+++++++ แจ้งจักรยานถูกขโมย หน้าซีคอนสแควร์ วันที่ 16/01/56 ด่วนครับ ++++++++

รถสูญหายแจ้งข้อมูลห้องนี้เลยครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
ชิน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083-248-5558
team: Nich-100Plus
Bike: Nich
ตำแหน่ง: อ่อนนุช
ติดต่อ:

+++++++ แจ้งจักรยานถูกขโมย หน้าซีคอนสแควร์ วันที่ 16/01/56 ด่วนครับ ++++++++

โพสต์ โดย ชิน »

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

+++++++ แจ้งจักรยานถูกขโมย ด่วนครับ ++++++++
หายที่ หน้าห้างซีคอนสแควร์ ศรีนครินทร์
เมื่อวันที่ 16/01/2557 18.30 นาที ที่ผ่านมาเมื่อครู่ครับ

บริเวณป้อมยาม ใต้สะพานเข้าห้างยกระดับ ล้อคโซ่ไว้ด้วยแต่ก็ยังถูกขโมยครับ

NICH KEM คลิปสีแดงขนาด 50มม (แบบในรูปคันหน้าครับ)
ชุดเกียร์ Ultega 11s สีดำ
เบาะ Spiderสีดำ
ล้อ ATEM 56 ยางหลังเป็นสีแดงตามรูปครับ
ผ้าพันแฮนด์สีแดง
หลักอาน 3t คารบอนคาดแดง
แฮนด์ 3T Ergonova team คาดแดง
*** แหวนรองคอคารบอน Jumm <------ จุดเล็กๆนี้สังเกตุได้ง่ายสำหรับชาวจักรยานครับ

น่าจะสังเกตง่ายครับ เพราะสีนี้ ไซส์นี้ มีไม่กี่คันครับ

รบกวนช่วยติดต่อกลับที่ Nich Cycling 083-248-5558 ขอบคุณมากๆครับ น้องเจ้าของเสียใจมา
แก้ไขล่าสุดโดย ชิน เมื่อ 16 ม.ค. 2014, 19:39, แก้ไขแล้ว 2 ครั้ง
www.nichcycling.com
Onimusa
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Cycli$m
Bike: Impulso , sl3

Re: +++++++ แจ้งจักรยานถูกขโมย หน้าซีคอนสแควร์ วันที่ 16/01/56 ด่วนครับ ++++++++

โพสต์ โดย Onimusa »

โอ้ย ช่วงนี้รถหายบ่อยจังเลยครับ ขอให้ได้คืนนะครับ
Sunny boy..
tapat
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Trek Fuel, Cannondale CAAD10, Cannondale Scalpel, Strida EVO

Re: +++++++ แจ้งจักรยานถูกขโมย หน้าซีคอนสแควร์ วันที่ 16/01/56 ด่วนครับ ++++++++

โพสต์ โดย tapat »

อยู่ใกล้ๆบ้านผมเลย ขอให้ตามคืนได้นะครับ
parinya-ake
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0894492ตอง1
team: เทคนิคมีน BikeClub แล้วก็ weekend bike clubด้วยละ
Bike: KHS on-off เหล็กไหลจ้า

โพสต์ โดย parinya-ake »

จะคอยดูแถวร่มเกล้าให้ครับ :evil:
สู้ๆๆๆๆ
พรสวรรค์ที่เคียงคู่กับความขยันจะทำให้คุณก้าวไปได้ไกล
heroes_off
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086790xxxx
team: ตามใจฉัน
Bike: Emonda ALR / Panasonic Moutain Cat
ตำแหน่ง: นครศรีธรรมราช

โพสต์ โดย heroes_off »

ขอให้ได้คืนนะครับ
### ___ จักรยานเป็นส่วนหนึ่งของชีวิต ___ ###
Boat_2
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย Boat_2 »

ตอนนี้ผมนั่งทำงานอยู่บางนา จะดูให้ครับ
พอพรุ่งนี้จะช่วยดูให้ที่ประเวศ ลาดกระบังครับ
My Bike is My Life.
sopanat
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย sopanat »

ขอให้ได้คืนนะครับ ผมจะมองๆแถวสวนหลวงให้ครับ
jaboss
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0914452919
Bike: Optima corsa

โพสต์ โดย jaboss »

เอาใจช่วยครับ อย่าให้คนไม่ดีลอยนวล
Chawalkman
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Chawalkman »

ขอเป็นกำลังใจ ให้ได้คืนครับ
ถ้าแว๊บๆหลุดมาทางริมโขง คงต้องคุยกันหน่อย
:evil: :evil: ..
อาชีพ : รับจ้างทั่วไป
nationalike
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 084-7788088
team: -
Bike: TCR,Madone

โพสต์ โดย nationalike »

ขอให้ได้พี่เข้ม คืนไว้ๆ นะครับ

จะช่วยดูให้อีกแรงครับผม
satein
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Bike Friday

โพสต์ โดย satein »

ขอให้ได้คืนนะครับ

จุดจอดที่เดียวกันเลย แต่ของผมรถเก่ามาก -,-
zen8888
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0819864408
team: MOLLY RACING TEAM
Bike: อะไรก็ได้ขอให้เป็นจักรยาน(+:
ติดต่อ:

โพสต์ โดย zen8888 »

:D ขอให้ได้คืนโดยเร็วครับ นครปฐม จะคอยมองให้ครับผม
sping2011
สมาชิก
สมาชิก
team: BKK!
Bike: TANGE...1 / DAHON...BW

โพสต์ โดย sping2011 »

ขอให้ได้คืนโดยเร็วคับ...
I Love Vintage Bike.
ชิน
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

รูปภาพ

หน้าโจรนะครับ (จริงๆมันใส่แว่น) พวกเราจับได้แล้วนะครับ คดีถึงมือตำรวจแล้วนะครับ สน ประเวศครับ ใครทราบเบาะแสรถที่คนซื้อต่อไปแจ้งมาที่เราได้เลยนะครับ เพราะจะเข้าข่ายรับซื้อของโจรครับ

แต่จักรยานถูกขายไปก่อนที่เราจะไปถึงนะครับ ท่านใดที่ซื้อไปจากตลาดนัดตรงช้างสามเศียร ปากน้ำเมื่อเวลา 17.00 น. กรุณานำมาคืนเจ้าของด้วยนะครับ

ขอความรบกวนพี่น้องชาวจักรยานทุกท่านช่วยแจ้งเบาะแสต่อไปนะครับ

เห็นมันบอกผม ตอนไปล่อซื้อ ว่ามี BMC อีกคัน มันเคยถูกจับข้อหาลักทรัพย์มาแล้ว เข้าคุกไป 7 เดือนเมื่อปี 52 ครับ
ชิน
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ไอ้โจรชั่วนี่ มันเคยโดนจับมาแล้ว เมื่อปีที่แล้ว ที่สน.ทองหล่อนะครับ Link ลงนสพ เดลินิวส์ วันพุธ 11 ธันวาคม 2556 เวลา 04:52 น.

รูปภาพ
http://www.dailynews.co.th/Content/crime/200971/

เมื่อวันที่ 10 ธ.ค.เวลา 23.00น. ที่สน.ทองหล่อ พ.ต.ท.วิชัย ณรงค์ รองผกก.สส.สน.ทองหล่อ พ.ต.ท.ชูชาติ คงเมือง สว.สส. ร.ต.อ.ทองเปลว หาญไพบูลย์ ร.ต.ท.มานะพงษ์ วงศ์พิวัฒน์ ร.ต.ต.สมควร เก่งเขตรกิจ ร.ต.ต.ปริน ปัญญาบวรภัค รองสว.สส. พร้อมกำลังเจ้าหน้าที่ฝ่ายสืบสวนสน.ทองหล่อ ร่วมกันจับกุมตัว นายปฏิคม พิชัยสัตย์ อายุ 44 ปี ผู้ต้องหาลักรถจักรยาน พร้อมของกลางรถจักรยานเสือภูเขา ยี่ห้อเมอริด้าสีขาว-ดำ รถจักรยานเสือภูเขา ยี่ห้อ Giantสีดำ รถจักรยานเสือภูเขา ยี่ห้อ Centurion สีดำ มูลค่ารวมกว่า 40,000 บาท บันไดจักรยาน 2อัน คีมตัดเหล็ก 1 อัน เบาะรถจักรยาน 1 อัน โดยสามารถจับกุมตัวได้ที่ตลาดนัดบ่อปลาซอยวชิรธรรมสาธิต 57 แขวงบางจาก เขตพระโขนง

พ.ต.ท.วิชัยเปิดเผยว่า การจับกุมครั้งนี้สืบเนื่องมาจากช่วงปลายเดือน พ.ย.ที่ผ่านมามีผู้เสียหายถูกขโมยรถจักรยานจากลานจอดรถห้างเอ็มโพเรียม จึงเดินทางเข้าแจ้งความที่ สน.ทองหล่อจากนั้นเจ้าหน้าที่ฝ่ายสืบสวนจึงลงพื้นที่ตรวจสอบที่เกิดเหตุจนกระทั่งทราบจากพลเมืองดีว่ามีคนร้ายที่มีพฤติกรรมตระเวณก่อเหตุลักขโมยรถจักรยานตามท้องถนนทราบชื่อภายหลัง นายปฏิคม โดยมักจะนำไปขายที่ตลาดนัดบ่อปลา ย่านอ่อนนุชหลังจากนั้นทาง ร.ต.อ.ทองเปลว หาญไพบูลย์ ร.ต.ท.มานะพงษ์ วงศ์พิวัฒน์ นำกำลังเจ้าหน้าที่ไปตรวจสอบจนพบผู้ต้องหากำลังนั่งขายรถของกลางอยู่ภายในร้าน เจ้าหน้าที่จึงแสดงตัวเข้าจับกุมก่อนนำตัวไปตรวจค้นที่บ้านพัก 1012/94 ซอยวชิรธรรมสาธิต 57 แขวงบางจากเขตพระโขนง พบของกลางที่เหลือทั้งหมดจึงรวบรวมไว้เป็นหลักฐานก่อนนำตัวและของกลางมาสอบสวนที่สน.ทองหล่อ

พ.ต.ท.วิชัยกล่าวต่อว่า จากการสอบสวน นายปฏิคม ให้การรับสารภาพว่า ตนมีอาชีพเป็นพ่อค้าขายของมือสองภายในตลาดนัดบ่อปลาย่านอ่อนนุช โดยช่วงหลังรายได้ไม่ค่อยดีประกอบกับเป็นคนชื่นชอบการปั่นจักรยาน จึงคิดวิธีหารายได้เพิ่มโดยการขโมยจักรยานซึ่งกำลังเป็นที่นิยมอยู่ในขณะนี้แล้วสมารถขโมยได้ง่าย ซึ่งแต่ละครั้งในการก่อเหตุตนจะนั่งโดยสารรถเมล์ตระเวณตามถนนสุขุมวิทซึ่งย่านดังกล่าวมีคนนิยมใช้รถจักรยานจำนวนมาก และมีจุดจอดรถจักรยานตามห้างและสถานีรถไฟฟ้าบีทีเอสก่อนนำคีมตัดเหล็กที่พกมา ตัดโซ่ที่ล็อกล้อไว้ แล้วขับกลับบ้านพัก จากนั้นนำรถไปขายที่ตลาดนัดดังกล่าวบางส่วนได้นำไปขายตลาดนัดคลองถมด้วย ทั้งนี้ตนยอมรับว่าก่อเหตุมาเป็นระยะเวลาประมาณ5 ปี เป็นจำนวนหลายครั้งซึ่งเวลานำรถจักรยานมาขายแต่ละครั้งมีผู้สนใจจำนวนมากเนื่องจากอยู่ในช่วงกระแสนิยมส่วนใหญ่จะมีราคาประมาณ หมื่นต้นๆ แต่ตนขายเพียงคันละ 8,000-9,000 บาท ตามสภาพที่ได้มา ก่อนนำเงินที่ได้ไปใช้สอยในชีวิตประจำวัน

“นอกจากนี้เจ้าหน้าที่ยังทราบอีกว่าผู้ต้องหารายนี้มีประวัติอาชญากรรมปี พ.ศ.2537 เคยก่อเหตุลักทรัพย์นายจ้าง ต้องจำคุกเป็นเวลา5 ปี และเมื่อปี พ.ศ.2551 เคยก่อเหตุขโมยจักรยาน จนต้องโทษจำคุกเป็นเวลา 7 เดือน แล้วออกมาก่อเหตุในลักษณะดังกล่าวซ้ำก่อนมาถูกจับกุมดังกล่าว เบื้องต้นทางเจ้าหน้าที่แจ้งข้อกล่าวหา“ลักทรัพย์ในเวลากลางคืนโดยทำลายสิ่งกีดกั้นคุ้มครองทรัพย์หรือรับของโจร”ก่อนนำตัวส่งพนักงานสอบสวนดำเนินคดีตามกฎหมายต่อไปอย่างไรก็ตามทางเจ้าหน้าที่ขอประชาสัมพันธ์ผู้ใดที่ถูกก่อเหตุในลักษณะดังกล่าวสามารถเดินทางมาตรวจสอบพร้อมชี้ตัวเพื่อดำเนินคดีเพิ่มเติมได้ที่ห้องฝ่ายสืบสวนสน.ทองหล่อ” พ.ต.ท.วิชัย กล่าว

ส่วนนี่คือรูปที่ถ่ายมันเมื่อคืนครับ
รูปภาพ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “แจ้งรถหาย”