ห้องโชว์รถพับ JAVA FIT กับ JAVA MINI ครับ ใครแต่งสวยๆ หรือเดิมๆ มาแบ่งปันกันชมครับ

ห้องนี้สามารถโชว์รถของท่าน เพื่อเป็นแนวทางในการแต่ง

Re: ห้องโชว์รถพับ JAVA FIT กับ JAVA MINI ครับ ใครแต่งสวยๆ หรือเดิมๆ มาแบ่งปันกันชมครับ

โพสต์ โดย katop » 20 พ.ย. 2014, 10:22

มินิ สีสัน คัลเลอร์ฟูล :D :D
แนบไฟล์
Long Live The King

Love Me Love My Bike

Re: ห้องโชว์รถพับ JAVA FIT กับ JAVA MINI ครับ ใครแต่งสวยๆ หรือเดิมๆ มาแบ่งปันกันชมครับ

โพสต์ โดย krittin1985 » 26 พ.ย. 2014, 23:35

เสร็จละครับ Java Skeggia ชุดขับ Sram Force22
คันนี้ต้องโมเยอะมากครับ กว่าจะเสร็จ ต้องหาอะไหล่เป็นว่าเล่น
แนบไฟล์
จักรยานใช่จะเป็นเพียงจักรยาน มันคือศาสตร์และศิลปะแขนงหนึ่ง
---------------------------------------------------------------------------------------
อาจารย์ผม Pajingo Bike Clean And Service อยากเห็นคนไทยทำจักรยานเองได้
---------------------------------------------------------------------------------------
Pajingo Bike Clean & Service
บริการประกอบ เซอร์วิส ถอดล้างจักรยาน ทุกซอกหลืบ
ย่านรังสิต, Work Point สนใจ...Pls Call.086-616-6688

โพสต์ โดย G.Pairoj » 05 ธ.ค. 2014, 09:17

มาอัพเดทรถตัวเองหน่อย เปลี่ยนแนวบ้าง ปั่นมันส์ดีเหมือนกันแบบนี้ ติชมกันได้ครับผม

BEFORE
รูปภาพ
รูปภาพ

AFTER
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย G.Pairoj เมื่อ 04 ม.ค. 2015, 21:51, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
รถแพงแต่ไม่มีแรงขี่ แต่งรถซะดิบดีแต่ไม่มีเวลาปั่น แถมยังหลุดประจำรั้งท้ายตลอด

รักเหมือนลูก จูงเหมือนหมา จักรยานข้าใครอย่าแตะ

ชมเสือทางเรียบcity roadbikeไว้เป็นแนวทาง
viewtopic.php?f=70&t=409190
viewtopic.php?f=70&t=55131

โพสต์ โดย ถัง สัมมากร MTB » 05 ธ.ค. 2014, 13:53

ดำน้อยรายงานตัวครับ มีอัพไปบ้างนิด ๆ หน่อย ๆ

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
POWERED BY SRAM (100% Shimano Free)
My Ride......My Bike @ สัมมากร MTB

โพสต์ โดย ขันติ » 05 ธ.ค. 2014, 18:55

krittin1985 เขียน:เสร็จละครับ Java Skeggia ชุดขับ Sram Force22
คันนี้ต้องโมเยอะมากครับ กว่าจะเสร็จ ต้องหาอะไหล่เป็นว่าเล่น

ขอถามครับ เฟรมตัวนี้เป็นอลูหรือโคโมครับ
ชอบตรงมีที่ยึดตะแกรง หาได้จากที่ไหน
ขอบคุณครับ :P :P :P

โพสต์ โดย krittin1985 » 16 ธ.ค. 2014, 00:21

ขันติ เขียน:
krittin1985 เขียน:เสร็จละครับ Java Skeggia ชุดขับ Sram Force22

ขอถามครับ เฟรมตัวนี้เป็นอลูหรือโคโมครับ
ชอบตรงมีที่ยึดตะแกรง หาได้จากที่ไหน
ขอบคุณครับ :P :P :P

เป็นโครโมลี่ครับ ีอเก็บมือสองครับ มีปล่อยกันเรื่อยๆ
จักรยานใช่จะเป็นเพียงจักรยาน มันคือศาสตร์และศิลปะแขนงหนึ่ง
อาจารย์ผม Pajingo Bike Clean And Service อยากเห็นคนไทยทำจักรยานเองได้
Pajingo Bike Clean & Service
บริการประกอบ เซอร์วิส ถอดล้างจักรยาน ทุกซอกหลืบ
ย่านรังสิต, Work Point สนใจ...Pls Call.086-616-6688

โพสต์ โดย Mr.Chocalate » 27 ธ.ค. 2014, 10:39

ถัง สัมมากร MTB เขียน:ดำน้อยรายงานตัวครับ มีอัพไปบ้างนิด ๆ หน่อย ๆ

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

ใช่ล้อ decaf451 ไหมครับ ใส่ยางตัวไหนครับช่วยแนะนำด้วยครับ
:twisted: :twisted: :twisted:

โพสต์ โดย AL201971 » 04 ม.ค. 2015, 20:06

ชวาเบ้ durano 451 ขนาด 20×1/8 ครับ ยางใน จุ๊บยาวหน่อยครับ เพราะขอบล้อ decaf 42 mm.

โพสต์ โดย AL201971 » 04 ม.ค. 2015, 20:16

G.Pairoj เขียน:มาอัพเดทรถตัวเองหน่อย เปลี่ยนแนวบ้าง ปั่นมันส์ดีเหมือนแบบนี้ ติชมกันได้ครับผม

BEFORE
รูปภาพ
รูปภาพ

AFTER
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

รถสวยมากครับ ถามหน่อยครับ จานหน้า life pro แกนจาน ยาวเท่าของหมอบไหมครับ อีกอย่างติดตั้งแล้ว chain line เป็นไงมั่งครับ อยู่บ้านอกจะซื้อมาใส่ต้องซื้อทางเน็ตอย่างเดียว โอกาสเห็นของจริงไม่มีครับ

โพสต์ โดย G.Pairoj » 18 ก.พ. 2015, 11:26

ตัวเล็ก หัวใจโต๊โต(กับจาน58)เจ็ดโลครึ่ง
แนบไฟล์
แก้ไขล่าสุดโดย G.Pairoj เมื่อ 19 ก.พ. 2015, 09:33, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
รถแพงแต่ไม่มีแรงขี่ แต่งรถซะดิบดีแต่ไม่มีเวลาปั่น แถมยังหลุดประจำรั้งท้ายตลอด

รักเหมือนลูก จูงเหมือนหมา จักรยานข้าใครอย่าแตะ

ชมเสือทางเรียบcity roadbikeไว้เป็นแนวทาง
viewtopic.php?f=70&t=409190
viewtopic.php?f=70&t=55131

โพสต์ โดย jors_cp » 18 ก.พ. 2015, 20:38

สวยๆทุกคันเลยคับ ผมไม่มีมินิ มีjava26" แอบมาส่องห้องนี้เพลินเลย :o

โพสต์ โดย tanakacm » 20 ก.พ. 2015, 18:08

ขอโชว์มั่งครับ เดิมๆ เพิ่มเติม hand หมอบ
เนื่องจากหา shifter claris ไม่ได้จึงเปลี่ยนเป็น sora ซะเลย ทำให้งอกไปถึงเกียร์ด้วย
กลายเป็น FIT 18 speed ครับ
แนบไฟล์
java fit.jpg