จักรยาน โชกุน ทัวร์ริ่ง

ห้องนี้สามารถโชว์รถของท่าน เพื่อเป็นแนวทางในการแต่ง
ตอบกลับ
ปกรณ์ จันทรสุต
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0832488814
team: std
Bike: trek
ติดต่อ:

จักรยาน โชกุน ทัวร์ริ่ง

โพสต์ โดย ปกรณ์ จันทรสุต »

สวัสดีครับเพื่อนๆนักปั่นจักรยานทัวร์ริ่ง ทุกท่าน ช่วงต้นธันวาคม ผมมีโอกาศได้ไปปั่นจักรยานไปกับเพื่อนๆ ไปท่องเที่ยวเชมร เป็นครั้งที่2 ช่วงที่ผมไปช่วงนี้ ได้มีลมหนาวลงมาทางภาคตะวันออกแรงมาก ตลอดเส้นทางในการปั่น ทริปนี้ผมเลือกใช้จักรยานล้อ26นิ้ว ในการเดินทาง ต่างกับหนแรกที่ผมใช้ จักรยานคู่ใจของผมเป็น bs roadman เป็นล้อ700c จักรยานที่ผมใช้ในการเดินทางครั้งนี้ จักรยานยี่ห้อ โชกุน เฟรมโคโม ที่เราๆท่านๆใช้ปั่นกันอยู่

จากการเดินทางตลอด 2 วัน จากด่านโรงเกลือ เข้าไปพักศรีโสภน และ เดินทางสู่ นครวัด จากการที่ต้องโต้กับลมที่พัดลงมาสวนทางในการปั่น เจ้าโชกุน ของผม เป็นจักรยานที่ประกอบจากเฟรมเก่า ใช้จานหน้า3ใบ จานหน้า42ฟัน
ส่วนจานหลัง9ใบ จานหลังเป็น36ฟัน เป็นตัวขับเคลื่อน ยางที่เป็น26/175 เป็นองค์ประกอบพื้นฐาน พร้อมกับแบกกระเป๋าหลัง2ใบ และกระเป๋าหน้าแฮน์ 1 ใบ ในการปั่นการขึ้นเนินบ้าง ยังไม่มีอาการหน้าส่าย หรือหน้าไหวให้พบเห็น แม้บ้างช่วงต้องลงไหล่ทาง หรือปั่นในทางถนนลูกรัง การทรงตัวเป็นปกติธรรมดา ตลอดเส้นทาง ผลการเดินทาง
โชกุน กับการเดินทาง.jpg
ในการปั่นเป็นไปด้วยความเรียบร้อยดีตลอดการเดินทาง และปั่นท่องเที่ยวตลอดทริปครับ

ท่านใดที่มีโชกุน อยู่และจะใช้ในการปั่นท่องเที่ยว ผมขอรับรองจาการที่ผมใช้มาแล้วว่าใช้ได้ดีเหมือนกับจักรยานทัวร์ริ่งทุกประการครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องโชว์รถ”