เสือไฟ V3.0 ใหม่ล่าสุดครับ

ห้องนี้สามารถโชว์รถของท่าน เพื่อเป็นแนวทางในการแต่ง
รูปประจำตัวสมาชิก
krity9101
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 090-445-4964
team: ปั่นไปกับเค้าไปทั่ว
Bike: Surly troll/Araya muddy fox EXP-G/Panasonic Cross road/Neo bike
ตำแหน่ง: ธัญบุรี ปทุมธานี

Re: สมาชิกใหม่ครับ ขอโชว์รถเสือภูเขาไฟฟ้า(ทำเองเพิ่งเสร็จ) ชื่อ เสือไฟครับผม

โพสต์ โดย krity9101 »

ติดตามอ่านครับ :D
" ปั่น ปอด โปร่ง "

......ที่อยู่จัดส่งสินค้า .......
กฤษฎ์ ยอดจันทร์
357 ม.บ้านฟ้าลากูน ซอยรังสิต-นครนายก 44 แยก 1
ต.ประชาธิปัตย์ อ.ธัญบุรี จ.ปทุมธานี 12130 Mobile 0904454964
nunkasho
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: 69/31ม.6 ถ.บรมราชชนนี ตลิ่งชัน ตลิ่งชัน กรุงเทพ
ติดต่อ:

Re: สมาชิกใหม่ครับ ขอโชว์รถเสือภูเขาไฟฟ้า(ทำเองเพิ่งเสร็จ) ชื่อ เสือไฟครับผม

โพสต์ โดย nunkasho »

สุดยอดครับ :D
firetiger
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 08-9758-0691
team: fire tiger
Bike: E-Bike Cronus
ติดต่อ:

โพสต์ โดย firetiger »

ขอบคุณพี่ๆ ทุกคนมากๆ เลยครับ ที่เข้ามาให้กำลังใจกัน ผมไม่ได้เข้ามาดูหลายวันเลยครับ เพราะเหนื่อยระบมจากการเดินทาง และกลับมาก็ต้องทำงานต่อด้วยครับ วันนี้ผมสรุปทริปที่ผ่านมา กทม.-เขาใหญ่-ปราจีนบุรี เสร็จบางส่วนแล้วครับ พี่ๆ ลองเข้าไปอ่านกันได้ครับที่ http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6&t=775195 ห้องสรุปทริปครับ รูปกับคลิปจะทยอยลงให้ชมกันเรื่อยๆ นะครับ
artistall
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 096-4044-696
team: เสือกินฝุ่น
Bike: MERIDA CASSWAY D300 2014
ตำแหน่ง: อ่อนนุช

โพสต์ โดย artistall »

:o เก่งเลยครับนี่
มีคนบอกว่า ผู้หญิงไม่ชอบจักยาน " แต่รักคนขี่ " คริคริ
Drive MERSY
pookhem
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: no
team: ครอบครัวพ่อห่าน มีคันเล็กๆ ตามหลายคัน
Bike: จักรยานล้อเล็กๆ
ตำแหน่ง: ถ. ราชดำเนิน เขตพระนคร กทม 10200

โพสต์ โดย pookhem »

:idea: เก่งมากๆ ครับ
firetiger
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

artistall เขียน::o เก่งเลยครับนี่
และพี่ pookhem

ขอบคุณพี่ทั้งสองมากครับ ที่เป็นกำลังใจให้ผมครับ ตอนนี้กำลังซุ่มปรับปรุงอัตราทดเกียร์ใหม่ครับ และจะเปลี่ยนกล่องควบคุมเพิ่มวัตต์ด้วยครับ เสร็จแล้วจะเอามาให้ชมกันใหม่ อีกครั้งครับ
firetiger
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

Re: เสือไฟ V3.0 ใหม่ล่าสุดครับ

up version แล้วครับ หลังจากทดสอบและพัฒนามาตลอด 1 ปี ครับ
เบิ้ม_กำแพง
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Rit Touring

Re: เสือไฟ V3.0 ใหม่ล่าสุดครับ

โพสต์ โดย เบิ้ม_กำแพง »

ในบ้านเราก็มีจำหน่าย ผมก็สนใจอยู่กำลังศึกษาครับ

http://ebikr.com/store/electric-bike-kit/
Ice man
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เพิงหมาแหงนไรเดอร์กรุ๊ป
Bike: HARO 3 ล้อ แฮนด์เมด
ตำแหน่ง: ต.เสม็ด เมืองชลบุรี

โพสต์ โดย Ice man »

firetiger เขียน:up version แล้วครับ หลังจากทดสอบและพัฒนามาตลอด 1 ปี ครับ
แอบไปทดสอบมืดๆค่ำๆคนเดียวมันอันตรายนะครับ... :D ได้ข่าวมอเตอร์ไหม้ไปตัวนึง ทดสอบหนักไปแล้วนะนั่น..555 คราวหน้าชวนผมบ้าง รออยู่ครับ
ใช้รถไฟฟ้าเหมือนกัน ผมคุยเล่นๆกับ คุณเอ ebikethaikit รถโซล่าห์เซลล์เสร็จเมื่อไหร่ต้องมีทริปเล็กๆซักทริป รวมตัวรถต้นแบบกันซะหน่อย :lol: :lol:
ผมมีพ่วงรถลากสำหรับจักรยาน สะดวกถ้าจะไปเริ่มปั่นไกลบ้านแล้วกลับพร้อมกันก็ได้ครับ :D
Haro 3 ล้อแฮนด์เมดของผม อัพเป็นระบบไฟฟ้า!!!
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 3&t=170612
firetiger
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

เบิ้ม_กำแพง เขียน:ในบ้านเราก็มีจำหน่าย ผมก็สนใจอยู่กำลังศึกษาครับ

http://ebikr.com/store/electric-bike-kit/
ใช่ครับ และก่อนจะทำจักรยานไฟฟ้าคันนี้ผมก็ได้โทรไปคุยกับทาง ebikr มาก่อนแล้วด้วย และเห็นว่า ชุด kit ที่ทาง ebikr จำหน่ายไม่สามารถทำได้คือ

1.ยังวิ่งไม่ถึง 60 กม./ชม.
2.ระยะวิ่งต่อการชาร์ท 1 ครั้ง ยังได้ไม่ถึง 80 กม.ครับ (กรณีวิ่งไฟฟ้าอย่างเดียว)

จึงได้ตัดสินใจทำขึ้นมาเอง และเสือไฟ จักรยานไฟฟ้าคันนี้ วิ่งได้เกิน 60 กม./ชม. และระยะทางต่อการชาร์ทนั้น จากการวิ่งทดสอบ กรุงเทพฯ-เขาใหญ่-กรุงเทพฯ (ไปและกลับ ขึ้นเขาใหญ่ถึงผากล้วยไม้) ระยะทางรวม 325 กม. พิสูจน์แล้วว่า รถสามารถวิ่งได้ระยะทางถึง 180 กม.ต่อการชาร์ทหนึ่งครั้ง (ยังเหลือครับ) อิอิ ซึ่งเป็นความเร็วที่สูงสุดและวิ่งได้ระยะทางมากที่สุด ในตอนนี้สำหรับจักรยานไฟฟ้าในบ้านเรา แต่อนาคตในเรื่องความเร็วรถคุณพี น่าจะเร็วกว่านี้ ซึ่งก็ไม่ได้ใช้ชุด kit ของทาง ebikr แต่ใช้มอเตอร์ และชุด kit จาก ebikethaikit.com และดัดแปลงชิ้นส่วนทำขึ้นมาเองบางส่วน ในอนาคตอาจจะมีการรวมกลุ่มกันวิ่งทดสอบร่วมกัน เร็วๆ นี้ครับ

นอกจากนี้เสือไฟยังเป็นรถจักรยานไฟฟ้าที่สามารถขึ้นเขาใหญ่ได้เป็นข้อพิสูจน์ว่ารถจักรยานไฟฟ้าก็สามารถขึ้นเขาได้เช่นกันครับ

ปล.ระยะทางต่อการชาร์ท 1 ครั้งวิ่งได้ 180 กม.คือ ชาร์ทครั้งเดียววิ่งได้ไกล 180 กม.ซึ่งถือว่าวิ่งได้ระยะทางที่ไกลพอๆ กับรถยนต์ไฟฟ้าที่มีขายอยู่ในปัจจุบันเลยทีเดียว เมื่อเทียบกับรถยนต์ไฟฟ้า เช่น Nissan Leaf 2014 ที่ชาร์ทครั้งนึงวิ่งได้ 228 กม.และ Mitsubishi i miev ที่ชาร์ทครั้งนึงวิ่งได้ระยะทาง 160 กม.ครับ

สามารถดูการทดสอบล่าสุดของรถเสือไฟได้ที่ Link นี้ครับ
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6&t=934412
βlue$ushi™
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081 612 9753,02 589 0804
team: กลุ่มรวมมิตร/LT BIKE/KUKOT/ThaiNCC
Bike: Jamie(Jamis XC2)/Jinny(Giant DS1 Warp)/Indy(JAVA Fit)/แม่บ้าน/LA Terrano หักไปแร้ววว/เสือเหมา(Mosso676)/BlueZombie(Asama Tandem)/TrinX TandeM 26"/น้องเอก(เขนก) Greenspeed Tadpole Recumbent Trike
ตำแหน่ง: หลัง ม.ธุรกิจฯ

โพสต์ โดย βlue$ushi™ »

เยี่ยม คาับ...ติดตามชม
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องโชว์รถ”