.........ปั้นมินิ หมอบ แนวกลุ่ม อินดี้ ครับ ........

ห้องนี้สามารถโชว์รถของท่าน เพื่อเป็นแนวทางในการแต่ง
รูปประจำตัวสมาชิก
dudadee
สมาชิก
สมาชิก
team: โคราชา
Bike: trek

Re: .........ปั้นมินิ หมอบ แนวกลุ่ม อินดี้ ครับ ........

โพสต์ โดย dudadee »

ยากได้สักคัน :lol:
E21FGZ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0872357283
team: บึงทุ่งสร้าง-เสือพุงพลุ้ย-ปั่นกินลมขอนแก่น
Bike: -โครโมเก่าๆ - หมอบสับถัง เน่าๆ
ตำแหน่ง: จ. ขอนแก่น เด้อ

Re: .........ปั้นมินิ หมอบ แนวกลุ่ม อินดี้ ครับ ........

โพสต์ โดย E21FGZ »

มี 1 คัน ขอเข้ากลุ่ม ด้วย ค้าบบ เป็นมินิเด่อๆ บ้านนอกค้าบบ

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

ล้อ451 ขอบสูงนิดๆ
เมื่อฟ้าสาง ก้อ ต่างถิ่นอีกแล้ว
โจ สวนผัก
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Indy Rider Team
Bike: JAMIS DRAGON TEAM 853 ,PANASONIC MOUNTIEN CAT,GIANT RICON,GaryFisher wahoo 2.0 Genesis

โพสต์ โดย โจ สวนผัก »

mokey เขียน:สวยๆทั้งนั้นเลยคับ :D
อยากทราบรายละเอียดการเปลี่ยน แฮนด์หมอบ+ชิพเตอร์ ว่าค่าเสียหายประมาณเท่าไหร่
ถ้าช่วยชี้เป้าให้ด้วยจะเป็นพระคุณอย่างสูง

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
แฮนหมอบ ถูกสุดคงเป็น x mission ครับ 3-4 ร้อยกว่าบาท เอาความกว้างตาม ช่วงไหล่เราครับ
ชิปเตอร์ หา ดูใน เวป หน้า ตลาดครับ มีเยอะ ตามใจชอบ ครับ แต่ ชิป หมอบ จะให้ดี ฝั่งซ้ายมือ ควรมี 3 จังหวะครับ เพื่อไว้ หลบ จาน 1 เฟืองเล็ก ครับ จะได้ไม่สี สับจานครับ
โจ สวนผัก
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: JAMIS DRAGON TEAM 853 ,PANASONIC MOUNTIEN CAT,GIANT RICON,GaryFisher wahoo 2.0 Genesis

xupj04dit เขียน:
โจ สวนผัก เขียน::mrgreen:

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

เปลี่ยนบรรยากาศบ้าง เป็นแฮนตรงครับ

ชุดเกียร์ มือตบ DEORE 9 sp ตีนผีรีเวิสท์ โซ่ hg 73

ชุดวีเบรก deore
คุณ โจ คอยาวๆอย่างนี้หาได้ที่ไหนครับ ขนาดเท่าไหร่ครับ
วัฒน์ครับ
ได้มาจากในเวปนี้ครับ รอนานนิดนึง ครับ ผมกว่าจะหาได้ หลายเดือน อิอิ
โจ สวนผัก
ขาประจำ
ขาประจำ

ครูเหล็ง เขียน:เปลี่ยนบรรยากาศบ้าง เป็นแฮนตรงครับ

ชุดเกียร์ มือตบ DEORE 9 sp ตีนผีรีเวิสท์ โซ่ hg 73

_________________สวยมากเลยครับ...
คุณโจครับ...ชุดล้อเป็นของอะไรครับ งบประมาณเท่าไร อยากใส่แบบนี้บ้าง
ชุดล้อ ของ powerway ครับ 451 ขอบสูง ลูกปืน Enduro
โจ สวนผัก
ขาประจำ
ขาประจำ

E21FGZ เขียน:
ครูเหล็ง เขียน:เปลี่ยนบรรยากาศบ้าง เป็นแฮนตรงครับ

_________________สวยมากเลยครับ...
คุณโจครับ...ชุดล้อเป็นของอะไรครับ งบประมาณเท่าไร อยากใส่แบบนี้บ้าง
ขอ ถามต่อดว้ยคน คูณโจ ยางนอก 451 ของอะไร และยางใน จุ๊ปเล็กยาว 48 มิล หาซื้อร้านใหน มีเบอร์โทร และราคา หรือป่าว ครับ ผมก็พึ่งได้ มินิหมอบมา เดี๋ยว จะลงรูป ครับ
ยางนอก panaracer minittouch ครับ ขอบลวด เส้นละ 800 กว่า ถ้าขอบพับ 1000 กว่าครับ ยางใน ยี่ห้อเดียวกัน ครับ ซื้อจากร้าน แฟมิลี่ ไบท์ ศาลายา ครับ
Realto
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย Realto »

E21FGZ เขียน:มี 1 คัน ขอเข้ากลุ่ม ด้วย ค้าบบ เป็นมินิเด่อๆ บ้านนอกค้าบบ

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

ใช้ก้ามเบรคของอะไรครับ สวยดี
หรือเราสามารถใช้ก้ามเบรครถหมอบมาใส่ได้ไหมครับ
E21FGZ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0872357283
team: บึงทุ่งสร้าง-เสือพุงพลุ้ย-ปั่นกินลมขอนแก่น
Bike: -โครโมเก่าๆ - หมอบสับถัง เน่าๆ
ตำแหน่ง: จ. ขอนแก่น เด้อ

โพสต์ โดย E21FGZ »

Realto เขียน:
E21FGZ เขียน:มี 1 คัน ขอเข้ากลุ่ม ด้วย ค้าบบ เป็นมินิเด่อๆ บ้านนอกค้าบบ

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

ใช้ก้ามเบรคของอะไรครับ สวยดี
หรือเราสามารถใช้ก้ามเบรครถหมอบมาใส่ได้ไหมครับ
กล้ามเบรค เป็นของติดรถมาครับ ได้รถมาเดิมๆครับมาแต่งสติ้กเกอร์[/ แต่ง เป็นสีสะทอ้นแสงcoเพราะสีดำด้านมันมืด ครับlor]
เมื่อฟ้าสาง ก้อ ต่างถิ่นอีกแล้ว
HS4XEQ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปั่นกินลม-เสือพุงพลุ้ย-บึงทุ่งสร้างขอนเเก่น
Bike: บิสโตน NEO-COT - สะกอ็ต เรสชิ่ง ทีม - ริชชี่ - KHS - Miyata - araya - โครโมรี่ ทั่วไป

โพสต์ โดย HS4XEQ »

:shock: :shock: :shock: :shock: :shock: :shock:
รถราคาถูก รถราคาแพงๆ ปั่นแล้วเหนื่อยเหมื่อนกัน ว่ะ
xupj04dit
ขาประจำ
ขาประจำ
team: จักรยานเพื่อสุขภาพ
Bike: DHC ,NEO 16, เปอร์โย หมอบ 700c,บอร์ดวอร์ค,บรอมตัน,Bianchi Novita

โพสต์ โดย xupj04dit »

ถามคุณโจ้มานานเสร็จสักที ติชมได้นะครับ รอหาสติกร์เกอร์ มือช่วยเบรค เบาะหาใหม่
แค่นี้พอ
ไฟล์แนบ
d.jpg (118 KiB) เข้าดูแล้ว 595 ครั้ง
peericky
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-202-5147
Bike: Eddy
ตำแหน่ง: บางพลี
ติดต่อ:

โพสต์ โดย peericky »

xupj04dit เขียน:ถามคุณโจ้มานานเสร็จสักที ติชมได้นะครับ รอหาสติกร์เกอร์ มือช่วยเบรค เบาะหาใหม่
แค่นี้พอ
รูปภาพ

สวยมากครับ...หามาจากไหนชี้ช่องหน่อยครับ :mrgreen: :mrgreen:

ไก่ครับ
xupj04dit
ขาประจำ
ขาประจำ
team: จักรยานเพื่อสุขภาพ
Bike: DHC ,NEO 16, เปอร์โย หมอบ 700c,บอร์ดวอร์ค,บรอมตัน,Bianchi Novita

โพสต์ โดย xupj04dit »

peericky เขียน:
xupj04dit เขียน:ถามคุณโจ้มานานเสร็จสักที ติชมได้นะครับ รอหาสติกร์เกอร์ มือช่วยเบรค เบาะหาใหม่
แค่นี้พอ
รูปภาพ

สวยมากครับ...หามาจากไหนชี้ช่องหน่อยครับ :mrgreen: :mrgreen:

ไก่ครับ
เป็นเปอร์โย เมโทร ได้มาจากคุณแซมหามาให้ ตอนแรกมีล้อหลังอย่างเดียว มาใส่ล้อ 451 ของที่ระยอง ทำสีที่โปร์ตี๋
ผมว่าของใหม่ในเวปก็มาเรื่อยๆนะครับ ของมือสองก็ค่อยๆดูครับ สั่งไว้ที่ โต้งก็ได้ครับ
ผมวัฒน์ครับยินดีที่ได้คุยกันครับ
hs9lcx
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

โพสต์ โดย hs9lcx »

โชว์มั้ง ได้รถมาในเวปนี้เหมือนกัน

รูปภาพ
tytyty50
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0830186228
Bike: Giant
ตำแหน่ง: สุขาภิบาล5 สายไหม
ติดต่อ:

โพสต์ โดย tytyty50 »

มีกะเค้าแค่คันเดียวครับ
ไฟล์แนบ
IMAG0914~01.jpg (95.85 KiB) เข้าดูแล้ว 420 ครั้ง
แก้ไขล่าสุดโดย tytyty50 เมื่อ 24 ต.ค. 2013, 00:08, แก้ไขแล้ว 5 ครั้ง
Freedom Bike
โจ สวนผัก
ขาประจำ
ขาประจำ

:mrgreen: ยักษ์ มินิ หล่อเลยครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องโชว์รถ”