซอร์วัดรอบ หมด เปลี่ยนแบตใหม่ ใช้งานได้ปกติ
m@c
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: KTM

Re: ไมล์ CatEye Stealth 50 เซนเซอร์ไม่ทำงาน

โพสต์ โดย m@c »

ตอนpairสัญญาณant+ส่วนใหญ่ต้องเอาแม่เหล็กล่อๆที่เซนเซอร์ครับ แค่เอาผ่านไปมาเบาๆก็ติดแล้วครับ

ผมเป็นทั้งสองตัวเลยทั้งstealth50และgarmin 510ลองดูครับ

:lol:
aessmingod
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย aessmingod »

เปลื่ยนถ่านเซ็นเซอร์รอบขาใหม่ครับ ผมก็เป็น
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ไมล์วัดความเร็ว (HRM/GPS/Power meter)”