เอา Specialized Rockhopper 29er มาอวดครับผม :P

ห้องนี้สามารถโชว์รถของท่าน เพื่อเป็นแนวทางในการแต่ง
ตอบกลับ
JC_DEWEY
สมาชิก
สมาชิก

เอา Specialized Rockhopper 29er มาอวดครับผม :P

โพสต์ โดย JC_DEWEY »

วันนี้ได้แวะเวียนไปที่ Sport Bicycle ครับ เคยแวะไปที่นี้ 3 ครั้งแล้ว
ครั้งแรกบอกเลยว่าเข้าประตูไปเจอจักรยานคันแรกราคา 3xx,xxx ก็เดินออก 555
ไปครั้งที่สอง ทำการบ้านมาละ ดูไว้สองรุ่น Hardrock กับ Rockhopper
รูปภาพ
แต่ Rockhopper มีไซด์ 15.5 ซึ่งผมต้อง 17.5 ทางร้านก็ใจดี ให้เราหยิบมาลองตามสบาย
เราก็คิดในใจว่าอยากลองตัว 3xx,xxx จัง 555 แต่ก็ได้มีโอกาสแค่ลองค่อมและลองขี่เจ้า Rockhopper 29er รอบร้านดู ก็ชอบครับ
แต่ทางร้านบอกว่า 17.5 น่าจะเหมาะสำหรับผมมากกว่า แต่ไม่มีของครับ
ผมก็กลับบ้านมามือเปล่า ใจกระวนกระวาย ทำใจผ่านไป 1 สัปดาห์ หาข้อมูลในเน็ตว่าจะลด Size ได้ไหม
จนผมได้คำตอบมาว่า "ถ้าคุณขี่แล้วชอบก็โอเค" วันนี้เลยไปที่ร้านเพื่อรับเจ้า Rockhopper 29er มาดูแลครับ

รูปภาพ
ถอดล้อหน้าขนขึ้นรถ Toyota Prius ของผมได้อย่างสบายๆครับ

รูปภาพ
กลับถึงบ้านก็ประกอบล้อลองปั่นเล่นในหมู่บ้านดู

รูปภาพ
แอบมาตั่งโชว์ซะหน่อย

รูปภาพ
ตัวด้านหน้าจะเป็น Trek 4300 ตัว 2013 ครับ ล้อ 26 ส่วนตัวด้านหลังเป็น 29er ของเรา :)

รูปภาพ
ซูมเข้าไปไกล้ๆเปรียบเทียบล้อ 26 กับ 29 ครับ

รูปภาพ
แฮนยาวได้อีก

จากการลองปั่นพบว่า "มันมาก" ครับ 555
ตอนแรกๆคิดว่า 29er จะบังคับยาก แต่จริงๆไม่ยากครับ
เรื่องไซด์ที่คิดว่าจะเล็กก็ไม่มีปัญหา
สรุปว่ารักเลยครับ ตัวนี้ (เห่อสุดๆ)

ถ้ามีโอกาสจะเก็บภาพตอนกลางวันมาฝากนะครับ :lol:
JC_DEWEY
สมาชิก
สมาชิก

Re: เอา Specialized Rockhopper 29er มาอวดครับผม :P

:D ถ่ายวีดีโอมาฝากครับ :)
http://www.youtube.com/watch?v=fPIQ_N64zPQ
แก้ไขล่าสุดโดย JC_DEWEY เมื่อ 26 พ.ค. 2013, 08:11, แก้ไขแล้ว 3 ครั้ง
รูปประจำตัวสมาชิก
J0hnnie
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -------------
team: CW All The Mountain
Bike: Santa Cruz Blur LT Carbon
ตำแหน่ง: ทองหล่อ - เอกมัย - ปรีดี

โพสต์ โดย J0hnnie »

สวยงามครับ ยินดีด้วยนะครับ

ถ้าเป็น 26 ยิ่งแจ่มเลยนะครับ

Sent from my iPhone5 using Tapatalk

ชีวิตมันต้อง X-TREME
JC_DEWEY
สมาชิก
สมาชิก

Re: เอา Specialized Rockhopper 29er มาอวดครับผม :P

J0hnnie เขียน:สวยงามครับ ยินดีด้วยนะครับ

ถ้าเป็น 26 ยิ่งแจ่มเลยนะครับ

Sent from my iPhone5 using Tapatalk
ขอบคุณมากครับ
ปล. 29 ก็ขับมันดีนะครับ :)
cockpit_yaso
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย cockpit_yaso »

เดี๋ยวเอา Merida Big.Nine TFS900 มาแลกเปลี่ยนความคิดเห็นด้วยน่ะครับ (^_^)

ขอบคุณครับ (^_^)
cockpit_yaso
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย cockpit_yaso »

Merida Big.Nine TFS900

เปลี่ยน ล้อ ใหม่เป็น Mavic Crossmax ST + ยาง Geax Aka 29x2.20 TNT
เปลี่ยน เบรค ใหม่เป็น Avid Sram x9 + จาน A2Z (180 mm.)
เปลี่ยน เบาะ ใหม่เป็น Selle Italia SLR Ti + หลักอาน Ritchey Alloy
เปลี่ยน บันได ใหม่เป็น Time (เก่าๆ)

รูปภาพ

รูปภาพ รูปภาพ

รูปประจำตัวสมาชิก
joeyrc008
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: » 0894807671 «
team: » ซุ้มหมอบสับถังคนจน «
Bike: » UNIVEGA «
ตำแหน่ง: หนองแขม/กรุงเทพฯ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย joeyrc008 »

สีดำดุจริงๆครับ :lol:
▇▇▇▇▇▇▇▇▇ ♣ซุ้มหมอบสับถัง♣ ▇▇▇▇▇▇▇▇▇
JC_DEWEY
สมาชิก
สมาชิก

cockpit_yaso เขียน:Merida Big.Nine TFS900

เปลี่ยน ล้อ ใหม่เป็น Mavic Crossmax ST + ยาง Geax Aka 29x2.20 TNT
เปลี่ยน เบรค ใหม่เป็น Avid Sram x9 + จาน A2Z (180 mm.)
เปลี่ยน เบาะ ใหม่เป็น Selle Italia SLR Ti + หลักอาน Ritchey Alloy
เปลี่ยน บันได ใหม่เป็น Time (เก่าๆ)

รูปภาพ

รูปภาพ รูปภาพ

สวยงาม จัดเต็มจริงๆครับ : )
JC_DEWEY
สมาชิก
สมาชิก

joeyrc008 เขียน:สีดำดุจริงๆครับ :lol:
ผมชอบสีเรียบๆครับ สีดำแบบนี้เลยถูกใจมาก :)
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องโชว์รถ”