ไม่มีไรมากแค่อยากระบาย

ห้องนี้เทียบได้กับ "ห้องนั่งเล่น" ในกระดานเดิมนะครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Tangchai007
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: รถมือสอง

Re: ไม่มีไรมากแค่อยากระบาย

โพสต์ โดย Tangchai007 »

rung_krt เขียน:แถวโคราชก็มีครับ ตัดสายเบรค(แค่ตัดสายเบรคใช้เวลาไม่เกิน10นาที)คิดค่าตัด 400 ใครอยากรุ้ว่าร้านอะไร PM มาได้ครับ
คงคิดเป็นค่าเซอร์วิสขั้นต่ำของร้านมั้ง
VARUNU
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0892357723
team: K45ฉะเชิงเทรา
Bike: TREK4300

โพสต์ โดย VARUNU »

ถ้าคิดขี่จักรยานแล้วซ่อมเองไม่เป็นไปหาช่างตลอดก็ย่อมเสียค่าโง่ให้ช่าง ผมถอดเองทุกอย่างศึกษาด้วยตนเองไม่ยากครับแค่มีเครื่องมือบวกกับใจรักเป็นคนช่างสังเกต ก่อนถอดอะไรออกมาให้สังเกตหรือถ่ายรูปก่อนว่าของเดิมมันอยู่อย่างไร มันมีระยะเท่าไหร่ ผมว่ามันเป็นความภูมิใจนะ มอไซด์ยากกว่านี้อีกหลายเท่า ถ้าเราหัดพึ่งพาตนเองเราจะเป็นทุกอย่างครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
khunnon
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย khunnon »

เข้าใจความรู้สึกของเจ้าของกะทู้นะ จะจำไว้ร้านยนต์ประดิษฐ์ พระบาท
ขอให้ทุกท่านมีความสุข​
ตอบกลับ

กลับไปยัง “คุยนอกเรื่องใดๆ ที่ไม่เกี่ยวกับจักรยาน”