:::: KTM showroom - เชิญครับ ::::

ห้องนี้สามารถโชว์รถของท่าน เพื่อเป็นแนวทางในการแต่ง

Re: :::: KTM showroom - เชิญครับ ::::

โพสต์ โดย GaN » 05 ส.ค. 2015, 08:29

new_xp เขียน:
GaN เขียน:KTM aera3.9 29นิ้ว คันนี้อัพอะไหล่ทั้งคันครับ!!! นน.9.8กิโล ครับ
รูปภาพ

เฟรม carbon หรือป่าวครับ สวยมากครับ

เฟรมcarbon ครับผม อยากใส่xtrแต่งบหมด นน.คงลดกว่านี้

Re: :::: KTM showroom - เชิญครับ ::::

โพสต์ โดย 1st.Takeshi » 16 ต.ค. 2015, 10:10

มือใหม่ KTM ครับ ฝากตัวด้วยฮะ ^__^
รูปภาพ

โพสต์ โดย GaN » 16 ต.ค. 2015, 15:36

อีกคันในบ้าน
รูปภาพ
KTM Aera3.9 2015
RS-1
Sram XX1
DT XRM1501 29er

โพสต์ โดย suwannasree » 16 ต.ค. 2015, 19:13

รถท่าน GaN แจ่มๆทุกคัน

โพสต์ โดย j.p.thaipradit » 20 ต.ค. 2015, 05:51

ขอร่วมกลุ่มด้วยคน เพิ่งได้เฟรมstrada1000 ที่ผลิตในออสเตรีย มาครับ ตามเก็บอะไหล่อยู่ อยากรู้ว่าอารมณ์รถktmเป็นยังไง กระด้างมากมั๊ย ยิ่งยาวๆทางเรียบหรือขึ้นเขาดีหรือเปล่า รบกวนผู้รู้ตอบด้วยนะครับ

โพสต์ โดย Bono » 20 ต.ค. 2015, 22:16

1st.Takeshi เขียน:มือใหม่ KTM ครับ ฝากตัวด้วยฮะ ^__^
รูปภาพ

หล่อฮะ
ปั่นไปเรื่อย...เหนื่อยก็พัก

โพสต์ โดย Tor KTM-GT » 21 ต.ค. 2015, 20:41

แวะมาทักทายบ้างครับ ใครปั่นผ่านมาแถวพัทยาสัตหีบ ทักทายได้นะครับ ^_^
แนบไฟล์

โพสต์ โดย 1st.Takeshi » 22 ต.ค. 2015, 10:21

j.p.thaipradit เขียน:ขอร่วมกลุ่มด้วยคน เพิ่งได้เฟรมstrada1000 ที่ผลิตในออสเตรีย มาครับ ตามเก็บอะไหล่อยู่ อยากรู้ว่าอารมณ์รถktmเป็นยังไง กระด้างมากมั๊ย ยิ่งยาวๆทางเรียบหรือขึ้นเขาดีหรือเปล่า รบกวนผู้รู้ตอบด้วยนะครับ

ต้องขอออกตัวก่อนนะคับว่า ผมพึ่งลองมาจับเล่นรถค่ายนี้จริงๆ อาจจะรีวิวฟีลลิ่งไม่ชัดเจนนัก แต่เท่าที่สัมผัสมาตลอดช่วง 3 อาทิตย์ที่ผ่านมา จับฟีลลิ่งได้ประมาณนี้คับ ผมอิงจาก Rev Master ที่ปั่นอยู่นะคับ ผมว่าความกระด้างไม่ค่อยนะ เฟรมออกจะซอฟแรงสะเทือนจากพื้นได้ดี องศาเอ็นดูร้านซ์ปั่นยาวๆดีไม่เมื่อย ไหลขึ้นเนินทำได้ดีช่วงแรก แต่ถ้าชันยาวๆก็มีต้องเติมกันพอสมควร ทางราบเซฟวัตต์ดีครับ พุ่ง แต่ไม่มากนัก จะมีตื้อๆที่สปีดปลายๆ 48+ ผมชอบเฟรม มันไม่ย้วยเลยขณะยืนโยก หรือสปริ้นท์แรงๆ บันนี่ฮอฟข้ามลูกระนาดนี่ เฟรมไม่ออกอาการย้วยให้เห็นเลย เฟรมแข็งแรงดี สปริ้นท์่ต่อได้สบายๆ โดยภาพรวมถือว่าทำได้ดีพอสมควรครับกับเฟรมค่ายนี้ งานคาร์บอนทำได้สวย แข็งแรง งานสีละเอียด รูปทรงดูสวยเตะตา :D ยิ่งถ้าได้จับกับล้อดีๆ ลื่นๆด้วยนี่ ผมว่า น่าจะได้สปีดมากขึ้นอีกแน่นอน .. ^__^ i am KTM

โพสต์ โดย Tor KTM-GT » 22 ต.ค. 2015, 11:58

:D จากที่ปั่นมาด้วยเจ้า KTM เคยปั่นเดี่ยวๆ ระยะ 200กว่ากิโล มาแล้วถึง3ครั้งทั้งลุยแดดลุยฝน ครั้งแรกล้อขอบต่ำ สองครั้งหลังล้อขอบสูง บอกเลยว่าปั่นได้สบายๆอย่างมั่นใจครับ ด้วยAVไม่มากราวๆ27 ถ้าปรับรถดีๆปั่นสนุกมากครับ กลับมาก็ไม่ได้ปวดเมื่อยหรือเป็นตะคริวแต่อย่างใด และยังใช้เจ้าถ่านส้มดำอย่างมีความสุขต่อไป.. :lol:

โพสต์ โดย Bono » 22 ต.ค. 2015, 12:58

1st.Takeshi เขียน:
j.p.thaipradit เขียน:ขอร่วมกลุ่มด้วยคน เพิ่งได้เฟรมstrada1000 ที่ผลิตในออสเตรีย มาครับ ตามเก็บอะไหล่อยู่ อยากรู้ว่าอารมณ์รถktmเป็นยังไง กระด้างมากมั๊ย ยิ่งยาวๆทางเรียบหรือขึ้นเขาดีหรือเปล่า รบกวนผู้รู้ตอบด้วยนะครับ

ต้องขอออกตัวก่อนนะคับว่า ผมพึ่งลองมาจับเล่นรถค่ายนี้จริงๆ อาจจะรีวิวฟีลลิ่งไม่ชัดเจนนัก แต่เท่าที่สัมผัสมาตลอดช่วง 3 อาทิตย์ที่ผ่านมา จับฟีลลิ่งได้ประมาณนี้คับ ผมอิงจาก Rev Master ที่ปั่นอยู่นะคับ ผมว่าความกระด้างไม่ค่อยนะ เฟรมออกจะซอฟแรงสะเทือนจากพื้นได้ดี องศาเอ็นดูร้านซ์ปั่นยาวๆดีไม่เมื่อย ไหลขึ้นเนินทำได้ดีช่วงแรก แต่ถ้าชันยาวๆก็มีต้องเติมกันพอสมควร ทางราบเซฟวัตต์ดีครับ พุ่ง แต่ไม่มากนัก จะมีตื้อๆที่สปีดปลายๆ 48+ ผมชอบเฟรม มันไม่ย้วยเลยขณะยืนโยก หรือสปริ้นท์แรงๆ บันนี่ฮอฟข้ามลูกระนาดนี่ เฟรมไม่ออกอาการย้วยให้เห็นเลย เฟรมแข็งแรงดี สปริ้นท์่ต่อได้สบายๆ โดยภาพรวมถือว่าทำได้ดีพอสมควรครับกับเฟรมค่ายนี้ งานคาร์บอนทำได้สวย แข็งแรง งานสีละเอียด รูปทรงดูสวยเตะตา :D ยิ่งถ้าได้จับกับล้อดีๆ ลื่นๆด้วยนี่ ผมว่า น่าจะได้สปีดมากขึ้นอีกแน่นอน .. ^__^ i am KTM

โหดจังเลยฮะ
ปั่นไปเรื่อย...เหนื่อยก็พัก

โพสต์ โดย georgela » 19 ธ.ค. 2015, 10:42

อยากเห็นเสื้อภูเขาktmจังครับ มีใครจัดmtb ultra flight 27.5 บ้างครับรบกวนสอบถามหน่อยครับว่าเป็นอย่างไรบ้าง

โพสต์ โดย georgela » 19 ธ.ค. 2015, 15:16

georgela เขียน:อยากเห็นเสือภูเขาktmจังครับ มีใครจัดmtb ultra flight 27.5 บ้างครับรบกวนสอบถามหน่อยครับว่าเป็นอย่างไรบ้าง

โพสต์ โดย GaN » 06 ม.ค. 2016, 12:15

มือใหม่หัดขี่หมอบครับ หมอบปั่นเหนื่อยมาก ต่างจากเสือภูเขาเยอะเลย
รูปภาพ
รูปภาพ
Ktm revelator
Sram red22
Tozz / fulcrum racing zero nite