จักรยานที่ประเทศเวียดนาม

ห้องนี้สามารถโชว์รถของท่าน เพื่อเป็นแนวทางในการแต่ง

จักรยานที่ประเทศเวียดนาม

โพสต์ โดย MK1975 » 22 ส.ค. 2018, 22:46

สวัสดี พี่ เพื่อนสมาชิก ทุกท่านครับ
ผมขออนุญาตนำภาพ จักรยานในประเทศเวียดนาม ที่ผมมีโอกาสไปเที่ยวมาในทริปสั้นๆ ช่วงต้นเดือนสิงหาคม 2561 ครับ ภาพที่ผมถ่ายเป็นภาพขณะนั่งรถบัส ที่วิ่งในเมือง ฮานอย ซึ่งเป็นเมืองหลวงของประเทศเวียดนาม ภาพที่ได้มาจะไม่ค่อยเหมือนกับประเทศที่ผมเคยไปมา คนส่วนใหญ่ใช้จักรยานเพื่อเป็นเครื่องมือทำมาหากิน ผมทึ่งในการบรรทุก และผู้ปั่นที่เป็นผู้หญิงแต่มีความสามารถในการควบคุมมัน คงไม่ต้องบรรยายมากดูตามภาพละกัน ครับ
(ผลงานกระทู้แรก : จักรยานที่ประเทศออสเตรเลีย viewtopic.php?f=70&t=558992
กระทู้สอง : จักรยานที่ประเทศญี่ปุ่น viewtopic.php?f=70&t=1730694 )

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
จักรยานในเวียดนาม คนบางกลุ่มใช้เป็นยานพาหนะที่สำคัญ ในการประกอบอาชีพ เห็นภาพที่ผ่านมา แล้วรู้สึกรักจักรยานของผมขึ้นมาเลย ที่เราใช้แค่ขี่เล่น และออกกำลังกาย ต่อไปคงต้องหันกลับมาดูแลรักษาจักรยานของผมให้มากขึ้น
ขอขอบคุณมากครับ
รูปภาพ