ขอเปิดกระทู้เรื่อง ของกิน ร้านอาหาร เพิ่มแหล่งท่องเที่ยวด้วย นะครับ เพราะผมชอบ

ห้องนี้เทียบได้กับ "ห้องนั่งเล่น" ในกระดานเดิมนะครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
nonnee
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ♥●•٠·˙ 1711 ˙·٠•●♥
team: ❀ สวย แสบ ซ่าส์ ❀
Bike: By NOnnee
ติดต่อ:

Re: ขอเปิดกระทู้เรื่อง ของกิน ร้านอาหารนะครับ เพราะผมชอบ

โพสต์ โดย nonnee »

sompong39 เขียน:เซรงจิตเลยครับ วันศุกร์เดินทางจะถึงที่จะไปทำบุญ โดนโทรแจ้ง ยกเลิก ว่าหลวงพ่อ ติดกิจที่ กทม ทั้งที่เรา ก็นัดก่อนล่วงหน้า ต้อง 3วันแล้ว ยกเลิกทิ้งแบบ ไม่สนใจสื่อเลย เรา ฤ อุตสาห์ถอกไปหา จาก กทม

จายเย็นๆ ค่ะคุณหลาน ช่วงวันเกิดแบบนี้แหละ ฟาดเคราะห์เน๊าะ
จากนี้ไปขอให้พบเจอแต่สิ่งดีดีนะจ๊ะ สมหวังสมปารถนาทุกประการจ๊ะ
เป็นกำลังใจจร้าคุณหลาน :P
✿。◕‿◕ 。 >> Beauty All Day

ใช้ชีวิต อย่างมีสติ กตัญญู •:*´¨`*:•☆❤❤☆•:*´¨`*:•
และเป็นผู้ให้ จริงใจ ไม่เอารัดเอาเปรียบใคร
ทำอะไร เราก็จะประสบความสำเร็จ 。◕‿◕ 。✿

>> ^^**ผิวสวยหน้าใส By NOnnee ^^
sompong39
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0981019695
team: แอบขี่ ...
Bike: แม่บ้าน พับ หมอบ ภูเขา ทัวร์ริ่ง

Re: ขอเปิดกระทู้เรื่อง ของกิน ร้านอาหารนะครับ เพราะผมชอบ

โพสต์ โดย sompong39 »

nonnee เขียน:
sompong39 เขียน:เซรงจิตเลยครับ วันศุกร์เดินทางจะถึงที่จะไปทำบุญ โดนโทรแจ้ง ยกเลิก ว่าหลวงพ่อ ติดกิจที่ กทม ทั้งที่เรา ก็นัดก่อนล่วงหน้า ต้อง 3วันแล้ว ยกเลิกทิ้งแบบ ไม่สนใจสื่อเลย เรา ฤ อุตสาห์ถอกไปหา จาก กทม

จายเย็นๆ ค่ะคุณหลาน ช่วงวันเกิดแบบนี้แหละ ฟาดเคราะห์เน๊าะ
จากนี้ไปขอให้พบเจอแต่สิ่งดีดีนะจ๊ะ สมหวังสมปารถนาทุกประการจ๊ะ
เป็นกำลังใจจร้าคุณหลาน :P
ครับยาย
วันที่4/5/2011 ไปทานร้านอาหารที่อ.กระทุ่มแบน ร้านต้นสาระ มีต้นสาระจริงๆด้วย
ราคาไม่แพงครับ เด๋วค่อยเอารูปมาลงให้ พร้อมพิกัด :mrgreen:
___H__
_/\ \
/\__\\__ __\
| | "" | |''''||`
~~~""""`"""""`~~* ความรัก..คือ อะไร .....
~Ai~
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ~ ❤❤❤❤ ~
team: ~ C.G.MOTO~
Bike: ~ ❤ DAHON ❤~

โพสต์ โดย ~Ai~ »

ไปทานเตี๋ยวที่พัทยา เย็นตาโฟหมูเต๊ะอร่อยมาก ร้านเจ้หมวย
ตาวุ้นทำรูปร้านหายไปแย้ว พิกัดก็ลืม โอ้ยยยยยยย
:evil: :evil: :evil: :evil: :evil:

ชามนี้ของน้องไอ
รูปภาพ

ชามนี้ของตาวุ้น
รูปภาพ

และจานนี้ของน้องไอ เด็ดๆเลยอยู่ที่น้ำจิ้มที่มีแตงกวาค่ะ มันเหนียวๆเหมือนน้ำเชื่อม
หอมมาก ทานหมดจานเลย มีขนมปังปิ้งด้วยครบสูตรค่ะ

รูปภาพ
The Ai Real Estate Agent
C.G.MOTOR FB:หนมตาล
~Ai~
ขาประจำ
ขาประจำ

รายการต่อไป ข้าวมันไก่ประตูน้ำค่ะ

อันนี้รูปภาพที่ไอไปทานมาเมื่อ2ปีก่อน (เมื่อก่อนเรียนอยู่แถวประตูน้ำ)

รูปภาพ
ไอสั่งแบบจัดเต็ม ก็คือสั่งแยกค่ะ สั่งเป็นเนื้อน่องแยกจานมาเลยค่ะ เนื้อนุ่มลื่น ไม่เลี่ยนไม่เป็นทรายน้ำจิ้มเข้มข้นมากๆ
ที่อยู่ ประตูน้ำ
รูปภาพ

เคยไปผิดร้าน ได้ไก่เนื้อทรายๆมา5ชิ้นเข็ดเลยค่ะ
รูปภาพ

เมนูนี้ที่จัดมาให้ก่อนเพราะ ใกล้จะคริสมาส ปีใหม่แล้ว ใครผ่านไปแถวเซ็นทรัลเวิร์ลไม่ควรพลาดค่ะ :D
เอ้ บ้านโป่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086-1704858
team: บ้านโป่ง
Bike: KHS&KHS

โพสต์ โดย เอ้ บ้านโป่ง »

ข้าวมันไก่ประตูน้ำ ผมยกนิ้วให้เลย เนื้อไก่นุ่มลิ้น อร่อยมาก .....
ไปเดินช็อปปิ้งเสื้อผ้าประตูน้ำครั้งใด มื้อเที่ยงต้องเดินข้ามฝั่งมาร้านนี้แน่นอน

:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
พบกับร้าน "เป็ดย่าง เอ้ บ้านโป่ง" เป็ดย่างอบน้ำผึ้ง นุ่มพิเศษไม่เหมือนใคร

https://www.facebook.com/warayouth.chailert
~Ai~
ขาประจำ
ขาประจำ

เอ้ บ้านโป่ง เขียน:ข้าวมันไก่ประตูน้ำ ผมยกนิ้วให้เลย เนื้อไก่นุ่มลิ้น อร่อยมาก .....
ไปเดินช็อปปิ้งเสื้อผ้าประตูน้ำครั้งใด มื้อเที่ยงต้องเดินข้ามฝั่งมาร้านนี้แน่นอน

:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
พูดถึงแล้วหิวเลยค่ะ จัดเต็มแค่ไหนก็ ไม่แพงด้วย :D
ple_ka
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ~ SKULL 1 ~
Bike: ของขวัญวันเกิดจากหัวหน้าอึ่ง ~..กาโหลกแดง...~

โพสต์ โดย ple_ka »

รูปภาพรูปภาพรูปภาพ

สวัสดีค่ะ คุณ sompong...จำได้ว่าเคยเข้าไปถามเรื่องร้านบัว ในบ้านอึ่ง....
...งั้นวันนี้ ขออนุญาตแนะนำร้านนึงนะคะ
เป็นร้านอาหารริมทะเลที่ บางเสร่...ชื่อร้าน " เบญซีฟู้ด " ค่ะ...

นั่งชิลๆ สบายๆ ปูเสื่อบนชายหาด ราคาไม่แพงเทียบกับความอร่อย สด สะอาดค่ะ...
ปูม้านึ่ง 7 ตัวโล 380 บาทค่ะ...หอยนางรมจานนี้ จำไม่ได้ว่า 80 หรือ 120 บาท
อีกจานเป็น ปลาหมึกแดดเดียว ค่ะ...
แก้ไขล่าสุดโดย ple_ka เมื่อ 09 ธ.ค. 2011, 09:29, แก้ไขแล้ว 2 ครั้ง
"...จงยอมรับ ในสิ่งที่คุณเปลี่ยนแปลงไม่ได้
แต่จงเปลี่ยนแปลง...ในสิ่งที่คุณยอมรับไม่ได้..!!!..."
ple_ka
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: ของขวัญวันเกิดจากหัวหน้าอึ่ง ~..กาโหลกแดง...~

รูปภาพ

ส่วน set นี้ เพื่อนเพิ่งไปทานมาเมื่อวันพ่อค่ะ แนะนำเค้าไป ทั้งหมดนี้ 890 บาทค่ะ รวมน้ำและข้าวด้วยนะคะ...
ร้านอยู่ ริมหาดบางเสร่เลยค่ะ หาไม่ยาก....เลาะตามชายหาดไป อยู่ร้านแรกๆ ที่มีตั้งโต๊ะขายกันค่ะ...
"...จงยอมรับ ในสิ่งที่คุณเปลี่ยนแปลงไม่ได้
แต่จงเปลี่ยนแปลง...ในสิ่งที่คุณยอมรับไม่ได้..!!!..."
ตุลาครับ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: - รักทุกสาย^^
team: กอดลมไว้อย่าให้หงอย อักษะ
Bike: specialized m5
ตำแหน่ง: หลังกระทรวงและสาย 4

โพสต์ โดย ตุลาครับ »

เวลาหิว ข้าวต้มกะผักกาดดอง ก้อยังอร่อย ;)
sakalot
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: Inferno Call☎
team: ...endless team.. ☭....
Bike: La blackline...& JaVa Team ♫ ♬ ♪ ♩

โพสต์ โดย sakalot »

:D ...อันนี้ก็น่าทานนะสมพงษ์ :mrgreen:
ไฟล์แนบ
ข้าว.jpg (106.53 KiB) เข้าดูแล้ว 526 ครั้ง
❤..ต้องใช้หินสองก้อนถึงจะเกิดไฟได้.....ไม่อาจขาดไป แม้เพียงก้อนใดก้อนหนึ่ง....
*..จะเดินเคียงข้างกัน ตลอดไป..*♡♡
➸....สู้ต่อไป ทาเคชิ....
ple_ka
ขาประจำ
ขาประจำ

รูปภาพรูปภาพ

ส่วนร้านนี้ เพิ่งไปทานกันมา เมื่อวันที่ไปปั่น Night Trip กับ bp..." ร้านขนมจีนไหหลำ " ค่ะ
อยู่เลียบคลองผดุงฯ...เพิ่งเคยทานครั้งแรกเหมือนกัน อร่อยดีค่ะ
ขออนุญาตนำมาแนะนำที่ห้องนี้ เผื่อมีเพื่อนๆนักปั่นที่ช่วงนี้ ไปปั่นดูไฟ จะได้แวะเวียนไปลองทานดูค่ะ...
ple_ka
ขาประจำ
ขาประจำ

มีแบบน้ำ และแบบแห้งค่ะ...

..ปรกติที่บ้านจะชอบสรรหาร้านอาหารทานกันอยู่แล้ว
ไม่ว่าจะราคาถูกหรือแพง ตามภัตตาคาร หรือข้างทาง ตลาดนัด ทานได้หมดค่ะ ..!!!

แล้วพอดีเห็นมีห้องนี้ตั้งขึ้นมา ก็อยากเข้ามาแนะนำร้าน เผื่อเป็นทางเลือกของเพื่อนๆค่ะ....
ple_ka
ขาประจำ
ขาประจำ

รูปภาพรูปภาพรูปภาพรูปภาพ

ส่วนร้านนี้ เป็นร้านในตลาดนัดเทพประสิทธิ์ พัทยา ค่ะ....
เป็นโซนของร้านอาหาร ก็จะมี อาหารหลายๆอย่าง ...แนะนำ " เมี่ยงปลาทับทิม " นะคะ ....
ราคาก็จะตามขนาดของปลา มีตั้งแต่ 130 - 180 บาทค่ะ..
ใน set เมี่ยง ก็จะมี ผักหลากชนิด น้ำจิ้มมีให้ 2 แบบ แล้วก็มีเส้นหมี่ขาว ให้ทานด้วยกันค่ะ....

วันนั้นที่ทาน 2 คน สั่งมา 3 อย่าง 420 บาทค่ะ...
ple_ka
ขาประจำ
ขาประจำ

ตัวอย่างร้านที่อยู่ในตลาดนัดเทพประสิทธิ์ค่ะ....

ร้านแรกเป็น โรตีทอด กระบับไก่ ค่ะ....เพิ่งเคยเห็นเหมือนกัน อร่อยดีค่ะ อันเดียว อิ่มเลย...!!!
ส่วนอีกร้านนึง ทานบ่อยมาก ตำมะม่วงปูจืดค่ะ 40 บาท...รสชาดเด็ดมาก..!!
ple_ka
ขาประจำ
ขาประจำ

ร้านนี้ สำหรับคนชอบทาน ปลาหมึกย่าง ค่ะ...!!!
ตอบกลับ

กลับไปยัง “คุยนอกเรื่องใดๆ ที่ไม่เกี่ยวกับจักรยาน”