ห้องพระเครื่อง สำหรับชาวจักรยาน

ห้องนี้เทียบได้กับ "ห้องนั่งเล่น" ในกระดานเดิมนะครับ

Re: ห้องพระเครื่อง สำหรับชาวจักรยาน

โพสต์ โดย KONG Pk » 06 มี.ค. 2014, 03:45

:D เหริยญหลวงพ่อโต วัดหลักสี่ ข้างบน สวย แท้ ผิวเดิม ดูง่ายสบายตา ชนิดแท้ตาเปล่า สวยคับขอชม

Re: ห้องพระเครื่อง สำหรับชาวจักรยาน

โพสต์ โดย v3 » 07 มี.ค. 2014, 12:41

KONG Pk เขียน::D เป็นเนื้อเงินยิ่งน่าเก็บ แต่เหรียญพระประจำวันส่วนใหญ่จะแพงวันเสาร์ รูปไม่ชัดแต่ผมว่าไม่เก๊คับอย่าไปล้างหรือขัดนะคับปล่อยแบบนี้ดูง่ายกว่าพระต้องเล่นสภาพเดิมๆคับ

ขอบคุณมากครับ :D ทำให้มีกำลังใจกะว่าจะค่อยๆหาไปให้ครบเจ็ดวันน่ะครับ :)
ไม่มี โซ่ตรวน ใดๆเป็นเครื่องจองจำได้ดีเท่ากับ ความรัก

โพสต์ โดย devil_shado » 07 มี.ค. 2014, 18:16

ขอความรู้ด้วยครับ เนื้อพระเกือบเปนทองคำ
แนบไฟล์

โพสต์ โดย รัชนี » 29 มี.ค. 2014, 13:52

:arrow: พระที่ใช้อยู่เปลียนแขวงไปตามใจชอบครับ
:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ
เรื่องขำขัน เบาสมอง ไร้สาระ เชิญทางนี้ครับ

viewtopic.php?f=72&t=920633

โพสต์ โดย KONG Pk » 30 มี.ค. 2014, 17:05

:D วัดเก๋งจีนสวยๆหายากแล้วคับ

ภาพประจำตัวสมาชิก
บอม
Facebook
๐ ๘ ๑ - ๗ ๗ ๒ ๖ ๒ ๒ ๖

โพสต์ โดย บอม » 01 เม.ย. 2014, 16:24

ฝากไว้อีกสักองค์ครับ หลวงพ่อสาคร วัดหนองกรับ(ศิษย์เอกหลวงปู่ทิม วัดระหารไร่) เนื้ออัลปาก้าลงยา ผิวกระจกสวยๆเลยครับ เป็นพระใหม่ แต่เล่นหากันค่อนข้างแรงๆ

รูปภาพ

รูปภาพ

:D :D :D :D :D :D :D :D :D ติชมกันได้นะครับ :D :D :D :D :D :D :D :D :D
--------------------------------------------------------------
มิ ต ร ภ า พ ส ำ ค ำ คั ญ ก ว่ า ร า ค า จั ก ร ย า น
--------------------------------------------------------------

ทีมกระทุ่มแบน4056ครับ

https://www.facebook.com/pages/Krathumb ... 864?ref=hl

ภาพประจำตัวสมาชิก
บอม
Facebook
๐ ๘ ๑ - ๗ ๗ ๒ ๖ ๒ ๒ ๖

โพสต์ โดย บอม » 01 เม.ย. 2014, 16:39

พระกรุ ท่ากระดานน้อย กรุศาลเจ้า ใช่หรือไม่ผมไม่แน่ใจครับ ยังไงท่านไหนทราบบอกข้อมูลได้เลยนะครับ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

รูปภาพ

รูปภาพ

:D :D :D :D :D :D :D :D :D
มิ ต ร ภ า พ ส ำ ค ำ คั ญ ก ว่ า ร า ค า จั ก ร ย า น

ทีมกระทุ่มแบน4056ครับ

https://www.facebook.com/pages/Krathumb ... 864?ref=hl

โพสต์ โดย devil_shado » 13 เม.ย. 2014, 18:32

:arrow:
แก้ไขล่าสุดโดย devil_shado เมื่อ 04 พ.ย. 2014, 23:35, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.

โพสต์ โดย เสือโก๋หน้าวัง » 26 เม.ย. 2014, 13:39

Hello :D
เห็นทุกข์ตัวเดียว ทุกอย่างจะดีเอง....

โพสต์ โดย ekkanut » 26 เม.ย. 2014, 18:42

ได้มีโอกาสได้ชมรูปพระและศึกษาไปในตัวขอบคุณสมาชิกทุกท่านครับ

โพสต์ โดย รัชนี » 02 พ.ค. 2014, 08:49

:arrow: ที่ไหนมีท่านใดทราบ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ
เรื่องขำขัน เบาสมอง ไร้สาระ เชิญทางนี้ครับ

viewtopic.php?f=72&t=920633

โพสต์ โดย ตี๋ รถถัง » 09 พ.ค. 2014, 16:48

ปล่อยเช่าเหรียญ พระมหาชนก เนื้อเงิน พิมพ์ใหญ่ สภาพสวย ใครสนใจ โทรคุยกันได้นะคับ
จำหน่ายเสื้อจักรยาน แบรนด์ไทย ดีไซน์เท่ๆไม่ซ้ำใคร คุณภาพเน้นๆ เป็นในเเบบที่เราเป็น
มาร่วมเป็นแรงสนับสนุนเสื้อผ้าไทย ที่ไม่เป็นรองต่างประเทศ
phalanx.lnwshop.com
http://www.facebook.com/phalanxcyclingjersey

โพสต์ โดย sengst » 29 พ.ค. 2014, 22:16

เสือโก๋หน้าวัง เขียน:Hello :D

:mrgreen: สวัสดีครับเสี่ยโก๋ หน้าวัง และสมาชิกทุกท่าน

๒๔๙๗ แชมป์ ภาคใต้ งานใหญ่3สนาม นคร สุราษฏร์ สงขลา ประกวดได้ที่ 1 ที่1 และที่1

รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ