ผมได้ไปลองขี่จักรยานที่ Amsterdam มาครับ

เจอวิดีโอ หรือ Youtube วีดีโอที่น่าสนใจ โพสได้ที่นี่

ผมได้ไปลองขี่จักรยานที่ Amsterdam มาครับ

โพสต์ โดย poobpub » 20 ก.ค. 2014, 09:36

เมื่อเดือนที่แล้วผมได้มีโอกาสไปสัมผัสยุโรปครั้งแรกครับ คือมันเกิดขึ้นโดยไม่ได้ตั้งตัวหน่ะคับ
เริ่มตั้งแต่เห็น Promotion ตั้วเครื่องบินไปกลับ Amsterdam ที่คิดเอาเองว่า เออราคานี้หละพอไปได้ ก็เลยเอาว่ะ
เค้าว่าเป็นเมืองหลวงจักรยาน ประจวบกับพึ่งได้ศึกษา History of Art มาก็น่าจะได้เห็น บ้านเรือน อาคารของจริงบ้าง
ไปมา 10 วัน 2จิตสองใจ ตอนแรกว่าจะอยู่แค่ Nertherlands เอาใหัชุ่มปอด แต่ก็เสียดายเมืองข้างๆ อย่าง Paris
และด้วยงบที่น้อยนิด แผนการที่จะลองขี่จักรยานเล่นในต่างแดนครั้งแรก อย่าง Amsterdam จึงเหลือ 4 วัน หัวท้ายอย่างละ 2 วัน (ตามลำดับในคลิป) สำหรับ Amsterdam ประทับใจการวางผังเมืองมากครับ ให้ความรู้สึกเหมือนผู้ขี่จักรยานเป็นใหญ่เพราะมีเลนจักรยานเฉพาะ เหมาะกับทุกเพศทุกวัยจริงๆ สมกับคำรำลื่อที่ว่าเป็นเมืองหลวงจักรยาน ได้ทดลองใช้ google map จะมีเส้นทางจักรยานผมลองใช้ระหว่างทางได้ผ่านทางแปลกๆเยอะเลยครับ เหมือนจะเป็นทางเฉพาะจักรยาน พอดีเล่าไม่ค่อยเก่งอะครับ
แต่ได้ถ่ายคลิปมาให้ทุกท่านได้ชื่นชมลองดูกันส่วนที่ Paris, Brussels, Rotterdam ที่ละ2วัน
ไม่ได้ขี่จักรยานเลยครับเดินอย่างเดียว โยนไปโอกาสหน้าไม่รู้เมื่อไร แหะๆ

สรุปตอนนี้อยากได้ Brompton จับใจ ตั้งใจหยอดประปุกอยู่ครับ ^^

ขอบคุณที่เข้ามาชมครับ
VSS

Re: ผมได้ไปลองขี่จักรยานที่ Amsterdam มาครับ

โพสต์ โดย K ทัวร์ริ่ง » 20 ก.ค. 2014, 11:44

ชอบมากครับ ขอบคุณที่แบ่งปันความสุขนะครับ

Re: ผมได้ไปลองขี่จักรยานที่ Amsterdam มาครับ

โพสต์ โดย smerjai » 20 ก.ค. 2014, 11:59

สุดยอดครับ ภาพและการต้ดต่อเด็ดขาด ไม่น่าเชื่อว่าแค่ iphone 5s
ถ้าทำเป็นอาชีพน่าจะได้ BT เร็วขึ้น

โพสต์ โดย อิ่มอวบ » 20 ก.ค. 2014, 12:39

ขอบคุณครับ... :lol:
เพลงสนุกดีครับ ของวงอะไรครับ :D
...น่าสนุกดีนะ...ไปด้วยกันมั้ย...

โพสต์ โดย poobpub » 20 ก.ค. 2014, 15:11

อิ่มอวบ เขียน:ขอบคุณครับ... :lol:
เพลงสนุกดีครับ ของวงอะไรครับ :D

ของวง Klingande ครับชื่อเพลง Jubel ^^

โพสต์ โดย poobpub » 20 ก.ค. 2014, 15:14

K ทัวร์ริ่ง เขียน:ชอบมากครับ ขอบคุณที่แบ่งปันความสุขนะครับ

ขอบคุณมากเช่นกันครับ

โพสต์ โดย poobpub » 20 ก.ค. 2014, 15:20

smerjai เขียน:สุดยอดครับ ภาพและการต้ดต่อเด็ดขาด ไม่น่าเชื่อว่าแค่ iphone 5s
ถ้าทำเป็นอาชีพน่าจะได้ BT เร็วขึ้น

ขอบคุณมากๆครับ ยังไม่เก่งเท่าไร ผมต้องหัดทำอีกเยอะเยยครับ ใช้เป็นแต่กล้องถ่าย Auto แหะๆ

ภาพประจำตัวสมาชิก
solutions
๐๙๑ xx๑๑๙๙๙

โพสต์ โดย solutions » 21 ก.ค. 2014, 08:32

ภาพสวยครับ สโลว์เยอะนะ

โพสต์ โดย บุญศรี » 24 ก.ค. 2014, 12:20

ภาพสวย ขอบคุณครับ :D
หนทางหมื่นลี้ เริ่มจากก้าวแรก กำแพงเมืองจีน ไม่ได้สร้างเสร็จในวันเดียว

โพสต์ โดย pong4400 » 26 ก.ค. 2014, 19:19

ถูกใจสิ่งนี้ ดูเพลินเลยครับ
หัวน้ำหอม,บรรจุภัณฑ์http://www.fragranzo.com

โพสต์ โดย Tessaban-aran » 31 ก.ค. 2014, 15:12

สวยมากครับ :)
"เมืองอรัญ ใจเกินร้อย" CYCLING OF ARAN ครั้งที่ 4 วันอาทิตย์ที่ 21 ม.ค. 2561 ณ ลานสยามมินทร์ เทศบาลอรัญญประเทศ
ปั่นเสร็จเที่ยวโรงเกลือ ปางสีดา ปราสาทสต๊กก๊อกธม ปราสาทเขาน้อยสีชมพูและอีกมากมายต่อ

เริ่มรับสมัคร 30 พ.ย. 60 037231111

โพสต์ โดย MoU » 17 ส.ค. 2014, 23:48

ขอบคุณมากๆครับที่แบ่งปัน
:) :) :)
Wutthichai Kaewkunsri.

โพสต์ โดย ko.korat » 24 ส.ค. 2014, 15:58

ขอบคุณครับ มีความสุขที่ได้ดู อยากไปบ้างจัง

โพสต์ โดย ABCD » 10 ก.ย. 2014, 13:25

เคยทะเล่อทะล่า เข้าไปเดินในเลนจักรยานมันเข้า ไอ้มืดที่ปั่นมาเร็วจี๋ ตะโกนด่าเป็นภาษาดัชท์ โวกเวกฟังไม่ออก :lol:
A B C D ...........................

โพสต์ โดย ฤชา ขวัญตา » 18 ก.ย. 2014, 20:15

ถ้าเป็นบ้านเราน่ะ เจอขายของบนทางเท้าเต็มแล้วล่ะ .. :lol: :lol: :lol: