<><><><>DAHON DREAM<><><><>

ห้องนี้สามารถโชว์รถของท่าน เพื่อเป็นแนวทางในการแต่ง
รูปประจำตัวสมาชิก
EOP
ขาประจำ
ขาประจำ
team: GURU Touring Association
Bike: BROMPTON - Made in England
ตำแหน่ง: ลาดพร้าว วังหิน

<><><><>DAHON DREAM<><><><>

โพสต์ โดย EOP »

เมื่อวานนี้ไปถอย Dahon Dream มาครับกะเอาไว้ให้แฟนขี่ด้วยกันเวลาออกทริปรถพับ หลังจากมาถึงบ้านรีบแกะกล่องออก test drive เป็นการด่วน พบว่าเป็นรถพับที่ขี่สนุกมากกกก ไม่เหมาะกับคนชอบ top speed เท่าไร (ซึ่งผมก็ไม่ใช่แนวนั้นอยู่แล้ว) แต่สำหรับภารกิจขี่ชมนกชมไม้ผมว่ามันเหมาะมากเลยน่ะ ถ้าไม่นับรวมชุดเกียร์ก๊อกแก๊กไปนิดนึงก็สมราคาน่ะ พอดีส่วนตัวเป็นคนชอบขี่ทัวริ่งอยู่แล้วผมว่าเหล็ก Hi-ten มันก็เด่นเรื่องความแข็งแรงใช้ได้เลย ไม่ว่าจะเป็นภารกิจทางเรียบหรือซัดลงแทรคก็ไม่ต้องกลัวเฟรมจะพัง พิสูจน์มาแล้วจากการร่วมทริป dahon dream ของเพื่อนอีกคนไปขี่แทรค เส้นทางมวกเหล็ก - เขาบันได้ม้า :lol: อยากทราบว่ามีใครเอาเจ้านี่มาแต่งแบบสุดๆบ้างมั้ยครับ อยากเห็นเป็นแนวทางว่ายังพอจะมีพวกเดียวกัน :lol: ส่วนนี่เจ้า Dahon Dream ของแฟนผม สภาพแกะกล่อง เดิมๆ

รูปภาพ

นี่กะว่าทริปแรกจะประเดิมเอาไปเรื่อยๆเปื่อยๆในสวนพุทธสักหน่อย จากนั้นก็คงอัพตีนผี เฟือง และล้อ เป็นลำกับถัดมา แต่ตอนนี้ขี่เดิมๆไปก่อน ตังค์หมด :lol: :lol:
ปั่นจริงใช้งานจริง..อะไหล่เดิมๆไม่เน้นของแต่ง
EOP
ขาประจำ
ขาประจำ
team: GURU Touring Association
Bike: BROMPTON - Made in England

Re: <><><><>DAHON DREAM<><><><>

ทริปนี้ผมไปแบบ lightweight touring จับ BoardWalk คู่ใจ และ Dream ของคู่หูรุ่นพี่อีกคนไปตะลุยปากช่อง กลางดง พี่เค้าน้ำหนักระดับซูโม่..

..ไม่มีปัญหาครับ ผ่านฉลุย ทั้งทางแทรคและทางเรียบ

จากรูป คันสีเขียวเข้ม Boardwalk ส่วนคันสีขาว Dream..

รูปภาพ
รูปภาพ
ปั่นจริงใช้งานจริง..อะไหล่เดิมๆไม่เน้นของแต่ง
EOP
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: <><><><>DAHON DREAM<><><><>

Heavy Duty ไม่หวั่นครับ เอามาให้ดูว่า Dream มัน Heavy Duty แค่ไหน :mrgreen:
รูปภาพ
EOP
ขาประจำ
ขาประจำ

ดูเอาเถอะครับพี่น้องครับ..สมรรถภาพมันเมื่อเทียบกับราคา สุดคุ้มแค่ไหน :mrgreen:

ทริปถัดมาครับ..เอาไปลงแทรคกลางดงอีกเช่นกัน อันนี้เพื่อนร่วมก๊วนผมเอา Dahon Dove กับ Dahon Dream ไปลงแทรค
แหม่...มันช่างผิดประเภทเสียนี่กระไร..แต่บ่ยั่นครับ :lol:
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

ปล. ทุกวันนี้รถทั้งสองคันยังอยู่ในสภาพปกติดีครับ ไม่พังคาแทรคแต่ประการใด :lol:
EOP
ขาประจำ
ขาประจำ

ใครลังเลจะซื้อไม่ซื้อดีหว่า..มั่นใจได้ครับ...ราคาที่ท่านจ่ายไป..กับสิ่งที่ได้รับกลับมา..คุ้มค่าแน่นอน

อยากมีเพื่อนขี่ Dahon Dream เพิ่มครับ :mrgreen:

รถไรวะ..ดีและถูกจริงๆ :lol:
รูปภาพ
น้าน้อง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0813331606
team: สองเรากับสองล้อ
Bike: trek

โพสต์ โดย น้าน้อง »

สวัสดีคะ น้องโพ

มาเปิดกระทู้ dream อยู่ตรงนี้เอง :lol: :lol: :lol:

นายแบบหุ่นซูโม่หล่อนะคะ อิ อิ

คันเดียวกับพ่อหนุ่มหุ่นซูโม่เลยคะคันนี้ พี่พกออกเดินทางด้วยบ่อยๆ
รูปภาพ

พอดีเป๊ะ!!!!!!
รูปภาพ

สำหรับทริปที่ไม่โหดขนาดต้องตะกายดาวบนยอดดอย

เป็นรถที่ใช้งานบ่อย ใช้งานจริง ปั่นซื้อของ ไม่ต้องกังวล เหมือนรถราคาสูง

ปั่นทำความเร็วได้ดี มีแรงเฉื่อย (เจ้าของก็เฉื่อยด้วยละ :mrgreen: :mrgreen:)

รูปภาพ
แล้วมันก็จะผ่านไป ทำทุกวันให้มีความสุขนะคะ
tommasi
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 081-7396280
team: -
Bike: Dahon Dream
ตำแหน่ง: เลขที่ 44 หมู่ 14 ถ. ศรีจันทร์ ต.บ้านเป็ด อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000
ติดต่อ:

โพสต์ โดย tommasi »

ร่วมด้วย ช่วยกัน Dream ครับ
รูปภาพ
EOP
ขาประจำ
ขาประจำ

tommasi เขียน:ร่วมด้วย ช่วยกัน Dream ครับ
รูปภาพ
อเนกประสงค์จริงๆ พาลูกขี่เที่ยวก็ได้ :mrgreen:
kanipu
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 025399226
team: chokchai 4
Bike: ...
ตำแหน่ง: โชคชัย 4

โพสต์ โดย kanipu »

:D :D :shock:
seksitv
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek3900

โพสต์ โดย seksitv »

กำลังสนใจรุ่นนี้เลยครับ แต่คุยคร่าวๆกะที่ร้าน ว่าจะอัพเกียร์เป็น 9 สปีด ที่ร้านแจ้งว่า ต้องเปลี่ยนดุมล้อเลย เพราะดุมเดิมรับได้แค่ 7 สปีด

พอดีผมปั่น 6-7 สปีดแล้วตามเพื่อนๆ ไม่ค่อยจะทัน เลยกะว่าจะสอยคันนี้มาอัพซักนิด แถมเจ้า mtb ที่ขี่อยู่ก็มีปัญหาในการขนย้ายมาก

ปล หวังว่าจะได้ตามไปตอดๆนะครับ ( เข้ามาหาข้อมูลเพิ่มเกี่ยวกับการอัพและแนวทางการแต่งด้วยครับ )
EOP
ขาประจำ
ขาประจำ

seksitv เขียน:กำลังสนใจรุ่นนี้เลยครับ แต่คุยคร่าวๆกะที่ร้าน ว่าจะอัพเกียร์เป็น 9 สปีด ที่ร้านแจ้งว่า ต้องเปลี่ยนดุมล้อเลย เพราะดุมเดิมรับได้แค่ 7 สปีด

พอดีผมปั่น 6-7 สปีดแล้วตามเพื่อนๆ ไม่ค่อยจะทัน เลยกะว่าจะสอยคันนี้มาอัพซักนิด แถมเจ้า mtb ที่ขี่อยู่ก็มีปัญหาในการขนย้ายมาก

ปล หวังว่าจะได้ตามไปตอดๆนะครับ ( เข้ามาหาข้อมูลเพิ่มเกี่ยวกับการอัพและแนวทางการแต่งด้วยครับ )
อัพจานให้ใหญ่ขึ้นก็เหลือเฟือแล้วครับ พอจะดูดๆตามไปได้บ้าง :mrgreen:
นิพนธ์ กรมถิน
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 089****780
Bike: ฅนชอบรถจักรยาน
ตำแหน่ง: กรงเทพมหานครฯ 10510

โพสต์ โดย นิพนธ์ กรมถิน »

สนใจครับ
porschetography
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0819534600
Bike: Merida

โพสต์ โดย porschetography »

ชอบเหมือนกันครับ ถ้าถูกหวยก็คิดว่าจะไปซื้อซักคัน :lol:
น้าน้อง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0813331606
team: สองเรากับสองล้อ
Bike: trek

โพสต์ โดย น้าน้อง »

porschetography เขียน:ชอบเหมือนกันครับ ถ้าถูกหวยก็คิดว่าจะไปซื้อซักคัน :lol:
ต้องรอถูกหวยเลยหรือพี่ปอ :lol: :lol: :lol:

แค่พี่รับจ็อบครั้งนึงก็ซื้อได้แล้วคะ อิ อิ
รูปภาพ

รูปสวยๆฝีมือพี่ปอ เห็นแล้วรู้สึกว่า "น่าน.....ในดวงใจ" จริงๆคะ :D :D :D :D
แล้วมันก็จะผ่านไป ทำทุกวันให้มีความสุขนะคะ
kanipu
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 025399226
team: chokchai 4
Bike: ...
ตำแหน่ง: โชคชัย 4

โพสต์ โดย kanipu »

น้าน้อง เขียน:
porschetography เขียน:ชอบเหมือนกันครับ ถ้าถูกหวยก็คิดว่าจะไปซื้อซักคัน :lol:
ต้องรอถูกหวยเลยหรือพี่ปอ :lol: :lol: :lol:

แค่พี่รับจ็อบครั้งนึงก็ซื้อได้แล้วคะ อิ อิ
รูปภาพ

รูปสวยๆฝีมือพี่ปอ เห็นแล้วรู้สึกว่า "น่าน.....ในดวงใจ" จริงๆคะ :D :D :D :D
:D :D รูปสวยคับ เห็นแล้วอยากเอาดรีมไปปั่นจัง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องโชว์รถ”