มีใครคิดถึงสมาชิกเก่าๆของThaimtbบ้างมั้ยครับ

ห้องนี้เทียบได้กับ "ห้องนั่งเล่น" ในกระดานเดิมนะครับ

มีใครคิดถึงสมาชิกเก่าๆของThaimtbบ้างมั้ยครับ

โพสต์ โดย Tam081-343-6644 » 14 ก.พ. 2012, 08:45

สวัสดีครับ ช่วงนี้ได้รู้จักเพื่อนๆในไทยเอ็มทีบีเยอะขึ้นครับ เวลาได้คุยกันหลายๆท่านก็ถามว่าผมปั่นจักรยานมากี่ปีแล้ว หรือทำไมถึงใช้ชื่อพร้อมเบอร์โทรขนาดนี้55555
พอมานั่งนึกคำตอบว่าปั่นจักรยาน บ้าจักรยานมากี่ปีแล้ว นึกไม่ออกครับไม่แน่ใจ แต่ที่ใช้ชื่อพร้อมเบอร์โทรนี่จำได้แม่น เพราะตอนที่ไทยเอ็มทีบีเปลี่ยนหน้าตาจากกระดานแดงมาเป็นหน้าตา
แบบปัจจุบัน และเริ่มมีการลงทะเบียนสมาชิก ก็พูดกันว่าควรจะใช้ชื่อที่ชัดเจนระบุตัวตนได้นะ ผมเลยจัดซะเต็มเลย55555 พอมานั่งนึกเรื่องเก่าๆก็คิดถึงพี่ๆหลายๆท่านที่เคยคุ้นชื่อมาก่อน
หลายๆท่านเลยครับ บางท่านก็ยังเห็นยังเข้ามาให้ความรู้ในไทยเอ็มทีบีเป็นประจำ อย่างอ.ลู (Lucifer) แต่ก็มีบางท่านที่ผมนึกถึงและสงสัยว่ายังแวะเวียนมาบ้างรึเปล่า เลยอยากชวนพี่ๆน้องๆมาช่วยกัน
นึกถึงครับว่าสมัยก่อนมีพี่เสือท่านใดบ้างที่พวกเรายังจำได้
ผมนึกถึงพี่ หมอJFK เคยเข้าไปดูกระทู้รถสะสมในบ้านแกแล้วอิจฉา55555 หรือคนที่ผมนึกถึงบ่อยๆคือคุณ โจ Titanium จากกระทู้ Titanium เฟรมไร้สี
กระทู้ดังในสมัยนั้น ด้วยความชื่นชมที่คุณโจรักจักรยานจริง ถึงขนาดไปเรียนต่อต่างประเทศก็เลือกเรียนเกี่ยวกับการออกแบบจักรยาน และกลับมาประกอบจักรยาน Titanium ของตัวเอง ตอนนั้นอยากได้เฟรมของคุณโจมาก
แต่ขาดแคลนทุนทรัพย์ครับ555555 ทุกวันนี้ก็ยังอยากได้อยู่นะครับและยังขาดแคลนทุนทรัพย์เหมือนเดิมด้วย55555555 ใครที่พอทราบข่าวคราว หรือพอจะมีเฟรมของคุณโจรบกวนเอามาขอชมระลึกความหลังหน่อยนะครับ

มาถึงตรงนี้ขอบคุณคุณโนบิตะและThaimtbมากๆครับ ผมเข้ามาที่นี่ทุกวันจนเป็นกิจวัตรแล้ว วันไหนไม่ได้เข้ามารู้สึกผิดปกติครับ5555 ได้รู้จักเพื่อนๆมากมาย ได้ความรู้เยอะ ขอบคุณป๋าโนและเพื่อนๆชาวThaimtbทุกท่านมากๆครับพ้ม
The number of bikies you should have = n+1, where n = the number you currently have

Re: มีใครคิดถึงสมาชิกเก่าๆของThaimtbบ้างมั้ยครับ

โพสต์ โดย sakalot » 14 ก.พ. 2012, 08:49

:mrgreen: ...ยินดีที่ได้รู้จักครับ....
❤..ต้องใช้หินสองก้อนถึงจะเกิดไฟได้.....ไม่อาจขาดไป แม้เพียงก้อนใดก้อนหนึ่ง....
*..จะเดินเคียงข้างกัน ตลอดไป..*♡♡
➸....สู้ต่อไป ทาเคชิ....

ภาพประจำตัวสมาชิก
Saturn Sky
WLM
☎ หมดเวลา 555+☎

Re: มีใครคิดถึงสมาชิกเก่าๆของThaimtbบ้างมั้ยครับ

โพสต์ โดย Saturn Sky » 14 ก.พ. 2012, 08:55

สวัสดีค่ะคุณพี่Tam ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ :D :D

:D :D แนะนำตัวค่ะ ชื่อแอ๋ว...ไม่ใช่นักปั่นมืออาชีพ
จักรยานก็ระบบยืมปั่นค่ะ แหะ ๆ

ชื่อเพื่อน ๆ เก่า ๆ ก็คิดถึงคุณเหมียวค่ะ คุณเหมียวแห่งห้องกลอน
ตอนนี้หายไปไหนก็ไม่รู้ นานมาก ๆ คิดถึง
เปล่า"หยิ่ง"!!! แค่ นิ่ง ดูเชิง

โพสต์ โดย Tam081-343-6644 » 14 ก.พ. 2012, 09:00

ยินดีที่ได้รู้จักครับคุณ sakalot และคุณ Saturn Sky

มาตั้งกระทู้ระลึกความหลังแต่ผมยังวัยรุ่นนะครับ วัยรุ่นทุกท่านรบกวนมาช่วยกันหน่อยนะครับ55555
The number of bikies you should have = n+1, where n = the number you currently have

โพสต์ โดย Feeday » 14 ก.พ. 2012, 09:02

สวัสดีค่ะคุณพี่ tam
ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ
น้องชื่อน้องอ้อมนะค่ะ เล่นอยู่ในกระทู้ ผุ้ชายงี่เง่าค่ะ
จักรยาน ไม่มีเป้นของตัวเองค่ะ กำลังหายืมอยู่ค่ะ อิอิ

ใช้ทีมจักรยานชื่อว่า คนงี่เง่าค่ะ :D :D
THE COURSE OF TRUE ANYTHING NEVER DOES RUN SMOOTH.

Saturn Sky
WLM

โพสต์ โดย Saturn Sky » 14 ก.พ. 2012, 09:03

Tam081-343-6644 เขียน:ยินดีที่ได้รู้จักครับคุณ sakalot และคุณ Saturn Sky

มาตั้งกระทู้ระลึกความหลังแต่ผมยังวัยรุ่นนะครับ วัยรุ่นทุกท่านรบกวนมาช่วยกันหน่อยนะครับ55555

แอ๋วนี่รุ่นเดอะแล้วค่ะ ขอเข้าอาศัยอยู่ด้วยคนได้มั๊ยคะ :lol: :lol:
มีรูปความหลังล้ำลึกหรือเปล่าคะคุณพี่ Tam เอามาโชว์ให้เสพกันหน่อยจิ :D :D
เปล่า"หยิ่ง"!!! แค่ นิ่ง ดูเชิง

Saturn Sky
WLM

โพสต์ โดย Saturn Sky » 14 ก.พ. 2012, 09:04

Feeday เขียน:สวัสดีค่ะคุณพี่ tam
น้องชื่อน้องอ้อมนะค่ะ เล่นอยู่ในกระทู้ ผุ้ชายงี่เง่าค่ะ
จักรยาน ไม่มีเป้นของตัวเองค่ะ กำลังหายืมอยู่ค่ะ อิอิ

ใช้ทีมจักรยานชื่อว่า คนงี่เง่าค่ะ :D :D

:o :o :o รีบเลยนะ :lol:

โพสต์ โดย sakalot » 14 ก.พ. 2012, 09:06

Tam081-343-6644 เขียน:ยินดีที่ได้รู้จักครับคุณ sakalot และคุณ Saturn Sky

:mrgreen: ...วัยไม่รุ่น ช่วยได้มั้ยครับ :lol:
❤..ต้องใช้หินสองก้อนถึงจะเกิดไฟได้.....ไม่อาจขาดไป แม้เพียงก้อนใดก้อนหนึ่ง....
*..จะเดินเคียงข้างกัน ตลอดไป..*♡♡

โพสต์ โดย sakalot » 14 ก.พ. 2012, 09:10

:mrgreen: ..ยังมีป้าหมอนกับน้องดาวครับ...ไม่รู้หายไปไหน :D

โพสต์ โดย Feeday » 14 ก.พ. 2012, 09:11

Saturn Sky เขียน:
Feeday เขียน:สวัสดีค่ะคุณพี่ tam

:o :o :o รีบเลยนะ :lol:

อิอิ ต้อนรับสะหน่อย หนูก็มีจักรยานคู่ใจด้วยนะค่ะ อยากเห็นป่ะค่ะ :D :D
THE COURSE OF TRUE ANYTHING NEVER DOES RUN SMOOTH.

โพสต์ โดย วัฒน์ จันดี_008 » 14 ก.พ. 2012, 09:55

หลายๆคนก็ยังแวะเวียนเข้ามาอยู่นะครับ อย่าง อ.ลู(lucifer), น้าหมูภูเขา, ตาโจ, เสือ spectrum (ขออณุญาติเอ่ยนามครับ)หรืออีกหลายๆคนก็ยังเห็นเข้ามาอยู่สม่ำเสมอครับ อาจจะมีบางคนที่ไม่ได้เป็นสมาชิกแล้วหรือว่า ใช้ชื่อ login ต่างออกไปจึงไม่รู้จักนะ........คิดถึงบอร์ดแดงจัง :mrgreen: :mrgreen:
-- Yeti SB6c / Specialize Epic carbon Worldcup --

โพสต์ โดย sompong39 » 14 ก.พ. 2012, 09:59

จำได้ บ้านพี่หมอ ลูกค้าเฮียสมชาย :mrgreen:
พิพิทภัฑณ์จักรยานเลย
แพงๆ ทั้งนั้น ปั่นไปดูได้ :mrgreen: :mrgreen:
พักนี้ ไม่เจอแกมนเวป ห้องนั่งเล่น อ่ะ
___H__
_/\ \
/\__\\__ __\
| | "" | |''''||`
~~~""""`"""""`~~* ความรัก..คือ อะไร .....

โพสต์ โดย sompong39 » 14 ก.พ. 2012, 10:00

sakalot เขียน: :mrgreen: ..ยังมีป้าหมอนกับน้องดาวครับ...ไม่รู้หายไปไหน :D

จะพูดทำไม คนกันเอง
เด๋วมา ก็วุ่นวาย ปล่อยให้ อยู่โลง ดีแล้ว :x
___H__
_/\ \
/\__\\__ __\
| | "" | |''''||`
~~~""""`"""""`~~* ความรัก..คือ อะไร .....

JADE555
WLM
อยากรู้ให้โทรมาถาม (- -")

โพสต์ โดย JADE555 » 14 ก.พ. 2012, 10:05

คิดถึงนังดาวเหมือนกัน มันต้องโดนแบบนี้

รูปภาพ

:lol: :lol: :lol:
แก้ไขล่าสุดโดย JADE555 เมื่อ 14 ก.พ. 2012, 10:08, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
ปั่นต่อไป จนกว่าตูดจะไหม้เป็นเถ้าถ่าน CARBON ASS TEAM

เฟรมบุบกลาง ยางก็แบน แฮนด์ก็หลุด
โซ่สะดุด ล้อสะบัด เฟืองก็แหลม
ยางนอกโล้น ขอบล้อแตก ยางในแพลม
สนิมแจม ลูกปืนร้าว รองเท้าพัง!!

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง » 14 ก.พ. 2012, 10:06

ผมนึกถึงพี่โจ้ ที่รู้จักกันในนาม โจ้ จอยแอนด์แจม
เป็นพี่ใจดี ที่ไม่เคยรังเกียจเมื่อมีน้องใหม่เข้ามาขอปั่นด้วย
ร้านจักรยานฝีมือดี รู้จริง งานเนี๊ยบ มาดึกๆได้
สอนซ่อมจักรยาน เรียนซ่อมจักรยาน หลักสูตรวันเดียวรู้เรื่อง
www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle