: อยากบริจาคเครื่องใช้ไฟฟ้าให้โรงเรียนช่างหรือสถานเลี้ยงเด็ก แต่เขาต้องมารับเองที่คลอง 7 พี่น้องแนะนำหน่อยครับที่ไหนดี

ห้องนี้เทียบได้กับ "ห้องนั่งเล่น" ในกระดานเดิมนะครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
q>__<P
ขาประจำ
ขาประจำ
team: FreeRide
Bike: Trek 4500 / Java FIT 20"

: อยากบริจาคเครื่องใช้ไฟฟ้าให้โรงเรียนช่างหรือสถานเลี้ยงเด็ก แต่เขาต้องมารับเองที่คลอง 7 พี่น้องแนะนำหน่อยครับที่ไหนดี

โพสต์ โดย q>__<P »

จะเคลียร์บ้านครับ มีของดังนี้

1. TV 14 นิ้ว = 2 เครื่อง
2. TV 21 นิ้วจอแบน = 2
3. TV 25 นิ้วจอแบน = 1
ทุกเครื่องใช้ได้ปกติ :)

4. ตู้เย็นบานเดียว น้ำยารั่ว =1
5. ตู้เย็นสองบานโนฟรอซ น้ำยารั่ว =1
6. ตู้เย็นสองบาน ไม่โนฟรอซ ยังใช้ได้ดี = 1

7. คอม PC ทั้งตู้ Pentium 3 = 1
8. แบบ Pentium 4 = 2 ตู้

ขอผู้ที่รับไปเพื่อการศึกษาเท่านั้นครับ
เช่นโรงเรียนช่างเทคนิคหรืออื่นๆ
ที่ไม่ได้นำไปขายเอาเงินเข้ากระเป๋าตัวเอง
อาจต้องขอดูบัตรเจ้าหน้าที่เพื่อความแน่ใจ ;)

หรือถ้าผมจะติดต่อ ผมควรโทรหาใครบ้าง พี่ๆ ที่เคยทำแบบนี้ช่วยแนะนำด้วยครับ :D
nopparat2510
ขาประจำ
ขาประจำ
team: --
Bike: Fuji3.0 , Eddy mercxk
ตำแหน่ง: เพชรเกษม 63

Re: : อยากบริจาคเครื่องใช้ไฟฟ้าให้โรงเรียนช่างหรือสถานเลี้ยงเด็ก แต่เขาต้องมารับเองที่คลอง 7 พี่น้องแนะนำหน่อยครับที่ไหนดี

โพสต์ โดย nopparat2510 »

ถ้าไม่คิดมากก็วัดสวนแก้ว มารับถึงที่ นำไปฝึกอาชีพ และขายต่อช่วยให้คนมีงานทำ
รูปประจำตัวสมาชิก
q>__<P
ขาประจำ
ขาประจำ
team: FreeRide
Bike: Trek 4500 / Java FIT 20"

Re: : อยากบริจาคเครื่องใช้ไฟฟ้าให้โรงเรียนช่างหรือสถานเลี้ยงเด็ก แต่เขาต้องมารับเองที่คลอง 7 พี่น้องแนะนำหน่อยครับที่ไหนดี

โพสต์ โดย q>__<P »

ผมเจอที่บริจาคแล้ว อยู่ซอยข้างเซียร์รังสิตครับ ^^

รูปภาพ

รูปภาพ

โดยที่นี่เขาไม่ชอบรับเงินตรงๆ (เพราะแบบนี้ยอดบริจาคคงได้น้อย)

แต่จะนำเครื่องไฟฟ้ามาแกะขายรีไซเคิล
สร้างงานสร้างอาชีพให้คนในสมาคมครับ...แบบนี้น่าสนับสนุนเพราะ Win ทั้งคู่ ;)

ขอบคุณพี่ๆ ทุกท่านครับ :D
ตอบกลับ

กลับไปยัง “คุยนอกเรื่องใดๆ ที่ไม่เกี่ยวกับจักรยาน”