น้ำใจคนทุกๆๆวันนี้ยังมีอยู่หรือเปล่า

ห้องนี้เทียบได้กับ "ห้องนั่งเล่น" ในกระดานเดิมนะครับ
ตอบกลับ
teelek007
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: นครปฐม
ติดต่อ:

น้ำใจคนทุกๆๆวันนี้ยังมีอยู่หรือเปล่า

โพสต์ โดย teelek007 »

เรื่องเเรกวันนี่ไปไหนรถก็ติดมากๆๆถึงทางเลี้ยวเข้าสาย5วัดดอนหวาย
เลี้ยวตามคันหน้าเราตามไปแต่ไม่พ้นมีรถสวนมาด่าว่าเราทำรถติด
ทั้งๆๆทีเราไม่ได้ไปขวางทางทีออกมาเลยขวางแต่ทางสาย5โดนด่าพร้อมนิ้วกลาง
**เกือบตามไปแต่มีคนห้ามไว้**รถเก่าๆๆติดแก๊สเดียวเร่งตามไม่ทัน5555

เรื่องทีสองทางไปวงเวียนใหญ่เจอเเท๊กซี่ขาใหญ่หรือเปล่าไม่เเน่ใจบีปแตรดังสนั่นทางเลี้ยวทีจะออกสะพานพุทธ
ป้ายเลี้ยวซ้ายผ่านตลอดก็ไม่เห็น**หรือเราตาไม่ดีหว่า**จะมาเส้นสาธร

เรื่องที่สามเส้นสาธรจะเลี้ยวเข้าแม๊กโครเจอรถแพงแต่ใจไม่สวยเหมือนรถเบนซ์ๆๆเลย
เราวิ่งขวามาลืมไปว่ายังไมีถึงที่ที่จะเลี้ยวก็จะเบื่ยงออกมาเจอรถเบนซ์จ้าวถนน
มาตีคู่บีปแตรดังสนั่นพร้อมมองหน้า**คงเห็นเป็นรถเก่าๆๆราคาถูกเหมือนกระจกรถเบนซ์แน่ๆๆ5555

ตนทุกๆๆวันนี้นะใช้แต่อารมณ์และกำลัง+อาวุธ ถ้าเขาผิดเขาขอโทษ แต่วันยังไม่ทันได้ขอเลยโดนก่อนเลยงงงง
***** เส้นทางบางเส้นก็ถ้วยทองโอสถทาถูทาถู ทัมใจ*****
รูปประจำตัวสมาชิก
ผาลาด
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปั่นเพื่อสุขภาพ,เพื่อสิ่งแวดล้อม
Bike: speciallized ,trek

Re: น้ำใจคนทุกๆๆวันนี้ยังมีอยู่หรือเปล่า

โพสต์ โดย ผาลาด »

ผมเชื่อว่า ยังมีอยู่ครับ :D :D :D
แต่...จะมีมาก หรือน้อยลง ไม่แน่ใจ :) :) :)
แต่ก็นับถือ คนที่ใช้รถ ใช้ถนนในกทม. มีความอดทนสูงจริงๆ :) :) :)
ถนนในกทม. รถเยอะจริงๆ ;) ;) ;)
ใจ กายดี เพราะขี่จักรยาน และ วิ่งมินิมาราธอน
o_sky1
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0865123591
team: -
Bike: Trek 1.2

Re: น้ำใจคนทุกๆๆวันนี้ยังมีอยู่หรือเปล่า

โพสต์ โดย o_sky1 »

เดี๋ยวนี้มากครับคนบ้าๆบอๆ จะเล่าให้ฟังเรื่องคือผมขับรถอยู่ ข้างหน้าเป็นไฟแดงติดคาอยู่ระยะทางอีกประมาฯ 150 เมตรใอ้คันหลังพยายามจะแซงให้ได้ทั้งกดแตร ทั้งเปิดไฟผมเลยหลบให้เค้า เค้าก็เร่งแซงขึ้นมาอย่างเร็วมาอยู่หน้าผมติดไฟแดงด้วยกัน ผมว่าในใจมันคงด่าผมที่ขับรถช้าขวางทางมัน บนถนนที่แม่มันทำใว้ให้คนแบบนี้ไม่เคยคิดว่าตัวเองผิด
เอ้ บ้านโป่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086-1704858
team: บ้านโป่ง
Bike: KHS&KHS

โพสต์ โดย เอ้ บ้านโป่ง »

จากที่นี่ http://pantip.com/topic/32934645

.... ต้องดัดสันดาน

... แต่บางครั้งผมก็ดูสถานการณ์ด้วย เดี๋ยวจะกลายเป็นซวย
:evil: :evil: :evil:
พบกับร้าน "เป็ดย่าง เอ้ บ้านโป่ง" เป็ดย่างอบน้ำผึ้ง นุ่มพิเศษไม่เหมือนใคร

https://www.facebook.com/warayouth.chailert
ride_bic
สมาชิก
สมาชิก
team: non
Bike: panasonic

โพสต์ โดย ride_bic »

- ผมต้องพาญาติผู้ใหญ่สูงอายุมาก ๆ ไปโรงพยาบาลสองสามที่ อย่างน้อยสัปดาร์ละสามวัน วิ่งเส้นหลักลาดพร้าว-รามฯ บางช่วงแผลกดทับแก่อับเสบ ต้องขับช้ามาก ๆ แต่ช่วงที่ต้องขับช้าผมก็พยายามวิ่งเลนรถเมล์ เพื่อไม่ไปขวางทางคนอื่น แต่จะเจอแท็กซี่และเจ้าของรถประเภท"ญาติผู้ใหญ่กะลังจะเสีย" บีบแตร ปาดหน้า (แบบตั้งใจจะให้เราเล่นตูดมัน เจอล้าสุด เบนซ์อีคลาสสีดำ ปาดเสร็จมันก็ไปติดท้ายรถเมล์ )...เซ็งเป็ดกับไอ้พวกนี้ !!!
- แต่ถึงจะเจอแบบนี้มาบ้าง แต่ก็ยังมั่นใจว่าคนมีน้ำใจบนท้องถนนยังมีเยอะอยู่ครับ อย่างน้อยก็ผมคนนึงละ (555 ชมตัวเอง !!!) ถ้าเรายังต้องขับรถอยู่ ต้องพยายามทำใจมองผ่านเหตุการณ์พวกนี้ แต่ถ้าบังเอิญโชคร้ายจนเกิดอุบัติเหตุก็ต้องระงับจิตใจ แก้ไขสถานะการณ์ไปครับผม เป็นกำลังใจให้ทั้งคนปั่นและคนขับครับผม :D :D
HACHI
สมาชิก
สมาชิก
team: ไม่มี
Bike: ไม่มี

โพสต์ โดย HACHI »

มีอยู่แน่นอนครับ :D
nopparat2510
ขาประจำ
ขาประจำ
team: --
Bike: Fuji3.0 , Eddy mercxk
ตำแหน่ง: เพชรเกษม 63

โพสต์ โดย nopparat2510 »

แล้วมันก็จะผ่านไปเอง เหมือนลมเพลมพัด เมื่อก่อนขับรถยนต์+มอเตอร์ไซค์ ทางข้าใครอย่าแตะ พอขี่จักรยานนานไป ผมกลับย้อนมองอดีตแบบขำ ๆ เลี่ยงได้เลี่ยงเถอะ เสียเวลา เสียสุขภาพจิต เสียทรัพย์ทั้งสองฝ่าย หนักมากอาจเสียโอกาสหายใจครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “คุยนอกเรื่องใดๆ ที่ไม่เกี่ยวกับจักรยาน”