รวมพลคนปั่น bridgestone Roadman ครับ

ห้องนี้สามารถโชว์รถของท่าน เพื่อเป็นแนวทางในการแต่ง
ปกรณ์ จันทรสุต
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0832488814
team: std
Bike: trek
ติดต่อ:

Re: รวมพลคนปั่น bridgestone Roadman ครับ

โพสต์ โดย ปกรณ์ จันทรสุต »

สวัสดีครับเพื่อนๆชาว bs roadman ตามที่ท่าน nongtum ว่าไว้ครับ สวยครับสีเขียวนานๆจะหลุดมาครับ จานหน้า2หลัง6 คงเป็นไซด์54 มังครับ sirius สุดยอดครับไปค้นมาจากไหนครับ ตอนนี้ชักเริ่มหายากแล้วครับ กับเจ้า bs roadman หนักตอนยก เบาตอนปั่น ดีใจด้วยครับที่ได้มา แต่เสร็จเข็นเข้ามาจอดชมกันครับ

bs roadman ........ปั่นไปได้ทุกที่ๆมีทาง..........................
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: รวมพลคนปั่น bridgestone Roadman ครับ

กลุ่มเพื่่อนๆชาว bs roadman

กราบแทบฝ่าพระบาท ขอน้อมกล้าฯส่งเสด็จพระองค์สู่สวรรคาลัย

ด้วยกล้าด้วยกระหม่อม ขอเดชะ
รูปประจำตัวสมาชิก
sirius
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Cro-moly

โพสต์ โดย sirius »

Bike to work... :D :D :D
ไฟล์แนบ
Roadman.jpg (63.94 KiB) เข้าดูแล้ว 302 ครั้ง
ความสุขเล็กน้อย...ที่ได้ชื่นชม...Chro-moly
หากหลุดพ้นจาก “อลู” แล้ว ให้หันมาเล่น “โคโม” แทน
pherawas
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0817826308
Bike: CANNYON/CERVELO
ตำแหน่ง: ชลบุรี

โพสต์ โดย pherawas »

ขอเข้ากลุ่มครับ ผู้ใหญ่ใจดีให้มา บริดสโตน โรดแมนซุปเปอร์คอลโม ปี 1990 RMS701(49 cm)
อารมณ์ หนัก นุ่ม ไหลเติมพอตึงๆเท้าแต่ยังไม่เคยแพค Full load. (ก่อนนั้นเคยใช้อลูจะเติมเยอะครับ)
โชคดีมากที่ชุดขับ Klimaic เดิมสภาพดี ผมเซ้ตเอง แม่นมากตามคลิ๊กเลย ขี่ไปทำงานระยองทุกวัน เจอทักได้ครับ
รูปภาพ
รูปภาพ
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

สวัสดีครับเพื่อนๆชาว bs roadman คุณ pherawas หนัก นุ่ม ไหล เป็นนิสัยของเจ้า bs roadman แท้จริงครับ ถ้าลองได้ติดชุด
อุปกรณ์ทัวร์ริิ่ง แล้วเจ้า bs roadman ของเราทำให้เรารู้สึกถึงความมั่นคงในการปั่นทัวร์ริ่งทีเดียวครับ ต้องชอบคุณ วิศวะกร รุ่นเก่าในสมัยนั้น ที่ทำจักรยานมาให้คนรุ่นก่อนมาใช้ปั่นเดินกันอย่าแท้จริง จนความรู้สึกแบบนั้นตกมาถึงรุ่นเรา ยิ่งมี load มันยิ่งนิ่งและปั่นง่ายครับ ลองดูครับจะเหมือนแบบที่ผมว่าไว้หรือป่าว ท่านใดเคยปั่น bs roadman เจ้าเฟรมเก่า นำมาปั่นท่องเที่ยวกันใหม่ คงจะติดใจที่เดียว ส่วนอะไหล่เก่าที่ถอดออก เก็บไว้นะครับ ของชักหายากขึ้น

ส่วนของคุณ sirius สีเขียวสวยครับ ดีใจด้วยครับที่ได้มาอีกคัน สีเขียว แดง น้ำเงิน นานๆจะเห็นครับ ช่วงหน้าหนาวอันใกล้ คงมีหลายท่านที่ปั่นไปท่องเที่ยว ส่งรูปมาชมกันบ้างนะครับ ท่านใดว่างเข็นเจ้า bs roadman เข้าสมจอดคุยกันครับ

bs roadman ..........ปั่นไปได้ทุกที่ๆมีทาง..................................
nongtum
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย nongtum »

sirius เขียน:Bike to work... :D :D :D
จัดมาแล้ว สวยมากเลยครับ

สีนี้ผมก็เคยมีอยู่คันนึง แต่ขายไปนานแล้ว ทุกวันนี้ยังเสียดายอยู่เลย T-T
ไฟล์แนบ
DSC_3234.JPG (137.41 KiB) เข้าดูแล้ว 253 ครั้ง
pherawas
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0817826308
Bike: CANNYON/CERVELO
ตำแหน่ง: ชลบุรี

โพสต์ โดย pherawas »

ปกรณ์ จันทรสุต เขียน:สวัสดีครับเพื่อนๆชาว bs roadman คุณ pherawas หนัก นุ่ม ไหล เป็นนิสัยของเจ้า bs roadman แท้จริงครับ ถ้าลองได้ติดชุด
อุปกรณ์ทัวร์ริิ่ง แล้วเจ้า bs roadman ของเราทำให้เรารู้สึกถึงความมั่นคงในการปั่นทัวร์ริ่งทีเดียวครับ ต้องชอบคุณ วิศวะกร รุ่นเก่าในสมัยนั้น ที่ทำจักรยานมาให้คนรุ่นก่อนมาใช้ปั่นเดินกันอย่าแท้จริง จนความรู้สึกแบบนั้นตกมาถึงรุ่นเรา ยิ่งมี load มันยิ่งนิ่งและปั่นง่ายครับ ลองดูครับจะเหมือนแบบที่ผมว่าไว้หรือป่าว ท่านใดเคยปั่น bs roadman เจ้าเฟรมเก่า นำมาปั่นท่องเที่ยวกันใหม่ คงจะติดใจที่เดียว ส่วนอะไหล่เก่าที่ถอดออก เก็บไว้นะครับ ของชักหายากขึ้น

ส่วนของคุณ sirius สีเขียวสวยครับ ดีใจด้วยครับที่ได้มาอีกคัน สีเขียว แดง น้ำเงิน นานๆจะเห็นครับ ช่วงหน้าหนาวอันใกล้ คงมีหลายท่านที่ปั่นไปท่องเที่ยว ส่งรูปมาชมกันบ้างนะครับ ท่านใดว่างเข็นเจ้า bs roadman เข้าสมจอดคุยกันครับ

bs roadman ..........ปั่นไปได้ทุกที่ๆมีทาง..................................
ขอบคุณครับ
sirius
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Cro-moly

โพสต์ โดย sirius »

ปกรณ์ จันทรสุต เขียน:สวัสดีครับเพื่อนๆชาว bs roadman คุณ pherawas หนัก นุ่ม ไหล เป็นนิสัยของเจ้า bs roadman แท้จริงครับ ถ้าลองได้ติดชุด

....

ขอบคุณครับ...ปั่นสนุกมากครับ...สมคำล่ำลือจริงๆ...
ความสุขเล็กน้อย...ที่ได้ชื่นชม...Chro-moly
หากหลุดพ้นจาก “อลู” แล้ว ให้หันมาเล่น “โคโม” แทน
musso
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: roadbike

โพสต์ โดย musso »

รถผมจานหน้ารุ่นนี้เลยของคันสีดำ ไม่ทราบว่ารถปีอะไรครับ ใครรู้บ้าง เขาแยกจานหน้ากันยังไงครับ และตะแกรงหน้าคันเขียวซื้อที่ไหนหาอยู่ครับ
ไฟล์แนบ
DSC_3234.JPG (137.41 KiB) เข้าดูแล้ว 210 ครั้ง
bs roadman เจ้าหมีใหญ่.jpg
bs roadman เจ้าหมีใหญ่.jpg (92.92 KiB) เข้าดูแล้ว 210 ครั้ง
nongtum
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย nongtum »

จะลองเช็คปีที่ผลิต ต้องดูละเลียดๆ หลายจุดๆ น่ะครับ ไม่ว่าจะเป็นสติ๊กเกอร์ ที่เฟรม ,โลโก้หน้าเฟรม ,ชุดขับ
ส่วนพวกตะแกรงหน้าหลัง ในรถปีเดียวกันอาจไม่เหมือนกันครับ เพราะมักเป็น option ที่ลูกค้าซื้อ,เลือกเปลี่ยนตอนซื้อรถได้ครับ

-คันของผม ผลิตในประมาณปี 1978 ครับ (ดูข้อมูลจากพี่ในชาว bs roadman เรานี้ล่ะ + อ้างอิงจาก catalog)
-ตะแกรงหน้าของผมคันในภาพ ก็เป็นตะแกรงติดรถปกติครับ
ไฟล์แนบ
DSC_3281.JPG (197.3 KiB) เข้าดูแล้ว 206 ครั้ง
DSC_3284.JPG (148.53 KiB) เข้าดูแล้ว 206 ครั้ง
DSC_3289.JPG (153.02 KiB) เข้าดูแล้ว 206 ครั้ง
DSC_3297.JPG (130.22 KiB) เข้าดูแล้ว 206 ครั้ง
แก้ไขล่าสุดโดย nongtum เมื่อ 08 พ.ย. 2016, 01:12, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
kasimo
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: BS ROADMAN

โพสต์ โดย kasimo »

คู่ขาคันใหม่ที่เข้าขาเป็นอย่างยิ่ง

รูปภาพ
กระปุกเงิน กสิกร Witorn 422-2-57951-7 กทม
kasimo
ขาประจำ
ขาประจำ

Size

รูปภาพ
กระปุกเงิน กสิกร Witorn 422-2-57951-7 กทม
kasimo
ขาประจำ
ขาประจำ

คันเก่า RM 704 ใครหา PM หาผมได้ครับ
musso
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: roadbike

โพสต์ โดย musso »

ทำเป็นทัวริ่ง เลยใช้สีเขียว ใช้สีลายฆ้อนแบบสีตู้เซฟ มันกันรอยได้ดี ผมไม่รู้ว่ารถผมปีใหน ใครพอดูออกบ้างครับ
ไฟล์แนบ
P1010312.jpg (367.64 KiB) เข้าดูแล้ว 162 ครั้ง
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

musso เขียน:ทำเป็นทัวริ่ง เลยใช้สีเขียว ใช้สีลายฆ้อนแบบสีตู้เซฟ มันกันรอยได้ดี ผมไม่รู้ว่ารถผมปีใหน ใครพอดูออกบ้างครับ
สวัสดีครับเพื่อนๆ ชาว bs roadamn คุณ musso ทำสีออกมาสวยครับ ไซด์56 ได้ป่าวครับ ใหญ่และสวบครับ สำหรับเจ้า bs roadman คันนี้ หนาวนี้คงได้ออกปั่นทัวร์ริ่งนะครับ เพื่อนๆท่านใดถ้าได้ปั่นไปทัวร์ริ่งที่ไหนอย่าลืมเอารูปมาฝากชมกันนะครับ

bs roadman ........ปั่นไปได้ทุกที่ๆมีทาง...............................
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องโชว์รถ”