รวมพลคนปั่น bridgestone Roadman ครับ

ห้องนี้สามารถโชว์รถของท่าน เพื่อเป็นแนวทางในการแต่ง

Re: รวมพลคนปั่น bridgestone Roadman ครับ

โพสต์ โดย ปกรณ์ จันทรสุต » 04 เม.ย. 2017, 23:06

สวัสดีครับเพื่อนๆชาว bs roadman ช่วงนี้หน้าร้อนเวียนมาถึง อากาศร้อนมากในการออกทริปปั่นทัวร์ริ่ง เตรียมอุปกรณ์กันแดดและนำ้ไปให้เพียงพอ ถ้าไม่ไหวก้คงต้องหาที่หลบพัก หรือแวะตามปั้มมีร้ารกาแฟแอร์เย็นๆพักสักหน่อยแล้วไปต่อนะครับ อาทิตย์ก่อนพึ่งไปอายุธยามา ร้อนมากครับ ท่านใดว่างเข็นbs roadman เข้ามาจอดคุยกันครับ

bs roadman ..............ปั่นไปได้ทุกที่ๆมีทาง.......................

Re: รวมพลคนปั่น bridgestone Roadman ครับ

โพสต์ โดย nongtum » 21 เม.ย. 2017, 11:55

hmuu เขียน:ผมเพิ่งได้มาใหม่หนึงคันพอดีซี่ลวดมันขาดไปสองเส้น หาเท่าขนาดของเดิมไม่ได้ครับมันจะยาวประมาณ305mm.ความโตซี่2.5mm.พอจะมีแหล่งขายมั๊ยครับ

ล้อเดิม roadman เป็น 27" ลองหาร้านที่รับซ่อมรถ จย เก่าจาก jap น่าจะมีอะไหล่แนวนี้เยอะครับ
ร้านซ่อมรถ จย ใหม่บางร้านอาจไม่มีอะไหล่ซีลวด size นี้ครับ

โพสต์ โดย hmuu » 02 พ.ค. 2017, 21:22

หาเจอแล้วครับซี่ลวด

โพสต์ โดย ปกรณ์ จันทรสุต » 04 พ.ค. 2017, 18:48

สวัสดีครับเพื่อนๆชาวbs roadman ช่วงนี้มีหลายๆท่านที่นำเฟรมเก่า bs roadman มาปั่นท่องเที่ยวกันใหม่กันอยู่หลายท่าน ส่วนอะไหล่เก่าที่จำต้องปรับปรุงให้มันทันสมัยขึ้น
ก็คงไม่เสียหานอะไรครับ บ้างท่านจะรักษาสภาพเดิมไว้ก็มี ท่านใดจะปรับแต่งให้มันทันสมัยโดยเอาแต่เฟรมก็มีหลายท่าน รวมทั้งผมด้วย bs roadman อายุกว่า20ปี ชิ้นงานแต่ละชุดอาจมี
สึกมากน้อยตามที่เจ้าของเดิมใช้งานมา เราจำเป็นต้องเปลี่ยน ก็เปลี่ยนไปครับ เฟรมถูกออกแบบมาดีแล้วจากคนรุ่นเก่า จึงมีความไหลลื่นมากๆ ทุกท่านที่ปั่นคงทราบ ปั่นครึ่งทิ้งครึ่ง ทำให้เราไปท่องเที่ยได้แบบสบาย และไม่ใช้ไปแข่งกับใคร เฟรมโคโมรรุ่นbs roadmanถูกทำมาใช้เพื่อนงานทัวร์ริ่งและใช้งานในชีวิตประจำวันของคนรุ่นก่อน แต่ด้วยความที่อายุเขามาก ชิ้นส่วนที่เสียหายหรือใช้แล้วไม่สะดวก ก็จัดการทำให้เกิดความคล่องตัวของผู่ปั่น และเก็บอะไหล่ของเดิมไว้ เพื่อนวันหน้าจะทำแบบของเดิมปั่นใกล้ก็ทำได้ครับ ล้อ27 1/38 เราจะเปลี่ยนใส่ล้อ700c ก็ได้ครับ เบรคใช้ของเดิม เฟื่องแล้วแต่บ้างท่านใส่ถึงชุด10 ก็มี แต่ของผมใช้แค่8สปิดครับ กับชุดขับแบบทั่วๆไป จานหน้าส่วนใหญ่เราใช้ของเดิมที่ติดรถ bs roadman มาเป็นส่วนใหญ่
ครับ ท่านใดมีเจ้าbs roadman เฟรมเก่านำมาปั่นใหม่ถ้าวางเข็นเข้ามาจอดคุยกันครับ เฟรมดี หนักตอนยก เบาตอนปั่น เป็นนิสัยของbs roadman และจักรยานทัวร์ริ่งครับ ท้ายสุดอะไหล่เก่าและยางร้านกม8มีครับ ยางก็มีเส้นประมาณ120บาทครับ

bs roadman .....ปั่นไปทุกที่ๆมีทาง...............

โพสต์ โดย ปกรณ์ จันทรสุต » 18 พ.ค. 2017, 20:15

bs roadman เจ้าเฟรมเก่านำมาปั่นใหม่
[attachment=0]

bs roadman .....ปั่นไปได้ทุกที่ๆมีทาง..................

โพสต์ โดย ปกรณ์ จันทรสุต » 27 พ.ค. 2017, 00:07

สวัสดีครับเพื่อนๆชาว bs roadman ช่วงหน้าฝนคงจอดขึ้นคานกันหมดนะครับ ผมเองก็เอามาปั่นใก้ลๆรอหมดฝน แล้วค่อยว่ากันใหม่ เอาแบบนี้ดีกว่าจะได้มีเรื่องคุยกันบ้าง ท่านใด้วางเข็นbs roadman เข้ามาจอดชมกันครับ เอาแต่รูปมาลงชมกัน ส่วนผมว่าจะลองเปลี่ยนจากสับถัง มาเป็นมือเกียร์รุ่นใหม่ดู จะได้มีการปรับปรุงเอาไปปั่นกัน เฟรมเราดีอยู่แล้ว หนักตอนยก ไหลลื่นตอนปั่น มันเป็นนิสัยของbs roadman ของพวกเรา ไม่มีใครเรียนแบบได้แน่นอน ทุกคนทราบดี แต่อะไหล่เก่าเราเก็บของพวงเราไว้ เพื่อยากมาแบบเกียร์โยกก็กลับนำมาใช้ใหม่ เอามาปรับปรุงกันดูครับไม่เสียหาย หรือหาเฟื่องแบบเกียว7แบบเฟืองใหญ่เป็น34แล้วใช้มือเกียร์เจ็ดก็ได้ แต่ต้องหาตีนผีแบบขายาว แบบรถแม่บ้านก็ได้บอกร้านว่าเราใช้เฟื่อง7แต่เฟืองเราเป็น34 เขารู้ครับประมาณไม่เกิน350บาทได้ นำเอามาทำปรับปรุงแล้วเข็นจอดคุยกันครับ

bs roadman ........ปั่นไปได้ทุกที่ๆมีทาง.......................

โพสต์ โดย pood » 06 มิ.ย. 2017, 12:13

มีอยู่1 ทำผสมมั่วๆไป
แนบไฟล์

โพสต์ โดย kasimo » 09 มิ.ย. 2017, 13:00

ฝนตกรักษาสุขภาพกันด้วยนะครับ ไม่ได้ไปใหนเอาภาพมาฝาก 1 ภาพ ในสวนสมเด็จฯ

รูปภาพ
กระปุกเงิน กสิกร Witorn 422-2-57951-7 กทม

โพสต์ โดย ปกรณ์ จันทรสุต » 09 มิ.ย. 2017, 19:01

สวัสดีครับเพื่อนๆชาว bs roadman สวยทั้งสองคันครับ bs roadman ท่านใดว่างเข็นเข้ามาจอดชมกันครับ เชิญครับสมาชิกที่มีอยู่นำมาลงรูปbs roadman มานั่งชมกันในช่วงนี้ยามฝนตกๆ จะได้มีตัวอย่างไปแต่งกัน เฟรมเก่านำมาปั่นไป bs roadman ของพวกเราปั่นไปได้ทุกที่ๆมีทาง

bs roadman ...........ปั่นไปได้ทุกที่ๆมีทาง...........................

โพสต์ โดย KAI_HONDA » 17 มิ.ย. 2017, 19:39

น้องใหม่ครับฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
จงรักษาความดี ดั่งเกลือรักษาความเค็ม
ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน

โพสต์ โดย KAI_HONDA » 17 มิ.ย. 2017, 19:46

ช่วยแนะนำหน่อยครับตรงไซค์มั้ยครับ ผม สูง 170 ครับ รถ ท่อนตั้ง 49 ท่อนนอน 53 ครับ
แนบไฟล์
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับเพี่งได้มาครับ

โพสต์ โดย ปกรณ์ จันทรสุต » 20 มิ.ย. 2017, 00:40

สวัสดีครับเพื่อนๆชาว bs roadman พวกเราชาวbs roadman ขอตอนรับคุณkai ครับ bs roadman คันนี้ได้มาครบเครื่อง
สีสวยงามมากครับ น่าจะเป็นล้่อ26 1/38 มั้งครับถ้าผิดต้องขอโทษด้วย เจ้าเฟรมเก่าbs roadman ของพวกเรามันจะปั่นไปเติมไปครับ ถ้าในเรื่องทัวร์ริ่งรับรองไม่เป็นรองใครครับ แต่ถ้าเอาสปิดต้องยอมครับ เฟรมเรามันทัวร์ริ่งรุ่นเดิมคงจะเอามาปั่นแบบความเร็วคงไม่ได้ครับ แต่ถ้าใช้ในการท่องเที่ยวมีแบกหรือบรรทุกของละก็รับรองไม่เป็นสองลองใคร คุณKAIลองไปสักหนถ้ายังไม่เคยพาเจ้า bs roadman ไปท่องเที่ยวที่ไหน จะทราบว่ามันไหลลื่นตามที่รุ่นเก่าๆเล่าต่อกันมารุ่นสู่รุ่นครับ คุณkasimo ท่านใช้มาหลายคันแล้วยังต้องกลับมาใช้เป็นทัวร์ริ่งคู่ใจเลยครับ ท่านใดว่างช่วงนี้มีฝนตกเข็นเข้ามาจอดชมกันครับ ห้องนี้ของพวกเราชาว bs roadman ทุกท่านครับ

bs roadman ........ปั่นไปได้ทุกที่ๆมีทาง.....................