บ้านเราทำไมรวยสายไฟจังครับ

ห้องนี้เทียบได้กับ "ห้องนั่งเล่น" ในกระดานเดิมนะครับ

บ้านเราทำไมรวยสายไฟจังครับ

โพสต์ โดย วันชัย คำแพง » 23 ก.ย. 2018, 01:52

เห็นใช้กันทิ้งๆขว้างๆเยอะมาก ทั้งเหลือห้อยต่องแต่ง และทิ้งข้างทาง แต่ก็เอามาใช้ไม่ได้ ผิดกม.ชะงั้น งง มันไม่มีต้นทุนหรืออย่างไรครับ

Re: บ้านเราทำไมรวยสายไฟจังครับ

โพสต์ โดย เป้ง » 03 ต.ค. 2018, 00:40

ที่เห็นนะสายโทรศัพท์ครับ
ถ้าเป็นสายไฟถูกขโมยไปนานแล้ว
สายโทรศัพท์มีแต่พาดเพิ่ม ไม่รื้อของเดิม
อย่าไปยึดติดกับมันมาก เพราะติดแล้วมันจะเลิกไม่ได้
รูปภาพ

Re: บ้านเราทำไมรวยสายไฟจังครับ

โพสต์ โดย nopparat2510 » 04 ต.ค. 2018, 21:16

ถ้ายุคโลกไร้สายมาถึง คนจะถวิลหาสายไฟ เพราะมันจะเป็นของหายาก ควรค่าแก่การสะสม

โพสต์ โดย วันชัย คำแพง » 04 ต.ค. 2018, 23:32

nopparat2510 เขียน:ถ้ายุคโลกไร้สายมาถึง คนจะถวิลหาสายไฟ เพราะมันจะเป็นของหายาก ควรค่าแก่การสะสม

น่าจะไก้ลแล้วละผมว่า เพราะหลายๆอย่างที่มีอยู่มีใช้ทุกวันนี้ก็เป็นสิ่งที่เมื่อก่อนเรียกว่านวัฒกรรมแ่ห่งโลกอนาคต