เตือนใจก่อนวันหยุดยาว (ซ้ำ)

เจอวิดีโอ หรือ Youtube วีดีโอที่น่าสนใจ โพสได้ที่นี่
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
อดิเรก
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ต้วมเตี้ยมทีม
Bike: s-works m5 KLEIN ORBEA JAVA mini trek520 cerve'lo s1 KHS F20 T-3 KHS T-20 KHS F100 challenger tandem

เตือนใจก่อนวันหยุดยาว (ซ้ำ)

โพสต์ โดย อดิเรก »

ฝากเตือนใจเตือนสติก่อนเวลาที่ใกล้จะมาถึงครับ ปีใหม่นี้เป็นช่วงแห่งการเฉลิมฉลองกัน มีอุบัติเหตุทำให้สูญเสียทั้งชิวิตและทรัพย์สิน บ้างก็พิการ ขอฝากคลิปนี้เตือนใจเตือนสติครับ อาจจะซ้ำแต่ผมว่าผมดูแล้วก็เตือนใจผมได้ดีครับ อย่าประมาทนะครับ
ต้วมเตี้ยม เตาะแตะ เดี๋ยวแวะ เดี๋ยวหยุด
อดิเรก
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: s-works m5 KLEIN ORBEA JAVA mini trek520 cerve'lo s1 KHS F20 T-3 KHS T-20 KHS F100 challenger tandem

Re: เตือนใจก่อนวันหยุดยาว (ซ้ำ)

สุราเป็นอีกเหตุนึงนะครับ ชาวจักรยานเราก็ต้องระวังตัวด้วยครับ
รูปภาพ
ต้วมเตี้ยม เตาะแตะ เดี๋ยวแวะ เดี๋ยวหยุด
เอ้ บ้านโป่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086-1704858
team: บ้านโป่ง
Bike: KHS&KHS

Re: เตือนใจก่อนวันหยุดยาว (ซ้ำ)

โพสต์ โดย เอ้ บ้านโป่ง »

เป็นคลิปสะท้อนที่ดีมาก ..... แต่ความเป็นจริงเมื่อผมต้องออกไปข้างนอกด้วยยานพาหนะใดก็ตามแต่ หรือแม้กระทั่งเดิน ผมต้องสังเกตุผู้ร่วมทางด้วย ถ้าเห็นเค้าโทรศัพท์ขี่มอไซค์มาหรือขับรถมา ...... ผมพยายามหลบให้พ้นดีกว่า ไม่อยากจะไปเอ่ยปากเตือนแล้ว ..... โดนย้อนกลับแทบทุกราย ... รู้จักกันหรอ ... พี่เป็นครูหรอ ... แถมมองเคืองๆ จะเอาเรื่องอีก :evil: :evil: :evil:

นี่ก็ใกล้ช่วงปีใหม่ก็ต้องเฝ้าระวังกันอีก แฟนผมทำงานที่ รพ.ประจำอำเภอ ถ้าได้อยู่เวรบ่ายหรือดึก จะบอกว่าไม่มีได้นั่งพักเลย อุบัติเหตุเพียบทั้งคืน บางรายก็ยิงกันมา มีดปักคาหลังมา รพ.ก็มี ระวังกันด้วยนะครับ !!! :| :| :|
พบกับร้าน "เป็ดย่าง เอ้ บ้านโป่ง" เป็ดย่างอบน้ำผึ้ง นุ่มพิเศษไม่เหมือนใคร

https://www.facebook.com/warayouth.chailert
เสีอนเรศ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819585538
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพพังงา
Bike: giant 870

โพสต์ โดย เสีอนเรศ »

ช่วงนี้รถคันแรกเยอะซะด้วย...คนขับก็ป้ายแดง..ระวังกันนะครับพี่น้อง :cry:
อดิเรก
ขาประจำ
ขาประจำ

เหลือเชื่อ คุณเอ้ โดนแบบผมเลย อย่างคุณเสีอนเรศ ว่าอาจไม่เกิดเหตุเลยเพราะไปไหนไม่ได้รถมากกว่าพื้นที่ถนนซ่ะ :mrgreen:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “วิดีโอน่าสนใจ”