จักรยานทำเอง Handmade in Bangkok มาชมวิธีการทำกันครับ

ห้องนี้สามารถโชว์รถของท่าน เพื่อเป็นแนวทางในการแต่ง

Re: จักรยานทำเอง Handmade in Bangkok มาชมวิธีการทำกันครับ

โพสต์ โดย สมตู้กับข้าว » 02 มี.ค. 2016, 13:43

เมื่อประกอบเป็นคันครับ

ใช้กรุปเซ็ท Dura-Ace ล้อคาร์บอน Boyd

รูปภาพ

ด้านหน้า

รูปภาพ

ด้านข้าง

รูปภาพ

รูปภาพ
รับตัดจักรยานตามขนาดของบุคคลครับ
https://www.facebook.com/BretonBicyclettes

Re: จักรยานทำเอง Handmade in Bangkok มาชมวิธีการทำกันครับ

โพสต์ โดย สมตู้กับข้าว » 02 มี.ค. 2016, 13:49

ตะเกียบคาร์บอนเป็นของ Enve 2.0 Custom สีและลาย รวมถึงสเต็มด้วยครับ

รูปภาพ

รูปภาพ

ประมาณนี้ครับ เฟรมตัดให้เข้ากับร่างกายของผู้ขี่ เฟรมตัวนี้สร้างจากท่อโครโมลี่ Kaisei 019 ผสมกับ Columbus เฉพาะเฟรมราคาตกอยู่ที่สี่หมื่นนิดๆครับ

รูปภาพ
รับตัดจักรยานตามขนาดของบุคคลครับ
https://www.facebook.com/BretonBicyclettes

โพสต์ โดย E21FGZ » 02 มี.ค. 2016, 15:58

สุดๆ เลยครับ
เมื่อฟ้าสาง ก้อ ต่างถิ่นอีกแล้ว

โพสต์ โดย torpath » 12 พ.ค. 2016, 22:10

สวยครับ
PLAYLIVE CYCLING
-บริการประกอบรถจักรยานนอกสถานที่ เพื่อความสะดวกสำหรับท่านที่ ไม่รู้จะไปร้านไหนดี ร้านคิวเยอะ ซื้ออะไหล่มาจากหลายๆที่ ได้อะไหล่มือ2มา ร้านอยู่ไกลบ้าน รวมไปถึงแยกอะไหล่จักรยานทั้งคันและย้ายอะไหล่ ทั้งหมดนี้เราคือคำตอบ
IG : playlivecycling
LINE : torpath1

โพสต์ โดย bigfatt » 16 เม.ย. 2017, 14:27

น่าภูมิใจที่ไทยเรามีคนทำเฟรมจักรยานที่มีฝีมือ แต่ขอติเรื่องสีครับมันจืดไปหน่อยน่าจัดเต็มกว่านี้

โพสต์ โดย kittisuk1979 » 06 พ.ค. 2019, 08:02

สวยงามที่สุดเลยครับ
ปั่นเข้าไป ยังไง ก็สุขภาพ :D
line :wizards0005

โพสต์ โดย Mr.Gho » 01 ก.ค. 2019, 23:00

สวยงามครับ ค่าเฟรมเท่าไหร่ครับ
Swim bike run
-Bikes are the future, not cars.
-Remember that a good exhale will clear the lungs of CO2 making room for more oxygen.