GIANT ANTHEM & NRS & OTHER มาหน่อยครับ

ห้องนี้สามารถโชว์รถของท่าน เพื่อเป็นแนวทางในการแต่ง
รูปประจำตัวสมาชิก
Numwan
สมาชิก
สมาชิก
team: ใครชวน...ไปด้วยหมด...

Re: GIANT ANTHEM & NRS & OTHER มาหน่อยครับ

โพสต์ โดย Numwan »

ธนะพล เขียน:อัพล่าสุดครับ
รูปภาพ
รบกวนสอบถามครับ คันนี้เป็น Complete bike รึเปล่าครับ ราคาเท่าไหร่ครับ..ถ้าไม่สะดวกหน้าไมค์ รบกวน PM ก็ได้ครับ...ขอบคุณครับ...
เสือ โหย
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 065-698-9398
team: Sriracha Cycling Club
Bike: -

Re: GIANT ANTHEM & NRS & OTHER มาหน่อยครับ

โพสต์ โดย เสือ โหย »

Auddy23 เขียน:รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
สีตะกั๋ว นี้ มัน โดนจิงๆ ครับ สวยมาก 8-)
ขอพระองค์ ทรงพระเจริญ
Long Live the King
Numwan
สมาชิก
สมาชิก

สอบถามครับ Frame set 27.5 สีนี้ยังหาซื้อได้รึเปล่าครับ...สั่งกับ Worldbike จะมีของมั๊ย...
ขอบคุณครับ
ไฟล์แนบ
2014-Giant-Anthem-X-275-3.jpg (176.88 KiB) เข้าดูแล้ว 941 ครั้ง
SUTHISAK
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 087-6942037
team: BPMTB
Bike: M5, giant anthem, pivot

โพสต์ โดย SUTHISAK »

สี แดงดำขาว น่าจะมีแต่ Complete Bike นะครับ
Frame Set เห็นจะมีแต่ ฟ้าขาว ครับ
อย่างไรรองโทรถาม World Bike อีกครั้งครับ
ekaratryuta
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0960423089
team: อิสระ
Bike: Giant reign

โพสต์ โดย ekaratryuta »

รถตัวเองครับ
แปลงร่างมาจาก xtc ทีละส่วนจนมาเป็นอย่างนี้แล้ว
น้ำหน้กรถเบา กระเป๋าเบาครับ 11.7 กก เอาแค่นี้ก่อน
พอไปวัดไปวาได้บ้างไหมครับเนี่ย
ไฟล์แนบ
DSC_0563 (Small).JPG
DSC_0563 (Small).JPG (175.18 KiB) เข้าดูแล้ว 889 ครั้ง
DSC_0569 (Small).JPG
DSC_0569 (Small).JPG (188.89 KiB) เข้าดูแล้ว 889 ครั้ง
DSC_0570 (Small).JPG
DSC_0570 (Small).JPG (159.29 KiB) เข้าดูแล้ว 889 ครั้ง
DSC_0571 (Small).JPG
DSC_0571 (Small).JPG (133.84 KiB) เข้าดูแล้ว 889 ครั้ง
DSC_0556 (Small).JPG
DSC_0556 (Small).JPG (114.82 KiB) เข้าดูแล้ว 889 ครั้ง
zig
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: My pallas
ติดต่อ:

โพสต์ โดย zig »

Anthem 27.5 2015 size M

รูปภาพ

รูปภาพ
เฟรม + แกนล้อหลัง size M หนัก 2.7 kg

รูปภาพ
ทำในประเทศที่เป็นสวรรค์ของนักปั่น ตอนแรกนึกว่าเป็นไต้หวัน

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
ถ้าน้ำหนัก Anthem 27.5 1 size M จากโรงงานไม่รวมบันได 11.95 kg.
อ้างอิงจาก Giant spain
http://www.giant-bicycles.com/es-es/bik ... ifications

แกนล้อหลังสามารถแปลงเป็นแกนใหญ่ได้โดยจะมี Adaptor มาให้แต่ในกล่องไม่ให้แกนร้อยใหญ่ ให้แต่แกนเล็ก 5mm.มา ต้องสั่งซื้อเฉพาะแกนจาก Giant หรือสั่งจาก DT swiss ก็ได้เห็นใน Forum MTBr มีคนสั่งอยู่
แก้ไขล่าสุดโดย zig เมื่อ 06 ธ.ค. 2014, 19:53, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
wulfverine
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 084-1020922
team: ทนเอาหน่อยต่อยใช้หนี้
Bike: รถถีบตราจระเข้

โพสต์ โดย wulfverine »

รถสวยครับ :D :D
CHSaran@TOP
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เพชรบูรณ์
Bike: ^.^

โพสต์ โดย CHSaran@TOP »

:) :)

เข้ามาดูกระทู้แล้วอดไม่ได้ที่จะขอมีส่วนร่วมด้วยครับ :D

คันนี้อยุ่กันมาตั้งแต่ สมัยเรียนม.ต้น ฝึกปั่น ขึ้นม.ปลายปั่นๆหยุดๆ เข้ามหาลัยไม่ได้ปั่น(ก็เลยโดนระเบิดลง เหลือแต่เฟรมห้อยไว้ในบ้าน) จนจบมหาลัยได้ขุดกลับมาปั่นอีก ครับ

สภาพเมื่อต้นปีครับ เอาอะไหล่มารวมๆกันเป็นคันขึ้นมาครับ
-เฟรม + โช้คหลัง sid xc (ห้องลมรั่วครับ รื้อซ่อมเปลี่ยนซีล เท่าที่พอหาเทียบได้ครับ...กลับมาใช้ได้เหมือนเดิม)
-โช้คหน้า fox ctd evolution ยุบ100
-ล้อประกอบ ดุมpowerway
-ชุดขับผสมdeore slx xt
-ดิสเบรคslx
-หลักอาน เเฮนด์ คอเเฮนด์ เบาะ ถอดมาจากคันอื่นครับ
ประกอบเสร็จขึ้นชั่ง ได้ 12.4 กก. ;) หนักไปนิด แต่ก็ไม่หนักมากเกินไปครับ

รูปภาพ

:arrow: :arrow: พาไปปั่นขึ้นทับเบิกมาด้วยครับ

รูปภาพ

รูปภาพ

:arrow: :arrow: พาออกทริปลุยๆ 100โล ขึ้นไปเหนืออ่างเก็บน้ำแถวบ้าน ครับ

ขาไป เช้าๆ รถสวยใส บรรยากาศดีสุดๆครับ
รูปภาพ

ขากลับ เที่ยงๆ รถมอมแมม อากาศร้อนตับแลบครับ ฮาา
รูปภาพ

:) :)
ฝากติชมแนะนำด้วยครับ
(ตอนนี้กำลังเตรียมประกอบร่างใหม่ เอาอะไหล่ให้ถูกใจ ไฉไลกว่าเดิมครับ ^^) ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดก่อนปีใหม่จะมาให้พามาชมอีกครั้งครับ
ท๊อป (หนองไผ่ เพชรบูรณ์)
i'm Lovin' it !
torn-c-dale
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 081-560-7952
team: มะพร้าวเตี้ย
Bike: KHS,cannondale
ติดต่อ:

โพสต์ โดย torn-c-dale »

up กระทู้หน่อยครับ เพิ่งได้มา แนะนำด้วยนะครับ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
ตนดอย
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 084-3650825
team: Freedom
Bike: จักรยานขี้เมี่ยง

โพสต์ โดย ตนดอย »

หาเฟรม NRS หรือ Anthem size s ราคามิตรภาพครับ :) :D
AMLbox
ขาประจำ
ขาประจำ
team: iDNG
Bike: Rocky Mt.
ตำแหน่ง: UDN 41000
ติดต่อ:

โพสต์ โดย AMLbox »

Anthem X custom กะน้องกี้ RMB

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
Youtube : AML Box
facebook จักรยาน : iDNG MTB
facebook งาน DIY : งานไม้ homemade
CHSaran@TOP
ขาประจำ
ขาประจำ

;) ;) ;)

มาช้าไปหน่อยครับบบบบ

รอบนี้คาดว่าน่าจะจบครับ (ตอนนี้พอใจเท่านี้ก่อนครับ) ยังไม่อาจรับรู้ถึงอนาคตครับ ฮ่าๆ

**เนื่องจากอยากได้โช้คหลังรุ่นใหม่ๆ เลยไปได้โช้คหลัง rockshox monarch rl ของใหม่มาจากอีเบย์ ราคาหกพันกว่าบาท มีค่าส่งอีกห้าร้อย แล้วยังดันโดนภาษีไปอีกหกร้อย รวมไปเกือบแปดพัน...จุกไปนิดๆครับ (เฮือกกกก)
**อยากลองจานหน้าสองใบ อะจัดไป(ไปได้จานหน้าของใหม่ถอดมาจากห้องซื้อขาย)
**ชุดแฮนด์ คอแฮนด์ที่หาไปหามา ไปจัดของใหม่มาแบบเกินความคาดหมาย(ตอนแรกก็กะแค่ตัวอลูธรรมดา ไม่คิดว่าจะใช้ตัวดีขนาดนี้ครับ)
**มีจานหน้าแล้วก็กลายเป็นว่าต้องไปซื้อชุดเกียร์ใหม่ยกชุด เพราะอยากได้ใหม่หลายชิ้นคิดแล้วเลยจัดกรุปเซ็ตมาเลยตรับ (เพื่อจะได้เป็นXTสีเงินเข้ากันๆทั้งคัน..)
**เบาะเดิมๆก็เริ่มเบื่อเลยอยากลองใหม่ๆ ไปถูกใจฟิสิกtundra2 เลยหาๆๆจนได้ตัวนี้มาครับ (ของใหม่ถอดจากห้องซื้อขายอีกเช่นกัน)

สรุปไปๆมาๆ เลยออกมาในสภาพปัจจุบันอย่างนี้ครับ
ยังไม่ได้ลองชั่งนน.ทั้งคัน...แต่จากอุปกรณ์ที่ถอดออก สลับเข้ามา ชั่งแยกชิ้นหักลบกันแล้ว สภาพตอนนี้น่าจะเหลือ11โลต้นๆครับ (จาก12.4เมื่อตอนเเรกครับ)
(ถ้าจะให้ลดกว่านี้ต้อง ว่าไปที่ ชุดล้อ+ยางครับ ชั่งได้เกือบ4กก. แยกเป็น ล้อเปล่าหน้าหลังรวมแกนปลด1.7กก ยางนอกเส้นละหกขีด ยางในเส้นละสองขีด แผ่นรองกันหนามอีกเส้นละ80กรัม...
และก็หลักอานตัวที่ใส่อยู่นี้ ชั่งได้270กรัมครับ)
เฟรมเปล่าพร้อมโช้คหลังsid ชั่งได้ที่ 2.5กก.พอดีครับ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

:mrgreen: :mrgreen: น้อมรับคำแนะนำติชมครับ ขอบคุณครับ :mrgreen: :mrgreen:
Numwan
สมาชิก
สมาชิก

zig เขียน:Anthem 27.5 2015 size M

รูปภาพ

รูปภาพ
เฟรม + แกนล้อหลัง size M หนัก 2.7 kg

รูปภาพ
ทำในประเทศที่เป็นสวรรค์ของนักปั่น ตอนแรกนึกว่าเป็นไต้หวัน

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
ถ้าน้ำหนัก Anthem 27.5 1 size M จากโรงงานไม่รวมบันได 11.95 kg.
อ้างอิงจาก Giant spain
http://www.giant-bicycles.com/es-es/bik ... ifications

แกนล้อหลังสามารถแปลงเป็นแกนใหญ่ได้โดยจะมี Adaptor มาให้แต่ในกล่องไม่ให้แกนร้อยใหญ่ ให้แต่แกนเล็ก 5mm.มา ต้องสั่งซื้อเฉพาะแกนจาก Giant หรือสั่งจาก DT swiss ก็ได้เห็นใน Forum MTBr มีคนสั่งอยู่
รบกวนสอบถามครับ เฟรมสั่งซื้อที่ไหนครับ ขอบคุณครับ
AMLbox
ขาประจำ
ขาประจำ
team: iDNG
Bike: Rocky Mt.
ตำแหน่ง: UDN 41000
ติดต่อ:

โพสต์ โดย AMLbox »

เปลี่ยนยางใหม่ Hans Dampf 2.35 อวบอ้วนสะใจ ใหญ่กว่านี้ไม่ได้ละ ติดเฟรม

รูปภาพ
Youtube : AML Box
facebook จักรยาน : iDNG MTB
facebook งาน DIY : งานไม้ homemade
CHSaran@TOP
ขาประจำ
ขาประจำ

AMLbox เขียน:Anthem X custom กะน้องกี้ RMB

รูปภาพ
ชอบบบ ครับบ แฮนด์สีสวยยมาก ครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องโชว์รถ”