ไมล์ Node 1.1 ไม่ยอม pairing กับ HRM ครับ

บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Dhandranunda
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083970โหลโหลโหล
team: ไม่มี
Bike: Merida Matts 70d /Masi Triple CX

ไมล์ Node 1.1 ไม่ยอม pairing กับ HRM ครับ

โพสต์ โดย Dhandranunda »

ไมล์ Node bontrager 1.1 มันไม่ยอมจับคู่ pairing กับสายคาดอก HRM ยี่ห้อเดียวกันซะงั้น ไม่ทราบจะทำยังไงดีครับ

คือถ่านไมล์อ่อน ผมก็เปลี่ยนถ่านใหม่ ทีนี้ต้องมาเซ็ตค่าใหม่ ในส่วนของตัววัดความเร็ว speed sensor ไม่มีปัญหาครับ จับคู่ ตรวจเจอ แต่กับสายคาดอก HRM นี่มันหาไม่เจอ ไม่ยอม connect

ผมตั้งค่าให้ HR อยู่ที่ On แล้ว พยายาม pairing หลายรอบ ถ่านก็ใส่ในตัวเซ็นเซอร์ปรกติดี

ปรกติ ถ้าการทำงานไม่มีปัญหา บนหน้าจอของไมล์จะมีรูปหัวใจแสดงอยู่
ขวด

The Power Of Slow Ride
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Merida Matts 70d /Masi Triple CX

Re: ไมล์ Node 1.1 ไม่ยอม pairing กับ HRM ครับ

ผมลอง reset ด้วยการเอาปากกาจิ้มด้านหลังไมล์ ตั้งค่าใหม่แต่ต้น ก็ยังไม่สำเร็จ มันเจอแต่ speed sensor ?!
ขวด

daredevil
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 99 City Bike
Bike: Trek Mamba 2012
ติดต่อ:

Re: ไมล์ Node 1.1 ไม่ยอม pairing กับ HRM ครับ

โพสต์ โดย daredevil »

ที่สายคาดอก ถอดถ่านออกมาแล้วกลับด้านถ่านใส่เข้าไป นับในใจหนึ่งถึงสิบ แล้วกลับถ่านใส่ตามปรกติ แล้วลอง pair ใหม่่ครับ
ยิ่งปั่นยิ่งอ้วน
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอบคุณมากครับ ตกลงเป็นเพราะถ่านอ่อนครับ แล้วผมดันไปเอาถ่านเก่ามาใส่ มันเลยจับสัญญานไม่ได้ ตอนนี้เอาถ่านใหม่ใส่แล้วโอเคครับ
ขวด

kai9121
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย kai9121 »

daredevil เขียน:ที่สายคาดอก ถอดถ่านออกมาแล้วกลับด้านถ่านใส่เข้าไป นับในใจหนึ่งถึงสิบ แล้วกลับถ่านใส่ตามปรกติ แล้วลอง pair ใหม่่ครับ
วิธีนี้ได้ผลจริงๆด้วยครับ ขอบคุณครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ไมล์วัดความเร็ว (HRM/GPS/Power meter)”