เรื่องราวของ แมวเหมียว และ น้องคางคก

เจอวิดีโอ หรือ Youtube วีดีโอที่น่าสนใจ โพสได้ที่นี่
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
veenono
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089 776-9110
team: ฝ่ายข่าวชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพแห่งประเทศไทย TCC.
Bike: รถถีบไทยใช้ใจขับเคลื่อน ใต้แสงเดือนและตะวัน http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6#p3343446
ตำแหน่ง: 4/35ม.6ถ.เลียบคลองภาษีเจริญฝั่งใต้ แขวง/เขต หนองแขม กรุงเทพฯ10160

เรื่องราวของ แมวเหมียว และ น้องคางคก

โพสต์ โดย veenono »

ตอนที่น้ำท่วมปีที่แล้ว มีแมวหนีน้ำมาอาศัยอยู่ด้วยสองตัว
แมวหนุ่มหล่อสมาร์ททีเดียวพร้อมลูกแมวตัวเมียเล็กๆ
หลังน้ำท่วมผ่านไปสักสามสี่เดือน เจ้าแมวหนุ่มก็จาก
ไปกับสายฝน พร้อมกับเจ้าลูกแมวเล็กๆตัวเดิมท้องป่อง
ลูกๆเรียกว่าคุณนาย เพราะเธอกินแล้วก็นอนหลังจาก
คลอดลูกมาสี่ตัวเวลาผ่านไปสักสามถึงสี่เดือน เธอก็
จากไปกับลมหนาวอีกทิ้งลูกๆทั้งสี่และเพื่อนลูกวัยเดียว
กันซึ่งซัดเซพเนจรมาอาศัยเป็นครอบครัวเดียวกันให้
ต่อสู้ชีวิตกันต่อไป เรื่องราวจะเป็นอย่างไรคงต้องรออีก
สักสามสี่เดือนนะครับ ผมจะมารายงานว่าตัวไหนป่อง
ตัวไหนหายไปอีก....
.
ส่วนเจ้าคางคกทั้งสองนี้อาศัยในบ่อน้ำพระพิฆเนศมา
ตั้งแต่ก่อนน้ำท่วม ออกลูกคอกแล้วคอกเล่าแต่ก็ยัง
ครองรักกันอยู่จนถึงวันนี้โดยไม่ไปจากบ่อนี้เลย ตอน
น้ำท่วมอาศัยอยู่บนกำแพงบ่อ ถือเป็นคางคกที่ไซด์
ใหญ่มากๆและยังมั่นคงต่อความรักจริงๆ

.
[youtube]cIjyw7cu6OU&feature[/youtube]
พูดคุยทักทาย-แนะนำทาง facebookและอีกหลายๆกิจกรรมจาก veenono คลิ๊กเลย
ทริป" รักนี้ให้เธอ Tour of Myanmar Meakhong Challenge2013"
จงทำกรรมดี ละเว้นกรรมชั่ว เป็นผู้ให้จะได้ ลดความเห็นแก่ตัว
จักรยานก็เหมือนเม็ดข้าวเม็ดถั่วเม็ดงา ใครปลูกใครหว่านก็ดีมีประโยชน์ต่อสัตว์โลกทั้งนั้นทำไปเถอะ
artistall
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 096-4044-696
team: เสือกินฝุ่น
Bike: MERIDA CASSWAY D300 2014
ตำแหน่ง: อ่อนนุช

Re: เรื่องราวของ แมวเหมียว และ น้องคางคก

โพสต์ โดย artistall »

:D :D
มีคนบอกว่า ผู้หญิงไม่ชอบจักยาน " แต่รักคนขี่ " คริคริ
Drive MERSY
mesema1
สมาชิก
สมาชิก

Re: เรื่องราวของ แมวเหมียว และ น้องคางคก

โพสต์ โดย mesema1 »

;) :) :D
เสือปลา
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-1295718
team: 40UP BMX Racing Team
Bike: MTB:Yeti SB66 Enduro Bike / Dartmoor Hornet 4X / Araya Muddy Fox / BMX:GT Speed Series,Merida Crarera

โพสต์ โดย เสือปลา »

ชอบครับ..
veenono
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089 776-9110
team: ฝ่ายข่าวชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพแห่งประเทศไทย TCC.
Bike: รถถีบไทยใช้ใจขับเคลื่อน ใต้แสงเดือนและตะวัน http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6#p3343446
ตำแหน่ง: 4/35ม.6ถ.เลียบคลองภาษีเจริญฝั่งใต้ แขวง/เขต หนองแขม กรุงเทพฯ10160

โพสต์ โดย veenono »

เสือปลา เขียน:ชอบครับ..
ขอบคุณครับ ถ้าจำไม่ผิดคุณเสือปลาเคยเอาคลิ๊บวีดิโอ ของวัดนาป่าพง มาโพสท์หรือเปล่าครับ
ถ้าใช่ต้องขอบคุณมากๆเลยนะครับ เพราะมันทำให้ผมรู้จักพุทธศาสนามากขึ้นเยอะเลย และเลือก
ทางในการเรียนรู้ได้ถูกทางมากขึ้น ทุกวันก็ยังฟังอยู่ครับ
เสือปลา
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-1295718
team: 40UP BMX Racing Team
Bike: MTB:Yeti SB66 Enduro Bike / Dartmoor Hornet 4X / Araya Muddy Fox / BMX:GT Speed Series,Merida Crarera

โพสต์ โดย เสือปลา »

veenono เขียน:
เสือปลา เขียน:ชอบครับ..
ขอบคุณครับ ถ้าจำไม่ผิดคุณเสือปลาเคยเอาคลิ๊บวีดิโอ ของวัดนาป่าพง มาโพสท์หรือเปล่าครับ
ถ้าใช่ต้องขอบคุณมากๆเลยนะครับ เพราะมันทำให้ผมรู้จักพุทธศาสนามากขึ้นเยอะเลย และเลือก
ทางในการเรียนรู้ได้ถูกทางมากขึ้น ทุกวันก็ยังฟังอยู่ครับ
ใช่แล้วครับ...ที่วัดนี้จะเผยแพร่พุทธวจน ซึ่งเป็นธรรมที่พระพุทธเจ้าทรงตรัสสอนเอาไว้
ที่วัดจะเผยแพร่ธรรมทุกๆเช้า และทุกๆวันเสาร์ตอนค่ำๆ..ทางสื่อ Internet
เสาร์/อาทิตย์ ตอนเช้าเวลาผมไปทำบุญมักจะเห็นขบวนชาวจักรยานปั่นมาทำบุญด้วยเหมือนกัน
หรือถ้าสะดวกจะแวะไปที่วัด นั่งสนธนาธรรมกับพระ ก็จะยิ่งดีเลยครับ จะได้ซักถาม ได้สนธนากันสดๆ .. :D
masaru
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย masaru »

:) ชอบๆ
zombieบิน
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Zomebie Team
Bike: MTB

โพสต์ โดย zombieบิน »

ชอบมากครับ :D
ตอบกลับ

กลับไปยัง “วิดีโอน่าสนใจ”