CX***Jake the Snake ***CX

ห้องนี้สามารถโชว์รถของท่าน เพื่อเป็นแนวทางในการแต่ง
รูปประจำตัวสมาชิก
met
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0817119771
team: Nomad Cyclist , Thai BTC
Bike: ตัวเล็ก ใจใหญ่
ตำแหน่ง: bkk
ติดต่อ:

Re: CX***Jake the Snake ***CX

โพสต์ โดย met »

ปั่นไปเหนื่อย ๆ ก็มีคำถามมากวนใจเหมือนกัน มาทำไมเหนื่อยจะตาย ช่วงนี้ผมปั่นได้ยังไม่ร้อยโลดีเลยน่าจะประมาณ8-90กม.เองแค่1ใน3ของระยะทางทั้งหมด ตายละวาแค่คิดระยะทางว่าแค่1ใน3ผมก็ท้อแล้ว แวะร้านน้ำน่าจะแถวบ้านวังหมี ป้าเจ้าของร้านใจดีมาคุยด้วย :mrgreen:

ป้า:มาจากไหนล่ะ
ผม:ประจันตคามครับ ปั่นข้ามเขาใหญ่มา
ป้า:โห เก่งนะ แล้วจะไปถึงไหนล่ะ
ผม:ประจันตคามนั่นแหละครับ วนกลับไปที่เดิม
ป้า:หา (แล้วผมได้ยินอะไรบ้าน ๆ บ้า ๆ 555)
ผมเลยตอบว่า:ครับ มีแต่คนบ้าจริง ๆ ด้วย :lol:

ทางช่วงนี้ถ่ายรุปน้อยลง ๆ เรื่อย ๆ ร้อนมากใครเคยผ่านจะรู้ว่าบางช่วงหาที่หลบแดดยังไม่มีเลย ผมยอมรับแล้วครับว่าบ้า ก็ถ้าไม่มีลูกบ้าก็คงนอนอยู่บ้านสะสมไขมันแล้ว :D
ไฟล์แนบ
บ้านสไตล์รีสอร์ทมีให้เห็นทั่วไป       แล้วแต่ความฝันใครความฝันมัน
บ้านสไตล์รีสอร์ทมีให้เห็นทั่วไป แล้วแต่ความฝันใครความฝันมัน
059.jpg (59.99 KiB) เข้าดูแล้ว 876 ครั้ง
ตรงนี้คือที่หลบภัยชั่วคราวผม        ที่ร่มกลายเป็นของหายากแถวนี้ (ก็ไถทำไร่อ้อย ไร่มันซะแล้วนี่ เฮ้อ)
ตรงนี้คือที่หลบภัยชั่วคราวผม ที่ร่มกลายเป็นของหายากแถวนี้ (ก็ไถทำไร่อ้อย ไร่มันซะแล้วนี่ เฮ้อ)
056.jpg (67.6 KiB) เข้าดูแล้ว 875 ครั้ง
เส้นทางสวย      แต่อากาศร้อนโหดร้าย
เส้นทางสวย แต่อากาศร้อนโหดร้าย
053.jpg (30.97 KiB) เข้าดูแล้ว 868 ครั้ง
อ้อ วิวนี้จำได้แล้วจากทริป roadbike        ทางยาวขึ้นอ้อมเนินเขาไป
อ้อ วิวนี้จำได้แล้วจากทริป roadbike ทางยาวขึ้นอ้อมเนินเขาไป
052.jpg (47.26 KiB) เข้าดูแล้ว 868 ครั้ง
อีกที
อีกที
051.jpg (34.59 KiB) เข้าดูแล้ว 870 ครั้ง
เอ วิวตรงนี้คุ้น ๆ นะ      หน้าวัดแห่งหนึ่ง      ถนนกำลังขึ้นเนิน
เอ วิวตรงนี้คุ้น ๆ นะ หน้าวัดแห่งหนึ่ง ถนนกำลังขึ้นเนิน
050.jpg (45.59 KiB) เข้าดูแล้ว 872 ครั้ง
xp-bikes TouringBike&Outdoor shop
เปิดทุกวัน9.00-19.00น(หยุดวันอาทิตย์)

ชมสินค้า/แผนที่พิกัด13.803512,100.63321

Surly/Rocky Mountain/Salsa/BRIDGESTONE/Voodoo/POLYGON/BROOKS/Ortlieb/Tubus/RackTime/
Topeak/Source/HAD/LEATHERMAN/Therm-a-Rest/Exped/Primus/Coleman/MSR/Fire-Maple/PacSafe
met
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Nomad Cyclist , Thai BTC
ติดต่อ:

เข้าเขต อ.วังน้ำเขียว ราวบ่ายสี่โมงครึ่ง ไอ้ตอนวางแผนก็คิดได้เพราะยังไม่เหนื่อย แต่ตอนนี้ปั่นมาได้~120กว่าโล แรงมันทิ้งผมไปเกือบหมดแล้ว

เหลือแต่ไอ้ใจที่กำลังจะหนีผมเหมือนกัน แต่ผมไม่ยอมยังฉุดมันไว้ 555 :mrgreen:

ช่วงปั่นรอบอ่างเก็บน้ำเขื่อนลำพระเพลิง วิวสวย อากาศดี แต่ผมกำลังยุ่งกับการฉุด "ใจ" ไม่ให้หนี ก็เลยแทบไม่ได้ถ่ายรูป รูปที่ถ่ายตรงลานจอดรถสวนสาธารณะมาจากการแวะซื้อน้ำและเข้าห้องน้ำแท้ ๆ วิวที่สันเขื่อนสวย ๆ ผมยังไม่แวะเลย :x
ไฟล์แนบ
บ้านบนยอดเนินเห็นได้ทั่วไปแถวนี้
บ้านบนยอดเนินเห็นได้ทั่วไปแถวนี้
066.jpg (6.08 KiB) เข้าดูแล้ว 859 ครั้ง
ดวงอาทิตย์จากผมไปแล้ว    ลับเหลี่ยมเขาไป    ตายละวามืดแล้วสิ
ดวงอาทิตย์จากผมไปแล้ว ลับเหลี่ยมเขาไป ตายละวามืดแล้วสิ
065.jpg (19.24 KiB) เข้าดูแล้ว 863 ครั้ง
กำลังดันขึ้นยอดเนิน      มองกลับไปพระอาทิตย์กำลังจะตก       สวยครับ เสียแต่ไม่มีอารมณ์แล้วตอนนี้
กำลังดันขึ้นยอดเนิน มองกลับไปพระอาทิตย์กำลังจะตก สวยครับ เสียแต่ไม่มีอารมณ์แล้วตอนนี้
064.jpg (21.99 KiB) เข้าดูแล้ว 865 ครั้ง
รูปนี้ก็พอใช้ได้
รูปนี้ก็พอใช้ได้
063.jpg (41.89 KiB) เข้าดูแล้ว 863 ครั้ง
แสงเงากำลังดี     ถ่ายด้วยกล้องมือถือนะครับ
แสงเงากำลังดี ถ่ายด้วยกล้องมือถือนะครับ
062.jpg (37.91 KiB) เข้าดูแล้ว 872 ครั้ง
เอาน่า       เพื่อนเสือยังไม่ทิ้งเราไปไหน
เอาน่า เพื่อนเสือยังไม่ทิ้งเราไปไหน
061.jpg (44.87 KiB) เข้าดูแล้ว 873 ครั้ง
ป้ายนี้ทำให้ท้อชะมัด      ปั่นไปโคราชยังใกล้กว่าปั่นกลับไปประจันตคามที่จอดรถทิ้งไว้อีก
ป้ายนี้ทำให้ท้อชะมัด ปั่นไปโคราชยังใกล้กว่าปั่นกลับไปประจันตคามที่จอดรถทิ้งไว้อีก
060.jpg (58.17 KiB) เข้าดูแล้ว 873 ครั้ง
xp-bikes TouringBike&Outdoor shop
เปิดทุกวัน9.00-19.00น(หยุดวันอาทิตย์)

ชมสินค้า/แผนที่พิกัด13.803512,100.63321

Surly/Rocky Mountain/Salsa/BRIDGESTONE/Voodoo/POLYGON/BROOKS/Ortlieb/Tubus/RackTime/
Topeak/Source/HAD/LEATHERMAN/Therm-a-Rest/Exped/Primus/Coleman/MSR/Fire-Maple/PacSafe
met
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ถามว่าเหนื่อยไหม เหนื่อย ท้อไหม ท้อ แล้วมาทำไมล่ะไอ้บ้า :shock:

ข้างบนแดดร้อนครับ สงสัยไข้แดดเล่นงานซะเพ้อ ใครปั่นคนเดียวบ่อยจะรู้ว่าเวลาท้อมักมีอะไรแปลก ๆ ผ่านเข้ามาในหัว ถ้าไม่คิดถึงบ้านก็คิดถึงแฟน มีใครคิดถึงหน้าเจ้าหนี้ หรือ บัตรอิออนตอนสิ้นเดือนบ้างหรือเปล่า
รุปที่ถ่ายตรงลานจอดพักรถริมอ่างเก็บน้ำนั่นประมาณ5โมงเย็นพอดี รุ้สึกจะเหลืออีก11โลได้จึงจะถึงบ้านศาลเจ้า (ทล.304) ผมใช้เวลาอีกชั่วโมงครึ่งแน่ะทำไปได้ไง

รูปเริปไม่ถ่ายแล้ว ตอนนี้ผมร่ำ ๆ จะโบกรถแล้ว ไอ้ใจมันจะหนีผมแล้วแต่ผมกอดขามันไว้แน่นไม่ปล่อย
ฮืออ :cry: ผมถึงบ้านศาลเจ้าตรงบรรจบ ทล.304 เวลา18.30 น. ทำเวลาได้ดีมาก อืม มืดแล้วความซวยมาเยือน ได้ปั่นมืด ๆ สมใจ
ไฟล์แนบ
มองออกไปตรงสามแยก        ทางขวา คือ ทางจะลงไปอ.นาดี ผ่าน อช.ทับลาน        เอาไงดี ๆ ๆ
มองออกไปตรงสามแยก ทางขวา คือ ทางจะลงไปอ.นาดี ผ่าน อช.ทับลาน เอาไงดี ๆ ๆ
069.jpg (50.73 KiB) เข้าดูแล้ว 853 ครั้ง
อย่างที่บอก      10โลสุดท้ายก่อนถึงบ้านศาลเจ้า      ไม่มีการยกกล้องมีแต่การดันเข็นขึ้นเนิน(ผสมปั่นเล็กน้อย อิอิ)       รูปนี้มืดแล้วแย่หน่อยหน้าร้านค้าปากทางที่ออก ทล.304 นั่นแหละ
อย่างที่บอก 10โลสุดท้ายก่อนถึงบ้านศาลเจ้า ไม่มีการยกกล้องมีแต่การดันเข็นขึ้นเนิน(ผสมปั่นเล็กน้อย อิอิ) รูปนี้มืดแล้วแย่หน่อยหน้าร้านค้าปากทางที่ออก ทล.304 นั่นแหละ
068.jpg (65.05 KiB) เข้าดูแล้ว 853 ครั้ง
แก้ไขล่าสุดโดย met เมื่อ 14 ก.พ. 2009, 14:19, แก้ไขแล้ว 3 ครั้ง

met
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

นั่งพักกินขนม+น้ำที่ร้านค้า สอบถามแล้วว่าถนนมืด รถบรรทุกเยอะ ถนนแคบด้วย เอาไงดีล่ะเห็นด้วยเต็มประตู แต่เอาไงดีทุ่มนึงแล้ว

ไวเหมือนโกหก แล้วผมก็มาอยู่บนหลังกระบะฟอร์ดเรนเจอร์ ทำยังไงเหรอครับวิธี คือ มือขวาจับรถเอาไว้หาที่เหมาะ ๆ สว่าง ๆ แล้วใช้คาถามหาระรวยเป่าไปที่มือซ้าย บรรจงกำมือชูนิ้วแม่โป้งวาดออกไปทางถนนโบกขึ้นลงเลือกเอาตามชอบรถใหญ่ รถเล็ก รถเก๋ง อิอิ อย่าท้อนะครับถ้าคันแรกไม่จอด ผมได้ในคันที่5ครับ

ไวจริง ๆ คราวนี้ไม่โกหกเพราะพี่เขาขับเร็วมากแก้มผมกระเพื่อมพั่บ ๆ ถนนช่วงผ่านรอยต่อป่าทับลานและเขาใหญ่มืดจริง ๆ ไหล่ทางที่พอมีก็ถูกใช้โดยรถยนต์ที่แซงกันทำให้ต้องมีการหลบกันเป็นระยะ ๆ คือ รถที่แซงมาแล้วเค้ายังไม่พ้นเราก็ต้องเป็นฝ่ายหลบใช่ไหมครับ นี่แหละที่ว่าไม่ควรปั่นลงมา

การปั่นวงรอบเขาใหญ่ไม่ว่าวนซ้าย หรือวนขวา คุณจะเจอปัญหาทั้งนั้น
1.วนซ้าย เหมือนพี่บุญชัย เสือสระแก้วปั่น คุณอาจจะติดอยู่บนเขาใหญ่ลงไม่ทัน หรือ ฉิวเฉียดมากและได้เจอช้างเพื่อนแก้ว
2.การวนขวา คุณจะต้องผ่าน ทล.304 ช่วงรอยต่อป่าทับลานและเขาใหญ่ ซึ่งแคบ มืด รถบรรทุกเยอะมากกกก เน้นเลยนะว่าไม่ได้โม้ หรือ เกินจริง รถแซงทางโค้ง รถเล็กแซงรถบรรทุกหนักที่วิ่งช้าทำให้มีการแซงไม่พ้นบ้างรถที่สวนมาต้องหลบไหล่ทางเอาเอง แม้แต่คันที่ผมโบกก็ยังแซงแนว ๆ นี้และวิ่งกันเร็วมาก
3.หรือไม่ว่าจะแพลนเริ่มต้นจากตรงไหนของวงกลม ผมก็คิดว่าคงจะไม่พ้น4คำอยู่ดี คือ "สาหัสสากรรจ์"

ทั้ง2ข้อข้างต้น จะไม่เป็นปัญหากับคุณเลยถ้าคุณเป็นขาแรงงงงตัวจริง ส่วนผมขาอ่อน
ไฟล์แนบ
ยังนะอย่าหมดแรง        ต้องไปต่ออีก10+28 กม.
ยังนะอย่าหมดแรง ต้องไปต่ออีก10+28 กม.
072.jpg (49.84 KiB) เข้าดูแล้ว 845 ครั้ง
ตรงนี้ผมไม่แน่ใจรู้สึกจะเป็นหน้าโรงเรียนอะไรสักอย่าง       หยุดเพราะหมดแรงพักกินน้ำก่อน        อย่างน้อยก็น่าดีใจและโล่งใจเงาหัวยังอยู่
ตรงนี้ผมไม่แน่ใจรู้สึกจะเป็นหน้าโรงเรียนอะไรสักอย่าง หยุดเพราะหมดแรงพักกินน้ำก่อน อย่างน้อยก็น่าดีใจและโล่งใจเงาหัวยังอยู่
071.jpg (47.88 KiB) เข้าดูแล้ว 846 ครั้ง
ไวแบบไม่โกหก        พิสูจน์ด้วยหน้าที่ยังชาไม่หายจากลมตีแก้มกระเพื่อม        พี่ฟอร์ดก็พาผมเหาะจากบ้านศาลเจ้า-ลงมาที่บ้านโคกอุดม       ตรงนี้เหลือระยะทางอีกราว10กม. ถึงสี่แยกกบินทร์บุรี      ระยะทางที่เหลือผมตัดสินใจปั่นต่อตอนนี้20.00น.
ไวแบบไม่โกหก พิสูจน์ด้วยหน้าที่ยังชาไม่หายจากลมตีแก้มกระเพื่อม พี่ฟอร์ดก็พาผมเหาะจากบ้านศาลเจ้า-ลงมาที่บ้านโคกอุดม ตรงนี้เหลือระยะทางอีกราว10กม. ถึงสี่แยกกบินทร์บุรี ระยะทางที่เหลือผมตัดสินใจปั่นต่อตอนนี้20.00น.
070.jpg (24.25 KiB) เข้าดูแล้ว 849 ครั้ง
แก้ไขล่าสุดโดย met เมื่อ 12 ก.พ. 2009, 16:05, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง

met
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

จากบ้านโคกอุดม-สี่แยกกบินทร์บุรี ~10กม. ผมเปิดก๊อก4มาใช้ (ก๊อก2-3หมดแถวเขื่อนลำพระเพลิงครับ) ที่หยุดพักก็ไม่ค่อยมีเพราะมันมืดสนิทเลย มืดแบบนี้ผมทนปั่นต่อดีกว่า

ไฟหน้าดวงเล็ก ๆ ที่ติดมาทำให้รู้ว่าไฟจักรยานดวงแค่นี้ที่ว่าสว่าง ๆ เอาเข้าจริงมันทำได้แค่ให้คนอื่นมองเห็นเรา แต่ไม่พอส่องให้เราเห็นทาง

ก่อนถึงแยกกบินทร์บุรีจะมีทางยกระดับกลับรถ และ ข้ามทางรถไฟ ผมเลือกลอดใต้สะพานข้ามทางรถไฟ เพราะหมดแรงจะดันเนินขึ้นอีก ใต้สะพานน่ากลัวมากแต่ยังอุตส่าห์มีมอไซค์มาจอดคุยอะไรกันอีก ผมก็ยังอุตส่าห์จอดถ่ายรูปอีกด้วย :mrgreen:
ไฟล์แนบ
ใต้สะพานกลับรถนะครับ       ถ่ายเสร็จเผ่นดีกว่าเรา
ใต้สะพานกลับรถนะครับ ถ่ายเสร็จเผ่นดีกว่าเรา
076.jpg (69.45 KiB) เข้าดูแล้ว 840 ครั้ง
อีกรูป
อีกรูป
075.jpg (64.08 KiB) เข้าดูแล้ว 837 ครั้ง
ข้างหลังจะเห็นรางรถไฟลาง ๆ        ใต้สะพานกลับรถน่ะครับ
ข้างหลังจะเห็นรางรถไฟลาง ๆ ใต้สะพานกลับรถน่ะครับ
074.jpg (64.36 KiB) เข้าดูแล้ว 843 ครั้ง
มืดไปหน่อย       ขออภัย
มืดไปหน่อย ขออภัย
073.jpg (68.99 KiB) เข้าดูแล้ว 841 ครั้ง

met
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ปกติผมจะเลือกปั่นสว่าง ๆ นี่เป็นครั้งแรกที่ผมปั่นจนมืด ตอนนี้~3ทุ่มผมอยู่สี่แยกกบินทร์บุรีหน้าป้ายบอกระยะทาง อีก28กม.ผมจะถึงรถที่จอดไว้โรงพักประจันตคาม (ยังต้องขับกลับบ้านอีกราว100กว่าโล)

ผมเปิดก๊อก5ออกมาแล้วก็พบว่าแห้งไม่เหลือแรงแล้ว เลยหันรถเข้าร้านก๋วยเตี๋ยวสั่งเส้นหมี่น้ำกะข้าวกระเพราหมูมากิน ไม่ช่วยอะไรเท่าไรแต่ก็ยังดีได้พัก ป้าเจ้าของร้านถามผมอีกแล้ว

ป้า:มาคนเดียวเหรอ (ผมบอกครับ)
ป้า:มาจากไหนล่ะ
ผม:ประจันตคามครับ
ป้า:อ้อ (ชี้มือ) ใกล้แล้วมาจากทางนี้เหรอ
ผม:ทางนู้นครับ(ชี้ไปอีกทาง)ผมไปวนรอบเขาใหญ่มา
ป้า:???... อือ เก่งนะ นั่งพักก่อนแล้วกัน
ผมไม่ทันถามต่อว่าป้าว่าบ้าไหม เพราะพยายามหายใจทางปากอยุ่

ตอนนี้เหลือระยะทางอีกราว15กม.ได้ทำไมมันดูไกลจังเลย ผมมักนึกเทียบกับเวลาปั่นไปซื้อก๋วยเตี๋ยวปากซอย เอาน่าแค่ปั่นไปซื้อก๋วยเตี๋ยว2-3รอบ ช่วงกบินทร์บุรี-ประจันตคามมืดสนิทเหมือนกันผมจะพักก็พักไม่ได้เพราะมันมืดตื๋อสู้ทนปั่นต่อดีกว่า แต่ละที่ที่หยุดก็น่ากลัวยังกะฉากหนังผี ก็พวกศาลาริมทางนั่นแหละไม่ก็หน้าวัด หรือ เพิงริมทาง

มื้ด มืด ปั่นไปกลัวไป ผีก็กลัว คนก็กลัว ผมจะหมดแรงแล้วใจผมตอนนี้มันไม่หนีแล้วเพราะมันก็หมดและกลัวเหมือนผม 555 :mrgreen:
ไฟล์แนบ
ใครฟระมาชูสองนิ้ว
ใครฟระมาชูสองนิ้ว
079.jpg (68.93 KiB) เข้าดูแล้ว 823 ครั้ง
อืม     28โลเหรอ     ว่าแต่หายใจทางปากมันคล่องดีเหมือนกันแฮะ
อืม 28โลเหรอ ว่าแต่หายใจทางปากมันคล่องดีเหมือนกันแฮะ
078.jpg (61.92 KiB) เข้าดูแล้ว 827 ครั้ง
อีก28โลเอง
อีก28โลเอง
077.jpg (65.4 KiB) เข้าดูแล้ว 828 ครั้ง

met
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ออกจากร้านก๋วยเตี๋ยว ยังมืดเหมือนเดิมไฟถนนไม่มี หาที่หยุดพักได้น้อยมากเพราะมันมืดผมทนปั่นต่อดีกว่า ไมล์มองไม่เห็นแล้วแต่ก็ดีไม่ต้องเร่งอีกต่อไปมีแต่พาตัวเองไปให้ถึงเท่านั้น

แล้วผมก็เห็นแสงไฟโรงพักประจันตคาม สิ่งแรกที่ผมทำคือปรี่เข้าไป...
เข้าไปปั๊มบางจากเยื้อง ๆ ฝั่งตรงข้ามเพื่อเข้าห้องน้ำครับ เหะ ๆ ก็มันมืดนี่ครับใครจะกล้าจอดฉี่ กัวฉี่ผิดที่ผิดทางครับ (ที่จริงกลัวผี) ข้ามถนนกลับมาแวะหน้าป้ายทางเข้าโรงพักบันทึกสถิติแล้วก็ถึงรถ

โรงพักเงียบเหงา ผมเก็บรถถอดชุดเงียบ ๆ ยังต้องขับรถกลับบ้านอีกร้อยกว่าโล เกือบ ๆ ห้าทุ่มผมสตาร์ทรถมองนาฬิกา อืมใช้เวลา 7โมงเช้า-เกือบห้าทุ่ม ผมตื่นออกจากบ้านตี5ขับกลับถึงบ้านตีหนึ่งครึ่งอีกวัน

จบแล้วครับทริปวงรอบเขาใหญ่วนขวา ส่วนตัวบอกได้คำเดียว..."บ้า"
ไฟล์แนบ
max 61.6 น่าจะช่วงลงแอ่งกะทะบนเขาใหญ่
max 61.6 น่าจะช่วงลงแอ่งกะทะบนเขาใหญ่
088.jpg (51.88 KiB) เข้าดูแล้ว 813 ครั้ง
av. หลุดลุ่ย 16.5
av. หลุดลุ่ย 16.5
087.jpg (52.44 KiB) เข้าดูแล้ว 818 ครั้ง
แค่176.93กม.ครับ
แค่176.93กม.ครับ
086.jpg (53.06 KiB) เข้าดูแล้ว 821 ครั้ง
ตรงนี้งงนิดหน่อย     เวลาทำไมวนกลับมาเป็น 0.39.07
ตรงนี้งงนิดหน่อย เวลาทำไมวนกลับมาเป็น 0.39.07
085.jpg (54.2 KiB) เข้าดูแล้ว 817 ครั้ง
เวลา22.20น.      จาก7.00น.-22.20น.     ก็15ชั่วโมง20นาที
เวลา22.20น. จาก7.00น.-22.20น. ก็15ชั่วโมง20นาที
084.jpg (53.19 KiB) เข้าดูแล้ว 816 ครั้ง
หน้าป้ายเข้าโรงพักประจันตคามวนกลับมาที่เดิมได้แล้ว      แม้จะต้องโบกรถช่วย       แต่ก็ไม่ได้ถ่ายรุปอะไรอีกเลยเพราะผมหมดแล้ว (ยังต้องเปิดก๊อก6-7สำหรับขับรถกลับบ้านอีก        นอนสลบไปถึงเที่ยงอีกวัน)
หน้าป้ายเข้าโรงพักประจันตคามวนกลับมาที่เดิมได้แล้ว แม้จะต้องโบกรถช่วย แต่ก็ไม่ได้ถ่ายรุปอะไรอีกเลยเพราะผมหมดแล้ว (ยังต้องเปิดก๊อก6-7สำหรับขับรถกลับบ้านอีก นอนสลบไปถึงเที่ยงอีกวัน)
082.jpg (40.07 KiB) เข้าดูแล้ว 819 ครั้ง

เต
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: ไม่ยึดติด
ตำแหน่ง: ดินแดง กรุงเทพฯ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เต »

ไม่บ้าหรอกคร้าบ... วัดใจตัวเองดีด้วย

ว่าแต่เริ่มเจ็บตูดที่ กม.ที่เท่าไหร่ล่ะครับ :lol:
met
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

เต เขียน:ไม่บ้าหรอกคร้าบ... วัดใจตัวเองดีด้วย ว่าแต่เริ่มเจ็บตูดที่ กม.ที่เท่าไหร่ล่ะครับ :lol:
------------------------------------------------------------------------------------------

ดีคับ พี่เต
หาเวลาว่างยาก เลยแจมกะเพื่อน ๆ ไม่ค่อยได้ เอามันส์เพราะเครียดกับงาน เจ็บก้นเหรอครับน่าจะแถวอ่างเก็บน้ำลำพระเพลิงราว ๆ 130กม.นั่นแหละ ผมซ้อมน้อยน่ะครับปั่นเที่ยวอย่างเดียว :mrgreen:

PAIRAT_BMA
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย PAIRAT_BMA »

ผมอ่านกระทู้ มีสาระมาก อยากให้ชวนคนที่มี
ความฝัน ขี่จักรยานไปออกทริปด้วยกัน
ขอแสดงความนับถือ
ป.ล. กระทู้นี้อยู่ไหน ของเวปthaimtb
met
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

PAIRAT_BMA เขียน:ผมอ่านกระทู้ มีสาระมาก อยากให้ชวนคนที่มี
ความฝัน ขี่จักรยานไปออกทริปด้วยกัน
ขอแสดงความนับถือ
ป.ล. กระทู้นี้อยู่ไหน ของเวปthaimtb
ขอบคุณครับ แค่ไม่ว่าบ้าก็ดีแล้ว อิอิ ชวนนะผมชวนคนรู้จักบางคนแต่เพราะฉุกละหุก ก็เลยไม่มีใครว่าง ว่าแต่มีสาระตรงไหน อิอิ แอบปลื้มนะนี่ ไม่มีอะไรมากไปกว่าผมเครียดเรื่องงานมากกกกจริง ๆ ก็เลยหนีไปลงกับจักรยานเท่านั้นครับผม

ระเบิดไปแล้ว แต่หัวใจเขายังอยู่ Jake the snake ถ้าได้ออกรอบอีกจะเอารูป JTS มาอัพให้ชมครับ

-------------------------------------------------------------
12nd Trip : 6วัน5คืน แม่สอด-ดอยเปเปอร์-แม่ตื่น-อมก๋อย-ออบหลวง-อินทนนท์

ที่สุดของที่สุด คือ สุดยอดทริปนี้ครับ โหด มันส์ ฮา ประทับใจที่สุดทั้งเส้นทาง เพื่อนร่วมทาง น้ำใจผุ้คน แล้วเราจะกลับไปอีก "ดอยเปเปอร์"

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=56&t=26951
แก้ไขล่าสุดโดย met เมื่อ 06 พ.ค. 2009, 23:49, แก้ไขแล้ว 3 ครั้ง

lionheart
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-9449-3219
team: TBC
Bike: challanger, scott, surly lht, Dahon p8
ตำแหน่ง: นครราชสีมา
ติดต่อ:

โพสต์ โดย lionheart »

met เขียน:จากนั้น พักกินข้าวหลังวิหารมงคลบพิตร ราวบ่ายโมงครึ่งก็เดินทางกลับใช้เวลาปั่นเกือบ8ชม.(ไป3 กลับ4 ปั่นเที่ยว1 คุ้มไหมเนี่ย)
คุ้มซิครับ...ปั่นไปเที่ยวไป
ชมนกชมไม้..
ถ้าขับรถไป..มันจะไม่ทันได้ยินเสียงนกเสียงกาหรอก
ลาภย่อมบำเรอเฉพาะบุคคลผู้มีความเพียร ใจเด็ดดุจสีหะ
ผู้มีใจต่ำมักกล่าวว่า.."แล้วแต่วาสนา"

-----------------------------------------
http://www.brfarm.multiply.com/
พ่อน้องปาล์ม
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08.4488.3535
Bike: Tout Terrain ,Thorn Raven Tour , 520 , Surly LHT , Soma Saga

โพสต์ โดย พ่อน้องปาล์ม »

พึ่งได้มาอ่าน กระทู้นี้ของคุณ met บอกได้คำเดียวว่าน้ำลายเหนียวตามเลยครับ ยอมรับเลย :D
The Adventures of Kangaroo

Tout-Terrain/Co-Motion/THORN/Velotraum/SURLY/Velo Orange/Rohloff/Ortieb/Vincita
Rohloff Official Thailand Service Partner
met
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

13rd Trip : ทริปล่องใต้ กรุงเทพฯ-ชุมพร 5วัน4คืน ประมาณ600กม.

ขออนุญาตคั่นจังหวะ Jake the Snake ไว้อีกครั้ง JTS เก็บตัวรออยู่ไม่ได้ขายแล้วครับ

คราวนี้ขอคั่นด้วยทริปลงใต้ กรุงเทพ-ชุมพร 600กม. บน Surly Long Haul Trucker ซึ่งเพิ่งเซ็ทรถใหม่ทำให้ลงตัวมั่งไม่ลงมั่งแต่ก็ดุ่ยไปจนได้ จากสรุปทริปนี้

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=56&t=57425

ได้ลงรูปบางส่วนเสริมไว้ท้าย ๆ แต่ยังมีอีกหลายรูปอยากลงเกรงจะซ้ำ ก็เลยเอาที่เหลือในกล้องตัวเองมาลงตรงนี้แล้วกัน
ไฟล์แนบ
ตี4 ไก่ยังไม่ขัน     ตื่นมาล้างหน้าแต่งตัว+เช็คข้าวของ (แต่ก็ลืมมันทุกทริปไม่อะไรก็อะไรสักชิ้น)
ตี4 ไก่ยังไม่ขัน ตื่นมาล้างหน้าแต่งตัว+เช็คข้าวของ (แต่ก็ลืมมันทุกทริปไม่อะไรก็อะไรสักชิ้น)
11-15เมย52 610กม0002.JPG (65.45 KiB) เข้าดูแล้ว 465 ครั้ง
แก้ไขล่าสุดโดย met เมื่อ 06 พ.ค. 2009, 23:50, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง

met
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

เสาร์11-พุธ15เมย.2552 5วัน4คืน ระยะทาง~600กม.
เพื่อนร่วมทริปลงใต้เยอะ มีหลายกลุ่มทั้งที่ไปทางเดียวกันร่วมทางกัน และต่างคนต่างไปก็มี

ทริปนี้สตาร์ทจากบ้านเลย นัดกับพี่แดงไว้จะปั่นไปด้วยกัน (กลุ่มน้าเป็ด พี่แดงจะขึ้นรถไฟตามไปสมทบกลุ่มที่ออกตัวไปแต่ศุกร์10เมย.) ผมจะไปหัวลำโพงรับพี่เหน่ง ส่วนพี่แดงจะแยกไปสถานีบางกอกน้อย

6โมงนิด ๆ ผมก็โผล่หน้าหัวลำโพง นัดพี่อีก2คนมารอรับพี่เหน่งจากอุบลฯ ทีแรกก็รู้อยู่ว่าไปสกินเฮ้ดมา แต่พอเจอใช่เลย! โอย หลวงพี่เหน่งมาแล้ววววว อิอิ

ทีแรกโทรมาถามว่ารถไฟฟรี9โมงจะมีตู้สัมภาระ แต่พอมาเจ้าหน้าที่บอกไม่มีไหงงั้น
หลวงพี่ถาม "เอาไงดีโยม" ผมก็เลยถาม "หลวงพี่ใจ๊ป่าววว "(เอียงคอขัดใจแม่) จากนั้นเพราะใจเลยปั่นมันไปเลย กรุงเทพฯ-หาดเจ้าสำราญ (วันแรก) โอย ลมทะเลทำไมมันแรงโคด ๆ
ไฟล์แนบ
เตรียมออกเดินทางแล้ว     พี่วิทย์พี่จิ๊บ จะตามไปส่งแถวราชดำเนิน
เตรียมออกเดินทางแล้ว พี่วิทย์พี่จิ๊บ จะตามไปส่งแถวราชดำเนิน
11-15เมย52 610กม0010.JPG (64.26 KiB) เข้าดูแล้ว 455 ครั้ง
ได้มื้อเช้าเป็นต้มเลือดหมูหน้าตำหนักเจ้าแม่กวนอิม โรงพยาบาลเทียนฟ้า      อิ่มแล้วเตรียมตัวอยู่
ได้มื้อเช้าเป็นต้มเลือดหมูหน้าตำหนักเจ้าแม่กวนอิม โรงพยาบาลเทียนฟ้า อิ่มแล้วเตรียมตัวอยู่
11-15เมย52 610กม0009.JPG (66.29 KiB) เข้าดูแล้ว 455 ครั้ง
ผ่านประตูเยาวราช      ถ่ายยังกะไม่เคยเห็น
ผ่านประตูเยาวราช ถ่ายยังกะไม่เคยเห็น
11-15เมย52 610กม0008.JPG (44.08 KiB) เข้าดูแล้ว 454 ครั้ง
ก่อนถึงเยาวราชจะผ่านวัด เอ วัดอะไรไม่เคยดูป้ายสักที
ก่อนถึงเยาวราชจะผ่านวัด เอ วัดอะไรไม่เคยดูป้ายสักที
11-15เมย52 610กม0007.JPG (33.26 KiB) เข้าดูแล้ว 453 ครั้ง
หน้าหัวลำโพง     แวะชักรูปก่อนไปหาข้าวกิน
หน้าหัวลำโพง แวะชักรูปก่อนไปหาข้าวกิน
11-15เมย52 610กม0005.JPG (60.56 KiB) เข้าดูแล้ว 456 ครั้ง
นัดเจอพี่แดง บ้านอยู่ใกล้กัน ไปพร้อมกันแต่แยกไปคนละสถานีรถไฟ
นัดเจอพี่แดง บ้านอยู่ใกล้กัน ไปพร้อมกันแต่แยกไปคนละสถานีรถไฟ
11-15เมย52 610กม0003.JPG (29.86 KiB) เข้าดูแล้ว 456 ครั้ง

ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องโชว์รถ”