Cruiser Bike ของผมและของพระเอกตัวจริงครับ อยากเห็น Cruiser Bike คันโปรดของเพื่อน ๆ สมาชิกบ้างนะครับ

ห้องนี้สามารถโชว์รถของท่าน เพื่อเป็นแนวทางในการแต่ง
รูปประจำตัวสมาชิก
california
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Schwinn Cruiser SSX, Nirve Cruiser For Paul Frank - Skurvy Road Warrior

Cruiser Bike ของผมและของพระเอกตัวจริงครับ อยากเห็น Cruiser Bike คันโปรดของเพื่อน ๆ สมาชิกบ้างนะครับ

โพสต์ โดย california »

สวัสดีครับ web master และเพื่อนสมาชิกทุกคน

ก่อนอื่นผมขอชื่นชม web master และทีมงาน thaimtb.com ที่ได้สร้างสรรค์ผลิตเว็บไซท์ดี ๆ มีสาระอย่างนี้
อีกทั้งยังเป็นพื้นที่ให้ได้พูดคุยแลกเปลี่ยนความรู้ ประสบการณ์และข่าวสารต่าง ๆ ด้วย ทำให้ผมได้รู้ว่าคนไทยเรา
ก็รักการขี่จักรยานและมีจักรยานชั้นเยี่ยมไม่น้อยหน้าชาติใด ๆ

ผมขออนุญาตนำภาพ Black Cruiser Bike ของผม 2 คันมาแชร์ด้วยนะครับ แม้ว่าจะเป็นจักรยานบ้าน ๆ แต่
ก็ได้มาด้วยความภูมิใจ คันแรกได้มาตอนต้นปีเป็น Cruiser ญี่ปุ่น อีกคันเพิ่งจะได้มา Schwinn Cruiser SSX
เป็น American Cruiser ผมหารุ่นนี้อยู่เกือบ 3 เดือน ทำสีใหม่อีก 2 สัปดาห์ ตอนนี้ได้ครอบครองแล้วคุ้มกับที่
รอคอย เป็นความชอบส่วนตัวนะครับ อยากเห็น Cruiser Bike คันโปรดของเพื่อน ๆ สมาชิกบ้างนะครับ

ขอบคุณครับ
california

ส่วนตัวชอบรถสีดำ(All Black) ครับ
รูปภาพ

Schwinn Cruiser SSX เป็น American Beach Cruiser Bike ที่ผู้ผลิตมีชื่อเสียงและมีประวัติมายาวนานมาก
คันนี้ภูมิใจที่ได้ครอบครองครับ
รูปภาพ

รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย california เมื่อ 17 ก.ย. 2013, 21:50, แก้ไขแล้ว 5 ครั้ง
merf
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0859121272
team: ไม่มี
Bike: Spider_Merf , MixZee_Merf
ติดต่อ:

Re: Cruiser Bike ของผมและของพระเอกตัวจริงครับ เพื่อน ๆ พลพรรรครัก Cruiser Bike นำภาพมาแชร์กันนะครับ

โพสต์ โดย merf »

รูปภาพ
รูปภาพ

คันสีชมพู Delso ซื้อเมื่อตอนหนัง ทรานฟอร์เมอร์ ภาคแรกเข้าโรง
เพราะไปดูหนังเรื่องนี้แหละถึงได้ซื้อ มันมีอยู่ฉากหนึ่งที่พระเอกใช้จักรยาน Cruiser
merf
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Spider_Merf , MixZee_Merf
ติดต่อ:

Re: Cruiser Bike ของผมและของพระเอกตัวจริงครับ เพื่อน ๆ พลพรรรครัก Cruiser Bike นำภาพมาแชร์กันนะครับ

รูปภาพ
รูปภาพ

คันนนี้ซื้อรถเก่า มาทำใหม่
เจตนาปั่นแบบซิกแซกใน กทม.
เลยแต่งให้ออกเพรียวตามรูป

ทุกวันนนี้ก็ใช้คันนี้แหละ บ่อยที่สุด

คืนนี้ตั้งในเอาไปท่องราตรี รอบๆกรุงเทพ(ชั้นใน)
california
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Schwinn Cruiser SSX, Nirve Cruiser For Paul Frank - Skurvy Road Warrior

merf เขียน:รูปภาพ
รูปภาพ

คันสีชมพู Delso ซื้อเมื่อตอนหนัง ทรานฟอร์เมอร์ ภาคแรกเข้าโรง
เพราะไปดูหนังเรื่องนี้แหละถึงได้ซื้อ มันมีอยู่ฉากหนึ่งที่พระเอกใช้จักรยาน Cruiser
สวัสดีครับคุณ merf ยินดีที่ได้รู้จักครับและขอบคุณที่นำภาพ Cruiser งาม ๆ มาแขร์กัน อย่างน้อย ๆ ผมก็ได้รู้ว่าไม่โดดเดี่ยวแล้ว
ค่อนข้างเงียบเหงานะครับสำหรับ Cruiser Bike อาจเป็นเพราะไม่ค่อยมีคนนิยมกัน สำหรับ Delso สีชมพูหวาน ๆ คันนี้ เป็น
Beach Cruiser ที่งามทีเดียว ชอบแฮนด์ครับโค้ง เงาและกว้างได้ใจจริง ๆ แถมมาพร้อม Springer หน้าด้วย

ถ้าให้ผมเดาจากรูปถ่ายคุณ merf นะครับ คงไม่ใช่แนวนี้แน่นอน น่าจะเป็นรถเร็ว ๆ ลุย ๆ ประมาณ เสือหมอบ หรือ mtb มากกว่า
คันนี้น่าจะเป็นของหวานใจ ผมเดาถูกมั้ยครับ?
california
ขาประจำ
ขาประจำ

รูปภาพ

คันนนี้ซื้อรถเก่า มาทำใหม่
เจตนาปั่นแบบซิกแซกใน กทม.
เลยแต่งให้ออกเพรียวตามรูป

ทุกวันนนี้ก็ใช้คันนี้แหละ บ่อยที่สุด

คืนนี้ตั้งในเอาไปท่องราตรี รอบๆกรุงเทพ(ชั้นใน)
ขอปรมมือให้กับความคิดสร้างสรรค์ครับ Mix&Match ได้ลงตัวดี
viroj2504
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891337497
ตำแหน่ง: 54/16 หมู่4.ต.ท่าตำหนัก อ.นครชัยศรื จ.นครปฐม73120.

Re: Cruiser Bike ของผมและของพระเอกตัวจริงครับ อยากเห็น Cruiser Bike คันโปรดของเพื่อน ๆ สมาชิกบ้างนะครับ

โพสต์ โดย viroj2504 »

ผมมีคันนี้ขอโชว์ตัวหน่อยครับ :D ได้มาเดิมๆ
รูปภาพ
merf
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: Cruiser Bike ของผมและของพระเอกตัวจริงครับ อยากเห็น Cruiser Bike คันโปรดของเพื่อน ๆ สมาชิกบ้างนะครับ

รูปภาพ

ใช่แล้วครับ คันสีชมพูแฟนผมอยากได้ ก็เลยซื้อไว้
แต่สุดท้ายแล้ว มันก็รับใช้ผมซ่ะส่วนใหญ่
จะว่าไปแล้ว ระบบ Springer หน้านี่ถูกใจผมมาก
ปั่นแล้วนิ่มดี ไม่สะท้านมือ
จักรยานคันนี้ปั่นไปไหน ใครก็ทัก ใครก็งง (หน้าตาคนปั่นโหดเกินกว่าจักรยาน) :mrgreen:
california
ขาประจำ
ขาประจำ

viroj2504 เขียน:ผมมีคันนี้ขอโชว์ตัวหน่อยครับ :D ได้มาเดิมๆ
รูปภาพ
ได้สภาพดี เดิม ๆ ทุกอย่างเลยนะครับ โดยเฉพาะอานนั่ง S Logo สีดำ/เงิน สภาพดี ๆ นี่หายากมากครับ
viroj2504
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891337497
ตำแหน่ง: 54/16 หมู่4.ต.ท่าตำหนัก อ.นครชัยศรื จ.นครปฐม73120.

โพสต์ โดย viroj2504 »

ขอบคุณสำหรับคำชม :D ตอนแรกที่ได้รถมากะว่าจะปล่อยออกไปแต่นึกอีกทีก็เสียดายรถสภาพสวยเดิมๆหาครบๆยากครับ. (แต่ตอนนี้เปลี่ยนใจห่อแร็ปเก็บไว้แล้วครับ)
california
ขาประจำ
ขาประจำ

ใช่แล้วครับ คันสีชมพูแฟนผมอยากได้ ก็เลยซื้อไว้
แต่สุดท้ายแล้ว มันก็รับใช้ผมซ่ะส่วนใหญ่
จะว่าไปแล้ว ระบบ Springer หน้านี่ถูกใจผมมาก
ปั่นแล้วนิ่มดี ไม่สะท้านมือ
จักรยานคันนี้ปั่นไปไหน ใครก็ทัก ใครก็งง (หน้าตาคนปั่นโหดเกินกว่าจักรยาน) :mrgreen:
ผมเห็นด้วยครับ Cruiser Bike ปั่นไปไหน ใครก็ทัก เพราะรถดูสวย Classic ครับ
california
ขาประจำ
ขาประจำ

viroj2504 เขียน:ขอบคุณสำหรับคำชม :D ตอนแรกที่ได้รถมากะว่าจะปล่อยออกไปแต่นึกอีกทีก็เสียดายรถสภาพสวยเดิมๆหาครบๆยากครับ. (แต่ตอนนี้เปลี่ยนใจห่อแร็ปเก็บไว้แล้วครับ)
คิดถูกแล้วครับ เพราะ Schwinn ยิ่งเก่ายิ่งเก๋า ยิ่งเก็บนานยิ่งมีค่าครับ
california
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอเสียงชาว Cruiser Bike หน่อยคร๊าบ
ultraman13
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0855216869
Bike: DAHON CLASSIC ,NEO BIKE ,CRUE CER, PEUGEOT

โพสต์ โดย ultraman13 »

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

lคอสปริงคันใหญ่ สีแดง กับ สีน้ำเงิน เป็น 7 เกียร์ดุม SHIMANO NEXUS ปั่นถอยหลังเบรคด้วยครับ
california
ขาประจำ
ขาประจำ

ยินดีที่ได้รู้จักครับและขอบคุณที่นำรูปทั้ง Cruiser Bike และ Low Rider คันโปรดมาแชร์ใหได้ชมครับ
คันสีดำ(All Black) เฟรมโค้งเท่ห์มาก ส่วนตัวผมชอบ Cruiser Bike สีดำครับ คันนี้กด Like ให้เลยครับ
คุณ ultraman13 ครับ กระดิ่งอวบ ๆ สีเงินเงางาม เป็นของเดิมหรือหาซื้อได้ที่ไหนครับ?
ultraman13
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0855216869
Bike: DAHON CLASSIC ,NEO BIKE ,CRUE CER, PEUGEOT

โพสต์ โดย ultraman13 »

california เขียน:ยินดีที่ได้รู้จักครับและขอบคุณที่นำรูปทั้ง Cruiser Bike และ Low Rider คันโปรดมาแชร์ใหได้ชมครับ
คันสีดำ(All Black) เฟรมโค้งเท่ห์มาก ส่วนตัวผมชอบ Cruiser Bike สีดำครับ คันนี้กด Like ให้เลยครับ
คุณ ultraman13 ครับ กระดิ่งอวบ ๆ สีเงินเงางาม เป็นของเดิมหรือหาซื้อได้ที่ไหนครับ?

หัวข้อ: Cruiser Bike ของผมและของพระเอกตัวจริงครับ อยากเห็น Cruiser Bike คันโปรดของเพื่อน ๆ สมาชิกบ้างนะครับ

เป็นของติดรถมาเวลาซื้อครับ แต่บ้านจริงๆแล้วเป็นกระดิ่งรถจักรยานไปรษณีย์ โบราณนะครับ ผมก้อเลยซื้อมาแต่งใส่ให้มันดูคลาสสิคนะครับ ที่บ้านผมหาซื้อได้ครับอยู่ครับ ลูกละ 150 บาทครับ สนใจไงฝากผมซื้อได้นะครับ พอดีชอบสะสมจักรยานครับชอบความคลาสสิคของจักรยานแต่ละคัน ตอนนี้มีสะสม 35 คันครับ แต่คันไหนที่ซ้ำๆกันพอหาได้ก้อ ขายในเวปเหมือนกันครับ ... ยินดีที่ได้รู้จักเช่นกันครับ ผม อ.ต่อ (แม่สอด) ลองดูจักรยานสะสมทั้งหมดที่ผมมีนะครับ ลิ้งค์นี้ครับ

https://www.facebook.com/media/set/?set ... 691&type=3
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องโชว์รถ”