ใครใช้เลนส์ Prizm Road อยู่บ้างครับ (Oakley)

ห้องนี้เทียบได้กับ "ห้องนั่งเล่น" ในกระดานเดิมนะครับ
ตอบกลับ
khemcm
สมาชิก
สมาชิก
Tel: -
Bike: LA เก่าๆ ถูกๆ

ใครใช้เลนส์ Prizm Road อยู่บ้างครับ (Oakley)

โพสต์ โดย khemcm »

สวัสดีครับ พอดีกำลังจะซื้อแว่นใหม่
มีเพื่อนๆแนะนำ Oakley Jawbreaker - Prizm Road

จะฝากเพื่อนซื้อเลยไม่ได้ลองเอง
ใครใช้อยู่บ้าง เลนส์ Prizm Road ใช้ดีไหม เวลาใส่แล้วมองออกมาสีจะออกแดงใส่นานๆมันจะกวนตาไหมครับ
ใส่กลางวัน - กลางคืนเป็นไงบ้าง

ขอบคุณครับ

รูปภาพ
รูปประจำตัวสมาชิก
merf
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0859121272
team: ไม่มี
Bike: Spider_Merf , MixZee_Merf
ติดต่อ:

Re: ใครใช้เลนส์ Prizm Road อยู่บ้างครับ (Oakley)

โพสต์ โดย merf »

รูปภาพ

รูปภาพ

มันก็ไม่ออกแดงมากนะครับ
มันจะออกอมชมพูนิดๆ
เลนส์ตัวนี้คุณสมบัติ
มันจะช่วยไฮไลค์สีถนน (หรือสีที่ใกล้เคียงพื้นถนน) ให้เด่นขึ้นครับ
จากรูป จะเห็นว่าด้านบนรูป
ผนังตึกสีคอนกรีต ดูแล้วจะกลืนกับสีท้องฟ้าเลย
แต่เลนส์ Prizm Road จะคอนทาสต์สีผนังให้เด่นขึ้น
ทำให้เห้นเป็นเส้นผนังตัดกับขอบฟ้าชัดเจน
ตอบกลับ

กลับไปยัง “คุยนอกเรื่องใดๆ ที่ไม่เกี่ยวกับจักรยาน”