มือใหม่ติดตั้ง cateye q3a ไม่เจอเซนเซอร์ รอบขาความเร็วครับ

บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
knotz04
สมาชิก
สมาชิก
team: บรรจง
Bike: Fuji

มือใหม่ติดตั้ง cateye q3a ไม่เจอเซนเซอร์ รอบขาความเร็วครับ

โพสต์ โดย knotz04 »

พอดีเพิ่งซื้อ Cateye q3a มาติดตั้งเอง hrเจอปกติ แต่ตัวเซนเซอร์รอบขากับความเร็วไม่เจอครับ ไม่ทราบว่าต้องติดตั้งหรือตั้งค่าอย่างไรครับ ลองเปลี่ยนถ่านใส่ hr กับรอบขาสลับกัน hrก็ยังใช้ได้ ถ่านยังไม่หมดนะครับ ติดตั้งเองตามรูปในคู่มือแล้วห่างกับแม่เหล็กไม่เกิน 3มม ทั้งรอบขาและความเร็ว ไม่ทราบมีวิธีแก้ไขอย่างไรบ้างครับ
"คำพูด" ก่อนพูดเราเป็นนายมัน แต่เมื่อพูดแล้ว มันจะเป็นนายเรา
หากจะพูด หรือตกปากรับคำอะไร จงคิดให้ดีเสียก่อน
เพราะหากทำอย่างที่รับปากไม่ได้ ชีวิตนี้ก็ยากที่จะเจริญ
รูปประจำตัวสมาชิก
knotz04
สมาชิก
สมาชิก
team: บรรจง
Bike: Fuji

Re: มือใหม่ติดตั้ง cateye q3a ไม่เจอเซนเซอร์ รอบขาความเร็วครับ

โพสต์ โดย knotz04 »

ได้ละครับ ในคู่มือไม่ได้กล่าวไว้ คือต้องปลุกเซนเซอร์ให้ตื่นก่อนและแพร์แบบแมนนวลเอา
"คำพูด" ก่อนพูดเราเป็นนายมัน แต่เมื่อพูดแล้ว มันจะเป็นนายเรา
หากจะพูด หรือตกปากรับคำอะไร จงคิดให้ดีเสียก่อน
เพราะหากทำอย่างที่รับปากไม่ได้ ชีวิตนี้ก็ยากที่จะเจริญ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ไมล์วัดความเร็ว (HRM/GPS/Power meter)”