คิดยังไงกันคร๊าปปปปป

เจอวิดีโอ หรือ Youtube วีดีโอที่น่าสนใจ โพสได้ที่นี่
ตอบกลับ
kanamron
สมาชิก
สมาชิก

คิดยังไงกันคร๊าปปปปป

โพสต์ โดย kanamron »

GOODGOOD
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: TREK

Re: คิดยังไงกันคร๊าปปปปป

โพสต์ โดย GOODGOOD »

เยๆๆๆมือใหม่มาใหม่ได้ตอบกระทู้แล้ว 555(เข้าเรื่องๆ) เหมือนจงใจให้เหตุการณ์มันเกิดขึ้น แต่ก็คงเพื่อที่จะแสดงให้เห็นสิทธิของมนุษย์ซอย(ขายิกๆๆๆๆ)อย่างพวกเราที่โดนริดรอนสิทธิ นี่ขนาดเมืองนอกที่เค้าเคร่งหนักหนาเรื่องกฎระเบียบต่างๆๆ อยากให้เมืองไทย มีเส้นทางจักรยานที่ใช้ได้จริงๆๆจังๆๆซะที่ ก็รู้ว่าหลายๆๆอย่างน่ะมันไม่พร้อม มันไม่เอื้ออำนวยเลย แต่ถ้ารอความพร้อมมันคงจะใช้เวลาอีกนาน เริ่มมันตอนนี้หล่ะ สมาชิกเรามีตั้งเยอะนี่นา หรือเราจะใช้วิธีปิดถนนกันบ้างดีไหมครับ เพื่อพวกเราจะได้รับการมองเห็นบ้าง ผมหันหน้าคนเดียวมันคงจะไม่น่าสนใจ แต่ถ้าท่านสมาชิกทุกๆๆท่านในบอร์ดนี้ช่วยกันหันหน้า ผมว่ามันต้องมีผลบ้างหล่ะน๊าไม่มากกก็น้อย สรุปเลยสรุปๆๆๆ 1.ดีใจที่โพสได้แล้ว 2.อยากให้เมืองไทยมีเลนจักรยานจริงๆๆ ที่เหลือคงให้ท่านอื่นๆๆได้มาช่วยกันคิดช่วยกันแชร์บ้าง สวัสดีครับทุกๆๆท่าน ทุกวันที่เราได้หายใจเป็นวันที่ดีที่สุดเสมอครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
rakpipat
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0816202131
team: รักษ์ เว๊ย เฮ๊ยยยยย....ทีม
Bike: ORBEA ALMA
ตำแหน่ง: 26 ซอย 9 (วัดตาลล้อม) ถ.สุขุมวิท ต.แสนสุข อ.เมือง จ.ชลบุรี 20130

โพสต์ โดย rakpipat »

:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: เค้าทวงสิทธิของเค้า ทางจักรยานก็ต้องเป็นทางจักรยาน เพราะถ้าเค้าเข้าไปขี่ในเลนของรถยนต์เค้าก็จะโดนใบสั่งซึ่งค่าปรับดูแล้วแพงมาก :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
รักษ์ เว้ย เฮ้ยยยยยยยยยยยยยยยยยย
ผู้ชายใจหมา ซื่อสัตย์ จริงใจ ไม่เนรคุณ
kanamron
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย kanamron »

GOODGOOD@ ผมว่าถ้าปิดถนนคงไม่ดีมั๊งคร๊าปท่าน อาจจะเดือนร้อนคนอื่นเขา (ปิดสะพานเลยดีกว่านะผมว่า เอิ๊กก กกก ฮ่า าา า า )

rakpipat@ ใช่ครับผม เพิ่งรู้ว่าในNY มีใบสั่งรถจักรยานด้วย ซึงแพงแมากๆๆเกือน2พันแหน่ะ -_-!

ปล.ผู้ว่าสมัยหน้ามีนะโยบายจักรยานนี้ด้วยเถิดเพี๊ยงงงงง ส่วนผมก็มือใหม่ เพิ่งปั่นรถพับได้ไม่ถึงเดือนเลย ปั่นคนเดียวช่วงค่ำๆแถวพระราม8 ท่านใดสนใจมามาวกับผม เอ้ยปั่นกับผมเจอกันทักทายกันได้เลยนะคร๊าปปป ยินดีๆๆ ^^
เพื่อนน้ำใจ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 080-168-1098
team: lonely
Bike: Masi,Bt

โพสต์ โดย เพื่อนน้ำใจ »

ไม่รู้ถ่ายจบได้ไปกี่แผล :lol: :lol:
เอาเหอะ สู้ไปเรื่อย ๆ จากกิโลเป็นสอง จากสองเป็นสิบ
เด๋วเต็มกรุงแน่ ใช้เวลาหน่อย เรารอได้ :lol: :lol:
เพื่อนดีเพียงหนึ่งก็เกินพอ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “วิดีโอน่าสนใจ”