ห้องโชว์รถพับ JAVA FIT กับ JAVA MINI ครับ ใครแต่งสวยๆ หรือเดิมๆ มาแบ่งปันกันชมครับ

ห้องนี้สามารถโชว์รถของท่าน เพื่อเป็นแนวทางในการแต่ง

Re: ห้องโชว์รถพับ JAVA FIT กับ JAVA MINI ครับ ใครแต่งสวยๆ หรือเดิมๆ มาแบ่งปันกันชมครับ

โพสต์ โดย fowlerthegod » 27 ก.พ. 2013, 11:32

ขอปักไว้ดูสร้างแรงบันดารใจนะครับ
กำลังสนใจ java fit :)

Re: ห้องโชว์รถพับ JAVA FIT กับ JAVA MINI ครับ ใครแต่งสวยๆ หรือเดิมๆ มาแบ่งปันกันชมครับ

โพสต์ โดย shine » 19 มี.ค. 2013, 14:20

ของผม กำลังพัฒนา .........
รูปภาพ

รูปภาพ
ปั่น เพื่อสุขภาพ ....... ที่ดี
ปั่นเรื่อยๆ เหนื่อยก็พัก ไปตามที่ใจฝัน :D :D

โพสต์ โดย haramiji999 » 22 มี.ค. 2013, 02:42

ขอถามเป็นข้อมูลหน่อยครับ ว่า mni java ทั้งสองแบบ ฟิลลิ่ง ต่างกันไหมครับ
ระหว่าง คานโค้ง กับ ค้านตรง
ขอบคุณครับ
เข้าทุกบอร์ด ตอดทุกแก๊งค์

โพสต์ โดย Makham.d » 25 มี.ค. 2013, 03:48

java fit พอจะใส่ล้อหน้าตาประมาณนี้ได้ไหมคับ ถามได้มียี่ห้อไหนบ้าง ร้านไหนมีขาย แนะนำทีคับ มือใหม่หัดแต่งคับ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

โพสต์ โดย clubhed » 01 เม.ย. 2013, 11:50

ขอด้วย
แบบดั้งเดิม เติมไปแต่สายกะแหวนคอ
แนบไฟล์
clubhed

โพสต์ โดย rap187 » 01 เม.ย. 2013, 15:23

Makham.d เขียน:java fit พอจะใส่ล้อหน้าตาประมาณนี้ได้ไหมคับ ถามได้มียี่ห้อไหนบ้าง ร้านไหนมีขาย แนะนำทีคับ มือใหม่หัดแต่งคับ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

ใส่ได้นะครับ ลองติดต่อร้านnava bike หรือ bike center พระรามสองดูครับ

โพสต์ โดย ลมที่แซกขี้เสือ » 07 เม.ย. 2013, 15:58

:arrow: เดิมๆครับรถแฟนครับ แฟนไม่มาลูกเลยมาแทนครับ สีแดงๆครับ :mrgreen:
แนบไฟล์

โพสต์ โดย cha0079 » 06 ส.ค. 2013, 19:42

รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ

แต่งรอบที่ 3 เพิ่มเติมมาอีกนิดหน่อย

ค่อย ๆ แต่งไปเรื่อย ๆ ตามงบมี

โพสต์ โดย อ้วนrcct » 15 ส.ค. 2013, 12:59

รบกวนสอบถาม สมาชิกจาวาทุกท่าน ว่าสเต็มจาวาฝั่งจับคอรถขนาดเท่าไหร่ครับ รบกวนด้วยคร้าบ :(

โพสต์ โดย paaz » 13 ก.ย. 2013, 03:24

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
ใส่เฟืองโซระ

รูปภาพ

รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย paaz เมื่อ 22 ก.ย. 2013, 00:23, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
นักปั่นกระดูกยุง

โพสต์ โดย Polachet » 20 ก.ย. 2013, 01:55

ดีครับเพิ่งได้Java Mini CL มาอาทีตที่แล้ว ยังอยูระหว่างการทำอยู่ครับ (มินิหมอบ)
อัพ เบรก Avid BB7
ชุดคับ Shimano Sora 18sp
เบาะกับบันได Tioga Spyder
Handกับสแต็มหมอบ X Mission
แตร์ Doraemon อิอิอิ (ข๋ำๆ)
กำลังหาล้อ451ถูกใจๆอยู่และ....(ยังไม่รู้ทำไปเรือยๆ)

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

โพสต์ โดย suntipop » 20 ก.ย. 2013, 12:07

JAVA Limited CL
แนวลุยๆครับ ;)
แนบไฟล์
"ทวิภพ" มะขามหวาน+โคนม มวกเหล็ก สระบุรี
สมาคมศิษย์เก่าสถาบัน "ยานยนต์" "นักเลงรถ" "นักเลงรถกระบะ"
"นักเลงรถถีบ" Garage Bicycle เซอร์วิสจักรยานทุกประเภท
www.speedxonline.com
www.motortrivia.com

โพสต์ โดย Niran Msng » 23 ม.ค. 2014, 15:41

:D
Duan[ด่วน]
Mid School BMX - Super Randonneur 2016 2017 - 1000BRM SVB-TRAT - 1400LRM Bkk-Phare-Bkk
SKYWAY RACING>>HARO MASTER>>HARO GROUP 1b >>HARO THREAD COMP>>NSbikes CLASH JUNIOR>>NSbikes holy one>>VooDoo HooDoo>>COLNAGO CX ZERO ALU>>CINELLI BOOTLEG HOBO