CHALLENGER คืนชีพ

ห้องนี้สามารถโชว์รถของท่าน เพื่อเป็นแนวทางในการแต่ง
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
canucme
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Challenger Sport Racer
ติดต่อ:

CHALLENGER คืนชีพ

โพสต์ โดย canucme »

สืบเนื่องจากกระทู้นี้ http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... &t=1016206

หลังจากได้รับคำแนะนำจากพี่ๆหลายคนในเว็บนี้ ก็ได้ส่งรถไปบูรณะที่ร้านชื่อดังร้านหนึ่งแถวปากเกร็ด

ตอนแรกว่าจะเอาแค่พอขี่ได้ ไปๆมาๆ
........ไปชมเองดีกว่าาครับ อิอิ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

งอกครับ!!! อยากได้นู้นอยากได้นี่ ค่าเสียหายที่หมดไปก็ซื้อคันนี้เมื่อ 10 กว่าปีที่แล้วได้อีกคันนึง

ยังไงก็ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ อยู่ซอยพหลโยธิน 40 ปั่นไปเรียนที่ประนครเหนือ เย็นๆว่างๆคิดว่าจะไปปั่นเล่นเส้นเกษตร-นวมินทร์ ไม่ก็ในมอเกษตรอ่าครับ อิอิ

ขอบคุณที่รับชมครับ
ปั่นวันละนิดจิตรแจ่มใส https://www.facebook.com/jimmy.kmutnb
serm92002
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Giant Hardline7400

Re: CHALLENGER คืนชีพ

โพสต์ โดย serm92002 »

แทบจำเค้าโครงเดิมไม่ได้เลยครับ สวยขึ้นมากๆ
ronghui
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 024245xxx
team: uncompany

โพสต์ โดย ronghui »

จัดเต็มมาเลย.....ดีครับใช้กันยาวๆ
จุงเบยไบด์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-1855985
team: อา!จ๊าาาก
Bike: foldingbike

โพสต์ โดย จุงเบยไบด์ »

ผมใช้ sierra plus คันคู่ชีพ เมื่อน้ำท่วม ปี53 เอาลุยน้ำขึ่บนทางดอนเมืองโทลเวย์ กลับมากางเต้นท์นอนอยู่สนามบินดอนเมืองเดือนครึ่ง
หลังน้ำลด ขุดขับไปหมดเลย จอดอยู่ทุกวันนี้คิดถึงมากขี่ดีมาก ๆ ๆ(วัสดุ องศารถ ลงตัวกับสรีระร่างกายผมพอดี) ไม่เคยคิดอยากจะขาย
มาเปิดเจอกระตู้ในthaimtb ต้องเอากลับมาใช้อีกให้ได้ ตอนนี้ใช้รถพับอยู่ อย่างไรขอคำปรึกษา และร่วมแจมด้วย เป็นรถประวัติศาสตร์
รุ่นพ่อที่ตกทอดมาถึงรุ่นลูก เป็นคุณค่าทางด้านจิตใจด้วยครับ. pro bike
แก้ไขล่าสุดโดย จุงเบยไบด์ เมื่อ 24 ส.ค. 2014, 11:56, แก้ไขแล้ว 3 ครั้ง
จุงเบยไบด์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-1855985
team: อา!จ๊าาาก
Bike: foldingbike

โพสต์ โดย จุงเบยไบด์ »

ขอท้าวความในอดีตหน่อยนะครับ เมื่อปี2537 ทำงานในตึกแปดแฉกกองบัญชาการกองทัพอากาศ พบรถเจ้าชาเลนเจอร์
จอดในตึกเป็นประจำอยู่หนึ่งคัน น่าจะใช้ขี่มาทำงาน ผมยืนวินิจพิจารณาดูรถจักรยานคันนี้น่าขี่จริง ๆ แต่ยังไม่ค่อยมีความรู้
มาได้พบกับเจ้าชาเลนเจอร์เมื่อปี2545 ใช้เป็นกิจวัตรประจำวัน เข้าปี2553 น้ำท่วม ขี่เดินทางลุยน้ำจนน้ำลด ปี2554 หยุดขับ
ชุดขับเคลื่อนพัง อย่างไรก็ร่วมทางด้วยนะครับ.

ปล.เท่าที่จำได้ยังออกอากาศประกาศขายทางโทรทัศน์ด้วยนะ ลองถามคุณพ่อดูซิครับว่าใช่ไหม!
canucme
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Challenger Sport Racer
ติดต่อ:

โพสต์ โดย canucme »

จุงเบยไบด์ เขียน:ผมใช้ sierra plus คันคู่ชีพ เมื่อน้ำท่วม ปี53 เอาลุยน้ำขึ่บนทางดอนเมืองโทลเวย์ กลับมากางเต้นท์นอนอยู่สนามบินดอนเมืองเดือนครึ่ง
หลังน้ำลด ขุดขับไปหมดเลย จอดอยู่ทุกวันนี้คิดถึงมากขี่ดีมาก ๆ ๆ(วัสดุ องศารถ ลงตัวกับสรีระร่างกายผมพอดี) ไม่เคยคิดอยากจะขาย
มาเปิดเจอกระตู้ในthaimtb ต้องเอากลับมาใช้อีกให้ได้ ตอนนี้ใช้รถพับอยู่ อย่างไรขอคำปรึกษา และร่วมแจมด้วย เป็นรถประวัติศาสตร์
รุ่นพ่อที่ตกทอดมาถึงรุ่นลูก เป็นคุณค่าทางด้านจิตใจด้วยครับ. pro bike
จุงเบยไบด์ เขียน:ขอท้าวความในอดีตหน่อยนะครับ เมื่อปี2537 ทำงานในตึกแปดแฉกกองบัญชาการกองทัพอากาศ พบรถเจ้าชาเลนเจอร์
จอดในตึกเป็นประจำอยู่หนึ่งคัน น่าจะใช้ขี่มาทำงาน ผมยืนวินิจพิจารณาดูรถจักรยานคันนี้น่าขี่จริง ๆ แต่ยังไม่ค่อยมีความรู้
มาได้พบกับเจ้าชาเลนเจอร์เมื่อปี2545 ใช้เป็นกิจวัตรประจำวัน เข้าปี2553 น้ำท่วม ขี่เดินทางลุยน้ำจนน้ำลด ปี2554 หยุดขับ
ชุดขับเคลื่อนพัง อย่างไรก็ร่วมทางด้วยนะครับ.

ปล.เท่าที่จำได้ยังออกอากาศประกาศขายทางโทรทัศน์ด้วยนะ ลองถามคุณพ่อดูซิครับว่าใช่ไหม!
:D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D
ปั่นวันละนิดจิตรแจ่มใส https://www.facebook.com/jimmy.kmutnb
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องโชว์รถ”