โค้งสุดท้ายกับการประกวดเล่านิทานสุดน่ารักแห่งปี

ห้องนี้เทียบได้กับ "ห้องนั่งเล่น" ในกระดานเดิมนะครับ

โค้งสุดท้ายกับการประกวดเล่านิทานสุดน่ารักแห่งปี

โพสต์ โดย Nongnamchok » 09 ส.ค. 2018, 13:58

โค้งสุดท้ายกับการประกวดรอบชิงชนะเลิศโครงการ ลับสมอง ประลองปัญญา สรรหาหนูน้อยนักเล่านิทาน ครั้งที่ 13
ร่วมให้กำลังใจกับน้องๆ หนูๆ วัย 4-6 และ 6-9 ปี ที่รักการเล่านิทาน อ่านหนังสือ และแสดงออกบนเวทีอย่างสร้างสรรค์กับการประกวดเล่านิทานสุดน่ารักแห่งปี เพื่อเฟ้นหาหนูน้อยนักเล่านิทานชิงถ้วยพระราชทานสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี รอบชิงชนะเลิศในวันวันเสาร์ที่ 18 - วันอาทิตย์ที่ 19 สิงหาคม 2561 เวลา 12.00 - 17.00 น.
ณ อุทยานการเรียนรู้ TK park ศูนย์การค้าเซ็นทรัลเวิลด์ ชั้น 8 กรุงเทพฯ ตัวแทนจากภาคต่างๆที่ผ่านเข้าสู่รอบชิงชนะเลิศ มีดังนี้.

ผลการประกวดรอบคัดเลือก ภาคเหนือ
ประเภทเดี่ยว 6-9 ปี
ชนะเลิศ : ด.ช.ต้องครรลอง ขันแก้ว (โยซู)
รองชนะเลิศ อันดับ 1 : ด.ญ.ปพิชญา มณีวรรณ (ส้มป่อย)
รองชนะเลิศ อันดับ 2 : ด.ญ.พร้อมฉัตร วิทยสิงห์ (เพิร์ท)
ประเภทเดี่ยว 4-6 ปี
ชนะเลิศ : ด.ญ.ภัณฑิรา สุหอม (เพ้นท์)
รองชนะเลิศ อันดับ 1 : ด.ช.ภูมิพัฒน์ ช้างสนิท (อั่งเปา)
รองชนะเลิศ อันดับ 2 : ด.ญ.อัยริ คิโมโตะ (อัยริ)

ผลการประกวดรอบคัดเลือก ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
ประเภทเดี่ยว 6-9 ปี
ชนะเลิศ : ด.ญ.เตชิตา คำภา (เซบาย)
รองชนะเลิศ อันดับ 1 : ด.ญ.ฌัชชา ขันติกุล (คะน้า)
รองชนะเลิศ อันดับ 2 : ด.ญ.กัลย์กมล วะราบุตร (ใบข้าว)
ประเภทเดี่ยว 4-6 ปี
ชนะเลิศ : ด.ญ.อมตา เจริญมิตร (ซูริ)
รองชนะเลิศ อันดับ 1 : ด.ญ.แก้วเกล้า พิพัฒน์โรจนกมล (มินิ)
รองชนะเลิศ อันดับ 2 : ด.ช.ภูมิรพี หมู่โสภิญ (แทนไท) และด.ญ.ดาวปลายฟ้า อาษานอก (ปลายดาว)

ผลการประกวดรอบคัดเลือก ภาคใต้
ประเภทเดี่ยว 6-9 ปี
ชนะเลิศ : ด.ญ.ปพิชญา วณิชชากรพงศ์ (ฟรุ๊ตตี้)
รองชนะเลิศ อันดับ 1 : ด.ญ.ปนิตา จันทร์ศรีราษฎร์ (เนย)
รองชนะเลิศ อันดับ 2 : ด.ญ.ดิษญาพร สำแดงสาร (กัสมา)
ประเภทเดี่ยว 4-6 ปี
ชนะเลิศ : ด.ญ.ฟ้าใส วิไลเลิศพงศ์พันธ์ (ฟ้าใส)
รองชนะเลิศ อันดับ 1 : ด.ช.พิชชากร โกกิละวาที (ไบต์)
รองชนะเลิศ อันดับ 2 : ด.ช.ฐากูร ปัทมาวิไล (นะโม) และ ด.ญ.นูรมา นาดี (นูรมา)

รายชื่อผู้ผ่านเข้าสู่รอบชิงชนะเลิศ : กรุงเทพฯ และภาคกลาง
ประเภทเดี่ยว 6-9 ปี
ด.ญ. พชรพร ธำรงเดชากุล (ลูกจันทร์)
ด.ญ. ณิชชานัท ไอริชเบิร์ก (ไอริช)
ด.ญ. สัณห์ธิชา อัศวโกสีย์ (เฟอร์กี้)
ด.ช. ธนภัทร์ มโนภินิเวศ (ปลื้ม)
ด.ญ. ธรัลหทัย สุทธิศักดิ์โรจน์ (วุ้น)
ด.ญ. พรนรินทร์ บรรจงประเสริฐ (เบลล์)
ด.ญ. นิธินี จิตบรรเทิงพันธ์ (นินนี่)
ด.ญ. สาริศา กมลวิศิษฎ์ (เจมี่)
ด.ญ. วรินทร ศรีวรขาน (เปียโน)
ด.ช. พันวา ธนัพประภัสร์ (พันวา)
ด.ช. สิริพงษ์ เลี้ยงบุญเลิศชัย (บอส)
ด.ญ. พิชญา ขจรจิตนนท์ (เมษา)
ด.ญ. ชัญญาภัค ธัญญะเจริญ (เบสท์)
ด.ช. ธารธรรม ตันสวัสดิ์ (ไตตั้น)
ด.ญ. แก้ว พิณโสภณ (แก้ว)
ประเภทเดี่ยว 4-6 ปี
ด.ญ. ขวัญตะวัน กีรติเสริมสิน (แซลมอน)
ด.ญ. วรกมล ไหมเพ็ชร (บอส)
ด.ช. พสิษฐ์ ธรรมวิจิตร์ (ไวกิ้ง)
ด.ญ. ชุติมน นาคไพรัชช์ (เบลล์)
ด.ญ. ชญานิษฐ์ คลองโปร่ง (อันดา)
ด.ญ. ตุลยดา บัณฑิตนุกูล (ตุลย์)
ด.ช. ภคิน ภัทรจรรยากุล (ไตตั้น)
ด.ช. พชร จิรดิลก (คิณ)
ด.ญ. ณภัทร วิรัชชัย (พิตต้า)
ด.ญ. วารี พานิช (วาวา)
ด.ญ. พิรัลณัฐชา ดำรงมหาสวัสดิ์ (น้ำหนึ่ง)
ด.ญ. ยูถิกา จาริยานนท์ (หนูดี)
ด.ช. ณฐดล เขียนดวงจันทร์ ( หมีพูห์)
ด.ญ. สุกฤตา ศรีสุนทร (หนูดี)
ด.ญ. ธมกร ธรส พชรนนท์ เมอไกวร์ (เธอรีส)
ด.ญ. วศินี มีรส (อิงอิง)
ด.ช. ณวรุจน์ ภู่รอด (โบเก้)
ด.ช. ศิษฎ์ธวัช ลิยะวราคุณ (โชกุน)

สอบถามเพิ่มเติม : โทร. 02-241-8000 ต่อ 582, 588, 589 หรือติดตามความเคลื่อนไหวโครงการฯ ได้ที่เว็บไซต์ tkpark และเว็บไซต์ motherandcare
แนบไฟล์
ss 100.jpg

ผู้ใช้งานขณะนี้

กำลังดูบอร์ดนี้: 2 และ บุคคลทั่วไป 0 ท่าน