Surly troll

ห้องนี้สามารถโชว์รถของท่าน เพื่อเป็นแนวทางในการแต่ง

Re: Surly troll

โพสต์ โดย เสือน้อย-mosso » 04 พ.ย. 2013, 15:02

อัพกระทู้ ชาว surly troll หน่อยนะครับ ... :D :D :D

รูปภาพ
อยากทำอะไรรีบทำเลยครับอย่ารอช้าเดี๋ยวจะสายไป..............

โพสต์ โดย คเชน » 04 พ.ย. 2013, 16:32

สวยมากเลยครับสีม่วง ถามพี่หน่อยได้ป่ะครับประกอบมาเท่าไรข้อมูลอะไหล่ด้วยก็ดีมากครับพอดีผมมีเฟรมตัวนี้อยู่ยังไม่ได้ประกอบ มือใหม่กำลังหาข้อมูลอยู่ครับผมขอบคุณล่วงหหน้าครับผม

โพสต์ โดย เสือน้อย-mosso » 04 พ.ย. 2013, 21:17

สวัสดีครับ จริงๆคันนี้ประกอบมาจากนิสัยการปั่นและความชอบส่วนตัว เพราะผมมองว่าเฟรม surly troll เค้าออกแบบมาเป็นเฟรมเสือภูเขาตามสเป็กของตัวเฟรมอยู่แล้ว ผมจึงวางคอนเซ็ปการแต่ง ให้ตัวเฟรมได้แสดงความสามารถของมันออกมาได้มากที่สุด และมันก็โลดแล่นในแทร็กได้อย่างอิสระ แต่สุดท้ายก็ขึ้นอยู่กับการใช้งานอยู่ดี คันนี้จะเอามาปั่นทางเรียบไกลๆคงไม่ไหว แต่ถ้าทางเรียบเดินทางหลายวันยาวๆก็ต้อง surly lht ดีกว่าครับ แค่เลือกให้เหมาะสมกับการใช้งาน และสไตร์การปั่นของตัวเอง ก็จะได้รถที่ถูกใจโดยไม่ต้องมาคิดว่า เห็นคนนั้นเค้าใส่อันนั้นดีกว่าอันนี้ที่เรามีอยู่ แล้วเปลี่ยนตามหรือแต่งคล้ายกัน ในความรู้สึกของผม surly troll ต้องแนวนี้เท่านั้นครับ ... :D :D :D

troll ต้องยางแบบนี้ถึงจะมันส์ (เป็นความคิดเห็นส่วนตัว ไม่ได้ว่าใครถูกหรือผิดนะครับ อยู่ที่ความชอบแต่ละบุคคล)

รูปภาพ
อยากทำอะไรรีบทำเลยครับอย่ารอช้าเดี๋ยวจะสายไป..............

โพสต์ โดย คเชน » 05 พ.ย. 2013, 15:07

ครับผม ผมมีแต่เฟรมSurly trollสีม่วงนี้ละครับใจอยากใส่ยางหน้ากว้างสัก2.2ใหญ่ไปป่ะครับพี่ ของพี่ยางหน้าเท่าไรครับ

โพสต์ โดย เสือน้อย-mosso » 05 พ.ย. 2013, 15:36

คเชน เขียน:ครับผม ผมมีแต่เฟรมSurly trollสีม่วงนี้ละครับใจอยากใส่ยางหน้ากว้างสัก2.2ใหญ่ไปป่ะครับพี่ ของพี่ยางหน้าเท่าไรครับ

เรื่องยาง2.2ใส่ได้ครับ troll ใส่ยางใหญ่ๆสวยครับ เหมือนพวก surly fat bike ยางที่ผมใส่ถ้าสนใจจริงๆpmมาครับ ลงรายละเอียดเยอะไม่ได้เดี๋ยวจะเป็นการขายของ ผิดกฎเว็ปครับ ....(ค่ำๆจะpmกลับนะครับ) ... :D :D :D

โพสต์ โดย เสือโจ้แห่งทุ่งกุลา » 12 พ.ย. 2013, 15:13

kaew.samui เขียน::mrgreen: รถใช้งานประจำวัน

สวยครับพี่แก้ว :oops: :oops:

โพสต์ โดย Long Live the king » 12 พ.ย. 2013, 22:16

Long Live the king เขียน: :arrow: Troll ขอนแก่น ขอเป็นอีกหนึ่ง :D ในกลุ่มที่อาจจะมีมากในต่อๆไป(รึเปล่า :lol: ) :oops:

รูปภาพ

จัดบริการให้จากทางร้านBig Mountain ปากช่อง Khao Yai โคยคุณฮุยครับ

อัพมานิดหน่อย

รูปภาพ
รักชาติศาสน์กษัตริย์
เรารักพระเจ้าอยู่หัว[/b]
http://www.youtube.com/watch?v=iH56-hKLpNs

โพสต์ โดย EOP » 01 ธ.ค. 2013, 21:39

ขอแจมด้วยครับ พึ่งทำพิธีบวงสรวงเสร็จเมื่อ 2-3 วันก่อน..
รูปภาพ

ส่วนตัวคิดว่า..ท่อนอนเจ้า Troll นี่ค่อนข้างยาวทีเดียวเมื่อเทียบกับม้าศึกตัวเก่า LHT ที่พึ่งเปลี่ยนเจ้านายใหม่ไปแล้วเมื่อเร็วๆนี้
เลยเลือกใช้ สเตมยาวๆยกเยอะๆ ควบคู่กับ Surly Open Bar ตามสูตรสำเร็จที่เห็นในเวบฝรั่ง เซ็ตติ้งนี้เพื่อการทัวร์ริ่งโดยเฉพาะ ไม่เน้นเท่ :lol:
ปั่นจริงใช้งานจริง..อะไหล่เดิมๆไม่เน้นของแต่ง

โพสต์ โดย skabby26 » 05 ธ.ค. 2013, 18:06

ชอบจังครับ สงสัยต้องหาบ้างแล้ว :D

โพสต์ โดย krity9101 » 19 ธ.ค. 2013, 17:05

ขอรวมกลุ่มด้วยคน
ไปจัดมาแล้วครับ ระเบิดของเก่าเติมของใหม่ ราคา< 30K ครับ

แค่ลองใส่โช้คสีขาวดู ก็ดูดีไปอีกแบบครับ เสาร์นี้จะ TEST RUN เขาใหญ่
แนบไฟล์
" ปั่น ปอด โปร่ง "

......ที่อยู่จัดส่งสินค้า .......
กฤษฎ์ ยอดจันทร์
357 ม.บ้านฟ้าลากูน ซอยรังสิต-นครนายก 44 แยก 1
ต.ประชาธิปัตย์ อ.ธัญบุรี จ.ปทุมธานี 12130 Mobile 0904454964

โพสต์ โดย kiattiphong » 19 ธ.ค. 2013, 23:45

:mrgreen: สวยจริงๆครับ

โพสต์ โดย jig-go » 27 ธ.ค. 2013, 13:36

:D :D
แนบไฟล์

โพสต์ โดย EOP » 02 ม.ค. 2014, 00:00

Happy New Year 2014 Krub
รูปภาพ
ปั่นจริงใช้งานจริง..อะไหล่เดิมๆไม่เน้นของแต่ง

โพสต์ โดย krity9101 » 06 ม.ค. 2014, 12:56

jig-go เขียน::D :D

ใส่แฮนด์ซะสวยเชียว
" ปั่น ปอด โปร่ง "

......ที่อยู่จัดส่งสินค้า .......
กฤษฎ์ ยอดจันทร์
357 ม.บ้านฟ้าลากูน ซอยรังสิต-นครนายก 44 แยก 1
ต.ประชาธิปัตย์ อ.ธัญบุรี จ.ปทุมธานี 12130 Mobile 0904454964

โพสต์ โดย ภีษมะ » 07 ม.ค. 2014, 12:59

ขอมั่วบ้างครับ เพราะไม่มีที่ให้ลง
แต่ถึงอย่างไรก็ยังเป็นญาติห่างๆกับ troll ครับ :D

ผมมีอะไหล่ 26" พอที่จะประกอบได้หนึ่งคัน กำลังมองหาframe set รุ่น troll มือสองอยู่ครับ

รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย ภีษมะ เมื่อ 13 ก.พ. 2014, 15:48, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.