ซุ้ม เสือหมอบ สับถัง..คนสตางค์น้อย...เล่นด้วยจิต V$ ขี่ด้วยใจ...ในแบบเพียงพอ

ห้องนี้สามารถโชว์รถของท่าน เพื่อเป็นแนวทางในการแต่ง

Re: ซุ้ม เสือหมอบ สับถัง..คนสตางค์น้อย...เล่นด้วยจิต V$ ขี่ด้วยใจ...ในแบบเพียงพอ

โพสต์ โดย wat 714 » 24 ก.ค. 2017, 07:47

5ชาย สายพลังธรรมชาติกับทริปแรกของกลุ่มฟิกลูกชาย ไม่ใกล้ ไม่ไกล เอาแค่พอหอบ....
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

Re: ซุ้ม เสือหมอบ สับถัง..คนสตางค์น้อย...เล่นด้วยจิต V$ ขี่ด้วยใจ...ในแบบเพียงพอ

โพสต์ โดย onUTTo » 30 ส.ค. 2017, 13:33

ลบข้อมูลแล้วนะคั้บ
แก้ไขล่าสุดโดย onUTTo เมื่อ 03 ก.ย. 2017, 13:13, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.

โพสต์ โดย p.bird2499 » 11 ธ.ค. 2017, 10:26

ได้มา1คันครับแบบสนิมเขรอะ มากำจัดสนิมได้เท่านี้ครับ

โพสต์ โดย romeo9889 » 11 ธ.ค. 2017, 12:07

สวยครับ สภาพดีกว่าของผมเยอะเลย
ปั่นไปเรื่อยๆ พอเมื่อยก็พัก ^^

โพสต์ โดย sanae » 13 ธ.ค. 2017, 09:13

สอบถามหน่อยครับ รถผมท่อ ishiwata 019 ในตารางนี้บอกคนขี่ไม่เกิน 150 ปอนด์หรือ 68กิโลกรัม ผมหนัก 86 ถ้าปั่นแล้วมันจะมีผลอะไรมั้ยครับ
แนบไฟล์

โพสต์ โดย เปี๊ยก สับท่อล่าง » 01 ม.ค. 2018, 14:18

ในศุภวารดิถีขึ้นปีใหม่ พ.ศ ๒๕๖๑

ขออาราธนาคุณพระศรีรัตนตรัย และสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย
จงดลบันดาลให้ทุกท่าน พร้อมทั้งครอบครัว ประสบพบแต่
ความสุขความเจริญด้วยจตุรพิธพรชัย สมบูรณ์พูนผล
ในสิ่งที่พึงปรารถนาทุกประการ ครับ

โพสต์ โดย Tingpin » 03 ม.ค. 2018, 16:58

sanae เขียน:สอบถามหน่อยครับ รถผมท่อ ishiwata 019 ในตารางนี้บอกคนขี่ไม่เกิน 150 ปอนด์หรือ 68กิโลกรัม ผมหนัก 86 ถ้าปั่นแล้วมันจะมีผลอะไรมั้ยครับ

ขออนุญาติตอบนะครับ จากที่เคยมีตัว Ishiwata17 ตัวท่อจะบางและย้วยมากครับ อาจมีผลเรื่องท่อจะบิดงอได้ถ้าน้ำหนักเกินที่กำหนดไว้ครับ แต่ข้อดีของเค้าคือน้ำหนักจะเบามากครับ

โพสต์ โดย เปี๊ยก สับท่อล่าง » 24 เม.ย. 2018, 23:29

ห้องเสือหมอบคนจน..แห่งนี้ ในอดีตเคยอบอุ่นยิ่งนัก เสียดายว่าอีตาเจ้าของกระทู้
แกไปวิ่งหาพระหาเครื่องรางของขลัง ส่งลูกค้า จนลืมเคหาส์ห้องเสือหมอบคนจน
จริงๆแล้วถ้าเป็นเมื่อก่อน ไม่ได้อัปกระทู้นานขนาดนี้ จะต้องตกไปอยูที่หน้าท้ายๆ
มากกว่านี้ แต่นี่กระทู้ตกไปน้อยมากๆ น่าจะแสดงว่าห้องอื่นก็เงียบเหงาเหมือนกัน
มีความรู้สึกว่า ตั้งแต่มีการปรับปรุงเว็บเมื่อครั้งก่อน...ตั้งแต่บัดนั้นเป็นต้นมา
กระทู้..ในห้องโชว์รถต่างๆ เงียบเหงาไปอย่างมากมายครับ

เฮ้อ..ห้องเสือหมอบ คนจน จะไหว้วานให้พี่น้องเสือท่านใดมาช่วยทำก็ยากลำบากเป็นนักหนา
เพราะว่า ถ้าไม่จนกะตังค์จริงๆแล้วมาทำห้องนี้..มันจะไม่ซาบซึ้งเข้าถึงจิตวิญญาน ของชื่อกระทู้

โพสต์ โดย au_7 » 28 เม.ย. 2018, 00:24

-สวัสดีครับคุณเปี๊ยกและชาวคณะหมอบสับถังแบบพอเพียง
-เนื่องจากผมไม่ได้มีวัตถุประสงค์เพื่อการขี่สปีดเร็วแบบแข่งขัน ผมกำลังหาข้อมูลรถสับถังเก่าแบบท่องเที่ยว ได้ดูฟูจิโอลิมปิคเอสเอส ซึ่งอยู่ระหว่างตรวจสภาพรถ มีบังโคลน มีตะแกรง น่าจะตรงใจกว่า มาเจอข้อมูลหมอบล้อชิดก็ตามอ่านจนสุดหน้า ได้ความรู้สำหรับปรับใช้กับรถที่หามาใช้ ต้องขอขอบคุณทุกท่านที่สะสมข้อมูลที่เป็นประโยชน์ไว้ครับ
-ขอสอบถามครับ สเปครถ ล้อ700C ท่อตั้ง54-นอน54 ท่อนอนสูงจากพื้น 79 ซ.ม. พอดีเป้าเลยครับ เหล็กรีดแบบใดไม่รู้สติกเกอร์ถูกขูดออก ผมสูง 177 นน 85 กก ไม่เคยขี่หมอบ สเปคพอเหมาะสมมั้ยครับ