Surly LHT แต่งยังไงก็สวยครับ

ห้องนี้สามารถโชว์รถของท่าน เพื่อเป็นแนวทางในการแต่ง

Re: Surly LHT แต่งยังไงก็สวยครับ

โพสต์ โดย หนีกรุง>>>ไปปรุงรัก » 20 ต.ค. 2014, 18:27

ต้องสารภาพว่าไม่เคยสนใจรถทัวร์ริ่งมาก่อนเลย แถมมีแอบถามว่า...จนขนจะแบกกันขนาดนี้ ใช้กระบะดีกว่ามั้ย อิอิ
อย่าเพิ่งโกรธกันนะครับ นั่นมันเป็นความคิดเมื่อนานมาแล้ว

หลังจากปั่นเสือภูเขา เสือหมอบมานานพอสมควร ร่างกายเริ่มแก่เฒ่า เลยตั้งใจจะเปลี่ยนแนวการปั่น
มีน้องมาชวนปั่นรถพับ...เออน่าสนใจดี สบายๆ ชิลๆ ไม่ต้องคิดมาก ไม่ต้องแรง ไม่ต้องกระชาก กระตุก ยกหนี กันอีกต่อไป

ก็ศึกษาหาข้อมูลในบอร์ดรถพับ พอหอมปากหอมคอ ก็ได้รถพับมา 2 คันสมใจอยาก
ในระหว่างหาข้อมูลรถพับ ก็เห็นบอร์ดรถทัวร์ริ่ง น่าสนใจดีเหมือนกัน แต่ยังสนุกกับรถพับอยู่เลยยังไม่ได้เข้ามาอ่าน

จนวันนึงว่างๆไม่รู้จะอ่านอะไร บอร์ดรถพับก็นิ่งๆ
เอาล่ะรถทัวร์ริ่ง ก็ได้นะอ่านแก้เหงา...

โอ้โห...รถทัวร์ริ่ง มีอะไรที่ไม่รู้อีกมากมาย รายละเอียดเยอะแยะไปหมด
ล้อ26 ล้อ 700 ตะแกรง กระเป๋า อุปกรณ์แคมปิ้ง ดุมปั่นไฟ เกียร์ดุม เกียร์บ็อกซ์ โอ๊ยวุ่นวายแท้...เสือหมอบไม่เห็นเยอะแบบนี้เลย

วัสดุเฟรมเป็นโคโมรี....โหเสือภูเขาโคโมรีปั่นมาตั้งแต่ 10 กว่าปีก่อน ปั่นเสือหมอบคาร์บอนมานานโข ทำไมยังปั่นโคโมรีกันอยู่นะรถทัวร์ริ่ง
ก็นั่นละนะความไม่รู้ไม่เข้าใจ...เลยคิดแบบนั้น

ยิ่งอ่านยิ่งสนุก จนถึงขั้นเพ้อ...อยากมีรถทัร์ริ่งกับเค้าซักคัน...

นี่ล่ะครับที่มาที่ไปของผมครับ...จากวันนั้น จนถึงวันนี้...

ก็ได้เป็เจ้าของรถทัวร์ริ่งกับเค้าจนได้ครับ

SURLY Long Haul Trucker

คันนี้ครับ...คันที่ผมเลือก

รูปภาพ

Re: Surly LHT แต่งยังไงก็สวยครับ

โพสต์ โดย อ.เต็ง » 14 พ.ย. 2014, 22:55

คันนี้ใช้ในชีวิตประจำวัน เดินทางไปทำงาน มีปั่นไปเที่ยวบ้างเวลาว่าง
แนบไฟล์
จักรยานเป็นพาหนะชิ้นสุดท้าย ที่มนุษย์ต้องกลับมาใช้มัน

โพสต์ โดย mr.cool » 17 พ.ย. 2014, 21:10

บ้านนี้เงียบจัง....
"ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"

โพสต์ โดย dragonary » 17 พ.ย. 2014, 23:21

:D :D :D

ณ สะเมิง เชียงใหม่ ครับ :D :D

รูปภาพ

โพสต์ โดย nuugoz » 18 พ.ย. 2014, 08:41

รูปภาพ

ปั่นมาทำงาน เช้าๆ อากาศดีครับ :P

โพสต์ โดย KoMTB » 18 พ.ย. 2014, 09:29

dragonary เขียน::D :D :D

รูปภาพ

ภาพนี้สวยมากครับ อ.สื่อ

โพสต์ โดย เสือโจ้แห่งทุ่งกุลา » 18 พ.ย. 2014, 10:06

หนีกรุง>>>ไปปรุงรัก เขียน:ต้องสารภาพว่าไม่เคยสนใจรถทัวร์ริ่งมาก่อนเลย แถมมีแอบถามว่า...จนขนจะแบกกันขนาดนี้ ใช้กระบะดีกว่ามั้ย อิอิ
อย่าเพิ่งโกรธกันนะครับ นั่นมันเป็นความคิดเมื่อนานมาแล้ว

หลังจากปั่นเสือภูเขา เสือหมอบมานานพอสมควร ร่างกายเริ่มแก่เฒ่า เลยตั้งใจจะเปลี่ยนแนวการปั่น
มีน้องมาชวนปั่นรถพับ...เออน่าสนใจดี สบายๆ ชิลๆ ไม่ต้องคิดมาก ไม่ต้องแรง ไม่ต้องกระชาก กระตุก ยกหนี กันอีกต่อไป

ก็ศึกษาหาข้อมูลในบอร์ดรถพับ พอหอมปากหอมคอ ก็ได้รถพับมา 2 คันสมใจอยาก
ในระหว่างหาข้อมูลรถพับ ก็เห็นบอร์ดรถทัวร์ริ่ง น่าสนใจดีเหมือนกัน แต่ยังสนุกกับรถพับอยู่เลยยังไม่ได้เข้ามาอ่าน

จนวันนึงว่างๆไม่รู้จะอ่านอะไร บอร์ดรถพับก็นิ่งๆ
เอาล่ะรถทัวร์ริ่ง ก็ได้นะอ่านแก้เหงา...

โอ้โห...รถทัวร์ริ่ง มีอะไรที่ไม่รู้อีกมากมาย รายละเอียดเยอะแยะไปหมด
ล้อ26 ล้อ 700 ตะแกรง กระเป๋า อุปกรณ์แคมปิ้ง ดุมปั่นไฟ เกียร์ดุม เกียร์บ็อกซ์ โอ๊ยวุ่นวายแท้...เสือหมอบไม่เห็นเยอะแบบนี้เลย

วัสดุเฟรมเป็นโคโมรี....โหเสือภูเขาโคโมรีปั่นมาตั้งแต่ 10 กว่าปีก่อน ปั่นเสือหมอบคาร์บอนมานานโข ทำไมยังปั่นโคโมรีกันอยู่นะรถทัวร์ริ่ง
ก็นั่นละนะความไม่รู้ไม่เข้าใจ...เลยคิดแบบนั้น

ยิ่งอ่านยิ่งสนุก จนถึงขั้นเพ้อ...อยากมีรถทัร์ริ่งกับเค้าซักคัน...

นี่ล่ะครับที่มาที่ไปของผมครับ...จากวันนั้น จนถึงวันนี้...

ก็ได้เป็เจ้าของรถทัวร์ริ่งกับเค้าจนได้ครับ

SURLY Long Haul Trucker

คันนี้ครับ...คันที่ผมเลือก

รูปภาพ

สวยครับ :D

โพสต์ โดย เสือโจ้แห่งทุ่งกุลา » 18 พ.ย. 2014, 10:07

nuugoz เขียน:รูปภาพ

ปั่นมาทำงาน เช้าๆ อากาศดีครับ :P

สวยครับ :D

โพสต์ โดย jobjung » 18 พ.ย. 2014, 14:44

jobjung เขียน:รบกวนสอบถามในการตัดสินใจครับผม ผมสูง173 กำลังลังเลระหว่าง Troll กับLht เท่าที่ตามศึกษาอ่านกระทู้หลายๆท่านมา บอกตามตรงตาร้อนมากครับ :lol: อยากได้เจ้า surly มาครอบครองละ ทีนี้เข้าเรื่องนะครับ ที่ว่าลังเลระหว่าง Troll กับ Lht เพราะว่าที่ผมเข้าใจคือ Troll สามารถปรับเปลี่ยนได้หลายรูปแบบเช่น ใส่ดิสเบรค โช้ค ได้ เพราะเป็นแนว mtb ใช่มั้ยครับ ทีนี้มา Lht ไม่แน่ใจว่าเปลี่ยนใส่โช้คได้หรือไม่ (เรียนให้ทราบนะครับว่า จุดประสงค์หลักผมไม่ใช่ว่าซื้อมาแล้วจะใส่โช้คนะครับ เพียงแต่ว่า เผื่ออนาคตอย่างเปลี่ยนฟิวส์ลุยแทรคบ้างเฉยๆอะครับ :lol:) คือเรื่องของเรื่องอยากแบบจัดคันนี้แล้วได้แบบหลากหลายนะครับผม 555 เรื่องของการใช้งาน ส่วนมากก็ปั่นออกกำลังกายทั่วไปครับ อาจจะยังไม่ได้มีโอกาศออกทริปยาวๆได้ (เพราะติดเจ้าตัวเล็กอยู่อ่ะครับ :D และไม่ได้ใส่ของหนักหรือโหลดของอะไรครับ รบกวนท่านผู้รู้แนะนำด้วยนะครับ มีขึ้นเขาบ้างเพราะผมอยู่ต่างจังหวัดครับ และชอบขึ้นเขาเป็นทุนเดิมด้วยครับ (อย่าว่ากระผมเรื่องมากเลยนะครับ :? เพราะกะว่าจัดคันนี้คงจะปั่นจนแก่เลยก็ว่าได้ครับผม แนะนำร้านด้วยนะครับ :lol: ขอบคุณมากครับ

จัดมาได้ซักพักแล้วครับ ตรงตามที่ใจต้องการฝากด้วยครับผม :D
รูปภาพ

โพสต์ โดย dragonary » 18 พ.ย. 2014, 23:51

KoMTB เขียน:
dragonary เขียน::D :D :D

รูปภาพ

ภาพนี้สวยมากครับ อ.สื่อ

ขอบคุณมากครับ :D

โพสต์ โดย roung46 » 21 พ.ย. 2014, 12:22

ช่องเย็น วันที่ฝนพรำ
แนบไฟล์

โพสต์ โดย P-41 » 22 พ.ย. 2014, 23:44

กับดอกบัวสวยๆครับ
รูปภาพ

โพสต์ โดย พยอมดง » 08 ธ.ค. 2014, 21:54

รูปและเรื่องอยู่ในขั้นอ่านดี

โพสต์ โดย eakthanut » 10 ธ.ค. 2014, 16:47

ทัวร์ริ่งคันแรกในชีวิตครับ
แนบไฟล์
"I am not discouraged, because every wrong attempt discarded is another step forward."
"ผมไม่ท้อแท้ เพราะทุกๆ ความตั้งใจที่เกิดข้อผิดพลาดขึ้นนั้น เป็นอีกหนึ่งก้าวที่พาผมเดินไปข้างหน้า"
- Thomas Edison