10 ท่า...เพื่อพัฒนาการวิ่งและการปั่นจักรยาน

เจอวิดีโอ หรือ Youtube วีดีโอที่น่าสนใจ โพสได้ที่นี่
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
bootsreview
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Giant
ตำแหน่ง: Blogger
ติดต่อ:

10 ท่า...เพื่อพัฒนาการวิ่งและการปั่นจักรยาน

โพสต์ โดย bootsreview »

การเวทเทรนนิ่งมีผลกับการปั่นจักรยานหรือการวิ่งหรือไม่?

จากประสบการส่วนตัวล้วนๆของผม...ตอบได้เลยครับว่า "มีผล" ทั้งกับการปั่นจักรยานและการวิ่งอย่างแน่นอน อีกทั้งยังช่วยให้กล้ามเนื้อ ข้อต่อต่างๆมีความแข็งแรงมากขึ้น ซึ่งทำให้โอกาสได้รับการบาดเจ็บในขณะออกกำลังกายนั้นเกิดขึ้นได้ยาก ดังนั้น หากพอมีเวลาเราก็ควรหาโอกาสเล่นเวทเสริมเข้าไปบ้างครับ

อาจจะดูเป็นเรื่องน่าเบื่อ แต่วันนี้ผมจะขอแนะนำแบบขำๆ เพลินๆ สไตล์ชาวบ้านๆแบบเรานี่แหละ...
เอ้า! มาลองดูกันครับว่าจะมีท่าไหนกันบ้าง :lol:

ตอบกลับ

กลับไปยัง “วิดีโอน่าสนใจ”